Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Gần 14tr có nên mua sony a6000

Gần 14tr có nên mua sony a6000

Như tit ạ tầm giá này có nên chon a6000 không ạ
    E mua đi du lịch chụp gấu phong cảnh là chủ yếu

Quote Được gửi bởi Gassu View Post
    Như tit ạ tầm giá này có nên chon a6000 không ạ
    E mua đi du lịch chụp gấu phong cảnh là chủ yếu
    Tội nghiệp bác, 5k view mà vô cảm thật

Bác chưa biết nhiếp ảnh, chưa iu nhiếp ảnh, chưa biết hậu kì, thì ko mua. Mua về chụp chán lắm, ảnh không khác ảnh chụp bằng dt, bán lại sẽ bị lỗ.

14tr đó đi mua 7plus hay Note8 nha bác. Nhiều lợi ích hơn, xóa phông ầm ầm

Quote Được gửi bởi maphuy View Post

Bác chưa biết nhiếp ảnh, chưa iu nhiếp ảnh, chưa biết hậu kì, thì ko mua. Mua về chụp chán lắm, ảnh không khác ảnh chụp bằng dt, bán lại sẽ bị lỗ.

Chụp Sony trong này chắc toàn play dân xài từ a7 trở lên nên chắc chẳng ai quan tâm a6000 :D

a6000 máy tốt nhưng lens entry của Sony kém hơn và lại đắt hơn của các hãng khác. Thêm nữa a6000 thiết kế nút bấm ko thuận tay lắm nên chỉ hợp point and shoot. Sau này bác hiểu biết thêm muốn chỉnh ISO, khẩu, tốc nhanh thì khá bất tiện.

Nếu bác cảm thấy chỉ cần gọn nhẹ, ko cần mua nhiều lens thì mua a6000 cũng dc. Mà bác mua mới hay sao mà đắt vậy ạ?
    D610 | 24-120 f/4g | 85 f/1.8g

Quote Được gửi bởi maphuy View Post

phong trào chơi ảnh đang lụi tàn, bác lại đi xúi ma mới đừng tham gia, hỏng .......

mua a6000 giờ là hợp lý, giá tốt, dễ chụp, dễ điều khiển, ảnh đẹp, đẹp hơn bên canon dòng 2 số như 70d.

yếu điểm của máy mirorrless sony là pin kém, AF(lấy nét) chậm nên người dùng chuyên kiếm $ kg thích.

Vấn đền con A6000 cũng có nhiều bác hỏi lâu ghê rồi. Bác đọc topic này mà thêm lựa chọn. Tại trước e cũng phân vân A6000 vs 70D.

hơi khó nhỉ
    em trai em nó gom góp chốt hẳn con a6300

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    phong trào chơi ảnh đang lụi tàn, bác lại đi xúi ma mới đừng tham gia, hỏng .......

mua a6000 giờ là hợp lý, giá tốt, dễ chụp, dễ điều khiển, ảnh đẹp, đẹp hơn bên canon dòng 2 số như 70d.

yếu điểm của máy mirorrless sony là pin kém, AF(lấy nét) chậm nên người dùng chuyên kiếm $ kg thích.
    em thấy trên mấy diễn đàn khác nói con A6000 này lấy nét nhanh nhất thế giới tại thời điểm nó ra mắt mà bác nói chậm là sao ta

con này với con cannon m3 thì cái nào ngon hơn nhỉ, Dòng sony trước giờ chưa xài thử bao giờ.

em đang dùng Nokia 808 PureView chụp ảnh bá nhất trong phân khúc điện thoại di động, thời điểm này mua Sony A6000 + lens CZ 16-70mm liệu có nên đầu tư ko các bác?