Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Cần mua máy ảnh (tham khảo)

Red face Cần mua máy ảnh (tham khảo)

Sắp có tiền rồi các bác ơi, máu lên não rồi làm liều vay mượn oh yeah!
    em đang nhắm e 3 số 550D + lens Fix 50-1.8 (~13tr)
    Theo cả nhà, có 10-11 củ trong tay, ta nên kiếm body con gì xài đây ngoài 550D, nếu gợi ý máy cũ cho em cái giá cho con máy ngon luôn. em Thanh-sờ-Kiu cả nhà!
    Được sửa bởi maycatang lúc 02:44 PM ngày 08-12-2011 Reason: Viết chữ quá lớn và toàn màu thế nầy là dễ bị banned như chơi đó bạn ( đã edit bài phông chữ)

Bác ko có nhiều tiền thì chơi e ấy trước đi, mua 2nd để còn dư tiền làm thêm cái lens kit, phụ kiện. Có điều kiện thì lên 50D, còn dư dả nữa thì lên 5Dm.

Bác hạn chế tiền mà nhiều băn khoăn thì mua Sony Nex-C3 + lens Kit cho nó nhanh gọn.

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Bác hạn chế tiền mà nhiều băn khoăn thì mua Sony Nex-C3 + lens Kit cho nó nhanh gọn.
    Bữa nay đào tẩu qua sony rồi hả anh phương. hahaha.Đào tẩu sao không rủ em theo zới.
    Được sửa bởi archi_phan lúc 09:40 AM ngày 08-12-2011

mua kiss x4 + kit đi bác. Khánh Long đang bán 13.2 tr đó.
    CHỤP HOÀI VẪN XẤU

hic, biết làm sao đc các bác, mới ra đi làm còn nhiều thứ để lo mà, chẳng lẽ xin tiền nhà thì nó mất hay hjhj. 550D body 2nd giá tầm bao nhiêu các bác nhỉ?

Mua hàng mới luôn đi bạn ơi. Hàng cũ thấy nhiều người rao chỉ rẻ hơn khoảng 1-1,5tr lại không có bảo hành gì cả

Xin hỏi Bác chủ tương lai có nâng cấp lên hay không? (trong khoảng 12 tháng)
    Nếu Bác định nâng cấp sau này, thì bác đầu tư khoảng 7-8tr là chụp choẹt thoãi mái rồi cho DSLR 2hand + một mớ Len tele (bán lại cũng đỡ mất giá)
    Còn nếu bác sử dụng lâu dài thì nên mua máy mới (nếu không có ai giúp bác chọn 2hand tầm khoảng 6k shot)
    Chúc bác có lựa chọn tốt.
    1 vợ 2 con 3 lầu 4 xe. hô hố

Quote Được gửi bởi win100 View Post
    Xin hỏi Bác chủ tương lai có nâng cấp lên hay không? (trong khoảng 12 tháng)
    Nếu Bác định nâng cấp sau này, thì bác đầu tư khoảng 7-8tr là chụp choẹt thoãi mái rồi cho DSLR 2hand + một mớ Len tele (bán lại cũng đỡ mất giá)
    Còn nếu bác sử dụng lâu dài thì nên mua máy mới (nếu không có ai giúp bác chọn 2hand tầm khoảng 6k shot)
    Chúc bác có lựa chọn tốt.
    Thanks bác. Trong 12 tháng thì tất nhiên em sẽ nâng thêm 1 số Lens rùi, nhưng chủ yếu em chụp chân dung (chụp xinh gái hehe) và phong cảnh linh tinh thôi bác à, ở đây e chỉ hỏi Body thôi, em định trc mắt mua con Fix 50-1.8 về chụp chân dung trc, giá cũng hạt dẻ ạ, còn ống khác thì các anh trong hội sẽ cho mượn tạm phục vụ tập tọe rồi tính nâng cấp với Lens nào thik thú ạ.