Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: HCM - Tổ chức đi chụp mặt trăng máu T7 ngày 10/12

HCM - Tổ chức đi chụp mặt trăng máu T7 ngày 10/12

Các bác chưa biết thì đọc tin này ạ: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=112112

Anh em ở HCM nếu muốn tụ tập đi chụp mặt trăng thì có chúng ta sẽ đến khu vực bờ sông Thủ Thiêm.

Hướng đi như sau: Anh em ta đi ra Đại lộ Đông Tây, qua hầm Thủ Thiêm, qua bên kia hầm thì quay lại đi theo đường 2 bên hầm sẽ ra thấy bờ sông Thủ Thiêm, nơi đó khá mát mẻ, anh em ta có thể vừa thưởng nguyệt bắn trăng, vừa có thể tập tành chụp phơi sáng.

Hướng đi khác: Anh em có thể từ Nguyễn Hữu Cảnh, qua cầu Thủ Thiêm đi thẳng rồi rẽ tay phải cũng đến được địa điểm đó.

Nếu anh em đi qua hầm thì nên đi trước 9giờ tối, vì sau 9h tối ko cho xe máy lưu thông qua hầm nữa. Các bác có điều kiện lên mấy toà tháp cao bắn thì sướng rồi, ko có thì có thể chạy ra đây tụ tập bắn cho vui.

Ở nước ta, theo các tính toán của NASA thì Nguyệt thực nửa tối sẽ bắt đầu từ lúc 18h33. Tuy nhiên, Nguyệt thực toàn phần sẽ bắt đầu vào lúc 21h06 khi toàn bộ mặt trăng sẽ chuyển sang màu đỏ. Đến 21h33, mặt trăng nhuốm màu đỏ sậm nhất cũng là khi Nguyệt thực toàn phần đạt cực và hiện tượng này sẽ kết thúc vào lúc 23h18.
    P/S: Hi vọng hôm đó trời đẹp
    Được sửa bởi lucas_max lúc 01:17 PM ngày 06-12-2011

co ai dang ki di chua??
    Được sửa bởi c_chienguyen lúc 08:49 AM ngày 06-04-2012

Cảm ơn bác, e sẽ theo các bác học hỏi chụp đêm, vì mới cầm máy đc 1 tuần nên cho e hỏi cần cầm theo những thứ gì vậy ạ?