Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: Flash YN 560 lâm bệnh , 1 cái lên đèn 1 cái ko??

Flash YN 560 lâm bệnh , 1 cái lên đèn 1 cái ko??

Hix. Số sinh viên nghèo chơi ảnh nó đủ thứ lo, con Young Nou 560 của em lúc mới đầu ngon lành, đánh rất oke, nhưng dạo này lâm bệnh rùi @@

Chả là giờ shot 1 tấm có đèn, shot tiếp 1 tấm thì ăn flash nhưng đèn ko đánh (dù tín hiệu hồi flash vẫn có ... flash có âm thanh hồi flash mà)

Nói chung là hơi bị tốn shot, tốn pin flash, vì cứ 1 tấm lấy 1 tấm bỏ (do bữa gặp bệnh là e đang chụp tiệc, phát khổ với nó).

Cái này bị sao đây anh em??? Đang khó khăn chưa lên đc con Nissin cho đỡ lo, giờ sửa e này thì hết bao nhiêu ? Hồi đó sửa giúp anh kia 1 con 460 ko lên đèn hết 300k , con này của e ko bik sao?
    Canon 5D mark 2 + 60D = WEDDING-Portrait-Event
    www.flickr.com/nghiapham

Quote Được gửi bởi mr_lek View Post
    Hix. Số sinh viên nghèo chơi ảnh nó đủ thứ lo, con Young Nou 560 của em lúc mới đầu ngon lành, đánh rất oke, nhưng dạo này lâm bệnh rùi @@

Chả là giờ shot 1 tấm có đèn, shot tiếp 1 tấm thì ăn flash nhưng đèn ko đánh (dù tín hiệu hồi flash vẫn có ... flash có âm thanh hồi flash mà)

Nói chung là hơi bị tốn shot, tốn pin flash, vì cứ 1 tấm lấy 1 tấm bỏ (do bữa gặp bệnh là e đang chụp tiệc, phát khổ với nó).

Cái này bị sao đây anh em??? Đang khó khăn chưa lên đc con Nissin cho đỡ lo, giờ sửa e này thì hết bao nhiêu ? Hồi đó sửa giúp anh kia 1 con 460 ko lên đèn hết 300k , con này của e ko bik sao?

chả hiểu nổi câu hỏi, đèn ko lên hay ko ăn đèn ? đã không lên đèn thì làm sao ăn flash ? bạn có chắc là đèn đã hồi đủ khi bấm phát thứ 2 không ? bởi vì theo như bạn mô tả thì khi bấm máy đèn ko nháy, nếu đã ko nháy thì tức là tụ điện ko xã, mà không xã thì sẽ không nạp, không nạp thì không có âm tín hiệu báo hồi flash. tốt nhất là thay pin mới, giãn khoảng cách giữa 2 lần bấm máy ra xem nó thế nào

Quote Được gửi bởi nnk View Post
    chả hiểu nổi câu hỏi, đèn ko lên hay ko ăn đèn ? đã không lên đèn thì làm sao ăn flash ? bạn có chắc là đèn đã hồi đủ khi bấm phát thứ 2 không ? bởi vì theo như bạn mô tả thì khi bấm máy đèn ko nháy, nếu đã ko nháy thì tức là tụ điện ko xã, mà không xã thì sẽ không nạp, không nạp thì không có âm tín hiệu báo hồi flash. tốt nhất là thay pin mới, giãn khoảng cách giữa 2 lần bấm máy ra xem nó thế nào
    Mình nói chi tiết là. Bấm máy 1 cái, flash cháy. Bấm máy cái thứ 2, flash không cháy (tuy nhiên vẫn có tín hiệu hồi flash kêu e e e đó). Và e đã cho chờ 3-5s sau khi nghe tín hiệu rùi mới bấm máy tiếp nhưng vẫn vậy. Có khj điên, bấm tới 3 phát hỏng , tới phát thứ 4 flash mới cháy.
    www.flickr.com/nghiapham

Có lẽ là do bóng đèn flash bị "già", đi thay bóng mới chắc sẽ hết bệnh. Nếu ở SG Bạn có thể qua Phạm Thê hoặc anh Bình râu ở 49 Huỳnh Thúc Kháng ( giá rẻ hơn bên PT ).

