Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 78

Chủ đề: Fujifilm - Nikon với màu sắc Fujifilm

Fujifilm - Nikon với màu sắc Fujifilm

Như một sự tình cờ, em lại có cợ hội dùng Fujifilm S3 Pro. Đang từ Nikon D700 "nâng cấp" lên Fujifilm S3 Pro (ngàm Nikon F) nên cảm giác mới đầu thật chán nản nhưng vì mục đích backup nên phải thích nghi. Sau một thời gian dùng thử em bắt đầu nghiện chất ảnh của Fujifilm S3 Pro. Với thiết kế 2 lớp cho sendor CCD, với các kênh màu RGB xử lý riêng nên màu sắc của em nó thật no mắt. Độ phân giải của Fujifilm S3 Pro thực tế là 12Mpx (mỗi lớp layer sensor có độ phân giải 6Mpx, 2 lớp là 12Mpx). Một body khá là cụ kỵ có độ phân giải như vậy cũng có thể nói là ấn tượng. Fujifilm có 3 chế độ màu sắc : Standard - Portrail (F1) - Landscape (F2), cho màu sắc tuỳ theo tình huống chụp và nhu cầu. Với chế độ F2 thì Dynamic Range được đẩy lên mức cao nhất để xử lý và bảo vệ chi tiết vùng sáng.

Em mở topic này để những thành viên sử dụng Fujifilm body tham gia cho vui.

Dưới đây là vài hình mở màn :D
    1.

2.

3.

4.

5.
    Được sửa bởi tranthuy2020 lúc 12:17 AM ngày 03-12-2011

Có một topic ảnh chụp từ Fuji S2/3/5 Pro bác post vào đây cho vui :D (mặc dù tên topic là Ảnh chụp từ Fujifilm S5 Pro do chủ topic tạo ra nhưng sau vẫn được các anh em Fuji S2 và S3 chọn làm sân chơi chung): Ảnh chụp từ Fujifilm S5 Pro

để coi đúng chất lượng RAW của Fujifilm phải dùng tới HyperUltility ( 64$ ) , còn coi bằng FS/LR/DDP đều hư màu .... túm lại khó xài nhưng tiếng màn trập rất............. phê
    MF lense for sale
    o98*3*9 chín chín 27chín

@levuphuc: cảm ơn bạn, topic đó mình có biết nhưng nó lại nằm trong box "Thử nghiệm thiết bị" nên hơi lộn chuồng. Post trong box Nikon thì hợp lý hơn, mọi người cũng dễ biết vì đa số vào Vnphoto là hay vào "Trao đổi" và "Mua bán"

Quote Được gửi bởi tuananhmap View Post
    để coi đúng chất lượng RAW của Fujifilm phải dùng tới HyperUltility ( 64$ ) , còn coi bằng FS/LR/DDP đều hư màu .... túm lại khó xài nhưng tiếng màn trập rất............. phê
    Không khó xài đâu em, cái Hyper Ultility anh đang có bản mới nhất, nhờ Google tìm ra nè :D

Xin hưởng ứng Fujifilm với S2 pro:
    6

7
    Được sửa bởi nguyentriduc lúc 11:27 AM ngày 04-12-2011

Màu ảnh máy fujifilm thì nổi tiếng lâu òi hehe.Hồi đó em xài d70s ghiền S3 lắm )
    What goes up,must come down...

Đúng là màu no căng mà vẫn mượt mà, rất tuyệt. Mấy tấm đầu chụp với lens gì mà bokeh phê quá Q. ui?

Màu sắc đúng là rất no mắt Bác chủ chia sẻ ống kính Nikon bác dùng cùng với em nó vì đây là box Nikon mà

@nguyentriduc: cảm ơn bác tham gia topic. Nhìn màu là biết ngay đặc trưng của Fujifilm, nhất là màu xanh lá và màu vàng. Tiếp hình nữa nhé bác.

@habita - Wind275: từ 1-5 là lens Nikon AF 50mm F1.8 (Non D, đời cửa sổ)
    =======================

8. Nikon AFS 17-55mm F2.8 DX

Cảm ơn Bác chủ nhiều nhé !mình xin up tiếp ạ
    9

10

S2 pro + af 70 300 D ED
    Được sửa bởi nguyentriduc lúc 07:26 PM ngày 04-12-2011

Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng