Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16

Chủ đề: Địa chỉ lau ống kính ở HCM

đánh dấu sau này cần :D

Quote Được gửi bởi dinhnn View Post
    bác ra chỗ bác Tấn ở trần hưng đạo lau, rẻ rề mà kỹ lưỡng nữa. trong hẻm, không nhớ số mấy, bác đt cho bác Tấn rồi hỏi địa chỉ và đường vào: 0908253441
    E vote chỗ a.Tấn này, trong hẻm cùng phía gần cây xăng góc Nguyễn Biểu-Trần Hưng Đạo.
    E đã từng lau rễ tre ở đây, giá nhớ đâu khoảng 150k, có điều thái độ dịch vụ a.Tấn này hơi bị hách xì hằng ! Hơi bực mình nhưng từ đó có bài học nhớ đời là luôn bảo quản lens kỹ hơn, luôn bỏ tủ chống ẩm duy trì độ ẩm 40-50%, thậm chí đi du lịch từ 2-3 ngày trở lên cũng đem bao ny lon với hạt chống ẩm theo, khi ko chụp bỏ vào bao cột chặt ngay
    Không thèm mơ D600 nữa vì mắc quá ! Để tiền đi du lịch & thẩm du lens chơi !

lau lens phải tháo ra, ko biết mấy chỗ này nó có luộc ko vậy? Mình chỉ băn khoăn thôi, để an tâm chắc ra Phạm Thê là ok? dù gì cũng đã uy tín mấy chục năm rồi.

Em biết bác BEBEBON nhé! bác search là ra

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    lau lens phải tháo ra, ko biết mấy chỗ này nó có luộc ko vậy? Mình chỉ băn khoăn thôi, để an tâm chắc ra Phạm Thê là ok? dù gì cũng đã uy tín mấy chục năm rồi.
    bác Phạm Thê uy tín nhưng mất được 2-3 năm rồi. Hiện giờ tiệm đang do con út quản lý. Tuy nhiên dạo này không còn đc uy tín như xưa do tuyển thợ không được cẩn thận vào, giá thì cứng, làm thì thiếu cẩn thận nên bị bà con la làng từ rất lâu

tuy nhiên cái khoản sửa máy ảnh cổ thì vẫn chưa chỗ nào dám vỗ ngực hơn chỗ này.

Nếu là em thì em đề nghị lại bác Tấn hoặc anh Tèo. 2 chỗ này em thấy làm rất OK. Nhược điểm của 2 chỗ này
    - Bác Tấn thì tùy cảm xúc hơi hắc xì xằng 1 chút, có a em nói ống dỏm dỏm thì bác ko nhận làm. Ngoài ra khách của bác Tấn hơi đông nên giao ống thì sẽ được hẹn lấy (thường 1 2 ngày)
    - Anh Tèo thì nhiệt tình, làm lẹ, có điều chỗ anh ấy ngồi là ... lề đường nên các bác sẽ ái ngại vụ bụi bặm :D. Vừa ngồi đợi ảnh làm vừa chit chat rồi cầm lens về luôn cũng vui phết

Quote Được gửi bởi vietbingo View Post
    bác Phạm Thê uy tín nhưng mất được 2-3 năm rồi. Hiện giờ tiệm đang do con út quản lý. Tuy nhiên dạo này không còn đc uy tín như xưa do tuyển thợ không được cẩn thận vào, giá thì cứng, làm thì thiếu cẩn thận nên bị bà con la làng từ rất lâu

tuy nhiên cái khoản sửa máy ảnh cổ thì vẫn chưa chỗ nào dám vỗ ngực hơn chỗ này.

Nếu là em thì em đề nghị lại bác Tấn hoặc anh Tèo. 2 chỗ này em thấy làm rất OK. Nhược điểm của 2 chỗ này
    - Bác Tấn thì tùy cảm xúc hơi hắc xì xằng 1 chút, có a em nói ống dỏm dỏm thì bác ko nhận làm. Ngoài ra khách của bác Tấn hơi đông nên giao ống thì sẽ được hẹn lấy (thường 1 2 ngày)
    - Anh Tèo thì nhiệt tình, làm lẹ, có điều chỗ anh ấy ngồi là ... lề đường nên các bác sẽ ái ngại vụ bụi bặm :D. Vừa ngồi đợi ảnh làm vừa chit chat rồi cầm lens về luôn cũng vui phết
    ông Tấn là gì mà chảnh thế, chê tiền à, ống dỏm ko nhận :-ss
    có vụ ngồi lề đường làm à, hehe

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12