Mình nói chi tiết là. Bấm máy 1 cái, flash cháy. Bấm máy cái thứ 2, flash không cháy (tuy nhiên vẫn có tín hiệu hồi flash kêu e e e đó). Và e đã cho chờ 3-5s sau khi nghe tín hiệu rùi mới bấm máy tiếp nhưng vẫn vậy. Có khj điên, bấm tới 3 phát hỏng , tới phát thứ 4 flash mới cháy.
    thế thì chuẩn đoán bệnh đây :
    1.Cao áp bị ẩm dẫn đến phóng điện giữa các vòng dây, gây ra hiện tượng chập chờn
    2.Tụ kích cao áp hỏng - > không đủ năng lượng tạo cao áp kích đèn
    3.Bóng đèn già, yêu cầu điện áp hoạt động cao quá ngưỡng của mạch rung
    4.Tụ chính bị xì, không lưu dủ năng lượng đễ hoạt động

trong 4 bệnh trên thì cái số 4 là chi phí sữa chữa nặng nhất, 3 cái đầu là thấp nhất, tuy nhiên còn tùy vào dao của thợ

khuyên bạn là đừng nên vào phạm thê, ở đó dao rất bén, mà giờ thì chỉ còn cái tiếng chứ chất thì mất lâu rồi, thợ làm khá là kém

Chính xác, sửa máy hay đèn đều k nên đâm đầu vào PT, ở đó lâu rồi PT cho thuê chỗ cho thợ sửa máy đèn, mà thợ ở PT có lò sx lưỡi lam nên khách nào tới thợ cũng tặng lưỡi lam cả......huhuhu!!!

Dạ, em có ý, bác mua mẹ con mới đi, 560 giờ chỉ khoảng 1tr4. Nếu không cần zoom thì có thể mua YN460-II, khoảng 900k, công suất tương đương, sửa làm cái mẹ gì)
    Canon EOS 5D mark II, 550D, 24-105 F4L, 17-40 F4L, 580EX II

Quote Được gửi bởi nhatvm View Post
    Dạ, em có ý, bác mua mẹ con mới đi, 560 giờ chỉ khoảng 1tr4. Nếu không cần zoom thì có thể mua YN460-II, khoảng 900k, công suất tương đương, sửa làm cái mẹ gì)
    560 build tốt hơn mà pác, bóng oánh ngon hơn nữa, công suất cao ^^ Bởi e mới lấy con này còn hơn là mấy pé TTL vì sợ dễ chập chờn

Vậy giờ ra đâu sửa các pác nhỉ?? Pác trên tư vấn anh Bình râu ở 49 Huỳnh Thúc Kháng đc ko nhỉ?
    Trước e ra sửa ở pác gì bên CÔ Bắc Q.1 đó.
    www.flickr.com/nghiapham

Sửa đèn ở Cô Bắc là bác Phong đèn.

560 build tốt hơn mà pác, bóng oánh ngon hơn nữa, công suất cao ^^ Bởi e mới lấy con này còn hơn là mấy pé TTL vì sợ dễ chập chờn

Vậy giờ ra đâu sửa các pác nhỉ?? Pác trên tư vấn anh Bình râu ở 49 Huỳnh Thúc Kháng đc ko nhỉ?
    Trước e ra sửa ở pác gì bên CÔ Bắc Q.1 đó.
    Thì giá có cũng gấp rưỡi 460 mà, hơn nữa đánh off-camera flash chứ có gắn cố định flash lên máy chạy lung tung. Như thế thì build của 460 là quá đủ. Em dùng 2 con 560 với 1 con 460-II đủ chơi, có đk thêm vài con nữa oánh strobist cho phong phú:D:D
    Canon EOS 5D mark II, 550D, 24-105 F4L, 17-40 F4L, 580EX II

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng