Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27

Chủ đề: Màn hình để xem ảnh

Quote Được gửi bởi Hoangcuky View Post
    @Hungdu:Là cái AMOLED đó bác, đèn LED cho nguồn sáng đầy đủ hơn nên cho hình ảnh màu mè sống động, tuơng phản cao. nếu loại 32" cũng đâu đắt lắm đâu!
    Nói chung dùng LED TV để tiện xem cả phim hay vài thứ khác, còn chỉ để chuyên cho ảnh thì em không bàn :D
    Vâng bác! Em ghét LED thường là vì backlight lúc nào cũng sáng, ngồi lâu nhức mắt lắm... Nếu "nhà có điều kiện" thì xài cái LED matrix... Hoàn toàn ủng hộ cái "tận dụng" chứ xài riêng cho máy tính vẫn phải dùng đồ được làm riêng!

Đợt trước mình có mua 1 cái LCD 32" HD Ready của LG tính để thay cái LCD Dell Ultrasharp 20", nhưng khi chuyển sang thì rất khó chịu. Thứ nhất là nóng, thứ 2 là ngồi gần có thể nhìn thấy từng điểm màu trên màn hình, thứ 3 không thể chơi game độ phân giải cao, thứ 4 là có vẻ TV rất hao điện khi mà mình gần như mở máy 24/24h. Về màu sắc TV cũng không có độ sâu như khi xem bằng LCD Monitor.
    Ngoài ra, xin lỗi bác chủ trước, hình như bác đã có quyết định mua gì rồi và chỉ hỏi thăm để có người ủng hộ là bác mua thôi thì phải, chứ không phải hỏi để tham khảo ý kiến trái chiều. Đó là cái mình cảm thấy khi đọc cmt của bác với những người phản đối. Chúc bác có quyết định chính xác.
    Bán hết khỏi xài

Em chưa bao giờ dùng TV LCD thay cho monitor cả, hiện giờ em dùng 2 LCD Dell Ultrasharp 2001wfp cho hình ảnh, lướt web,... còn TV LCD để khi cần xem video HD.
    Nếu nhu cầu cần xử lý ảnh thì anh nên chọn các LCD có panel S-IPS là tốt nhất (tiêu biểu và phổ biến là Dell Ultrasharp 2001wfp; ngoài ra còn 1 cái ngoại hạng rất khó tìm là Dell Ultrasharp 2209wa), kế đến mới là các LCD đời mới dùng panel e-IPS (kém hơn S-IPS ở độ sâu màu và chất lượng hình ảnh màu sắc chưa trung thực bằng panel S-IPS; tiêu biểu là Dell Ultrasharp U2311H...)
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi Babniik View Post
    Đợt trước mình có mua 1 cái LCD 32" HD Ready của LG tính để thay cái LCD Dell Ultrasharp 20", nhưng khi chuyển sang thì rất khó chịu. Thứ nhất là nóng, thứ 2 là ngồi gần có thể nhìn thấy từng điểm màu trên màn hình, thứ 3 không thể chơi game độ phân giải cao, thứ 4 là có vẻ TV rất hao điện khi mà mình gần như mở máy 24/24h. Về màu sắc TV cũng không có độ sâu như khi xem bằng LCD Monitor.
    Ngoài ra, xin lỗi bác chủ trước, hình như bác đã có quyết định mua gì rồi và chỉ hỏi thăm để có người ủng hộ là bác mua thôi thì phải, chứ không phải hỏi để tham khảo ý kiến trái chiều. Đó là cái mình cảm thấy khi đọc cmt của bác với những người phản đối. Chúc bác có quyết định chính xác.
    Ngày trước, tôi đã từng đem TV LCD 32" HD Ready của LG (giống của bác) thử với computer và thấy màu sắc không thể bằng với monitor LCD 19" đang xài. Nhưng gần đây khi thử lại với TV LED thấy khá hẳn lên. TV LED cũng không còn nóng như TV LCD trước đây nữa.

Tôi quan tâm đến vấn đề này khi nhìn thấy một người thân có tuổi, dán mắt sát vào cái LCD 19" để duyệt web. Người ấy thường xuyên phải để độ phóng đại (zoom level) của trang web là 150%. Tôi đang băn khoăn không biết là nếu thay cái monitor đó bằng một TV LED 24-32" thì có tốt hơn hay không.

Nếu điều kiện không cho phép với màn hình của DELL và Apple thì hãy mua 1 cái CRT

Em đã xài LED Sony, LED + LCD Samsung, LED + LCD LG làm screen extender cho monitor (nối qua dây HDMI chứ không phải VGA) thì em nhận thấy 1 số điểm sau:
    - Chơi game: hình ảnh không mượt, chuyển frame không tốt, các action nhanh hay xảy ra việc răng cưa ở rìa các nhân vật hoặc các nơi có tương phản lớn (em thử với PES, Assassin's Creed và Modern Warfare)
    - Xem hình ảnh: màu ảnh bị thay đổi khá rõ rệt, để 2 màn hình kế nhau (dublicate) thì sẽ thấy rõ sự khác biệt này.
    - Benchmark máy: em không hiểu tại sao khi em ghim cái màn hình ngoài vào thì không sao, nhưng ghim cái tivi vào thì điểm benchmark của card màn hình lại có thay đổi theo chiều hướng giảm (em tìm hoài không ra lý do cho việc này)
    - Màn hình tivi (hay kể cả các loại màn hình vi tính lớn khác) điểm ảnh hơi bị to, nên nếu nhìn nhiều cảm giác sẽ rất là khó chịu

Còn về việc chỉ xài 1 mình cái Tivi cho việc output hình ảnh thì em chưa thử nên không dám ý kiến

Em thấy dùng Sony vẫn ổn nhất

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123