Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: D700 màn hình có vấn đề

D700 màn hình có vấn đề

Em muốn hỏi cách hiệu chỉnh màn hình của D700.nhìn hình chụp xong nhiều lúc rất ngại cho khách coi luôn(về màu sắc).nhưng về máy tính thì coi lại ok.không biết ai đã từng bị tình trạng như em ko?mong các bác cho em 1 lời giải đáp nhé.em xin cám ơn

không có bác nào giúp em hết vậy :((

Con của em cũng bị thế bác ạ, trên màn của nó màu mè trông vàng vàng nhợt nhạt thế nào ý nhưng mà về copy vào PC xem thì lại ngon. Có thể là do ánh sáng mặt trời làm ảnh hưởng hoặc cái LCD của D700 nó bị thế bác ạ

Cái LCD của D700 khi hiển thị ngoài trời ko tốt lắm, cho nên chủ yếu vẫn phải duyệt trên máy tính. Còn nếu có điều kiện thì mua cái ipad mà duyệt cho oách :D
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Quote Được gửi bởi doantrung1 View Post
    Con của em cũng bị thế bác ạ, trên màn của nó màu mè trông vàng vàng nhợt nhạt thế nào ý nhưng mà về copy vào PC xem thì lại ngon. Có thể là do ánh sáng mặt trời làm ảnh hưởng hoặc cái LCD của D700 nó bị thế bác ạ
    cám ơn bác đã cho em lời khuyên nhé

Quote Được gửi bởi kiba View Post
    Cái LCD của D700 khi hiển thị ngoài trời ko tốt lắm, cho nên chủ yếu vẫn phải duyệt trên máy tính. Còn nếu có điều kiện thì mua cái ipad mà duyệt cho oách :D
    đâu phải lúc nào cũng xách cái Ipad theo đâu bác..bác đùa vui thế.1 tay cầm máy chụp 1 tay cầm Ipad à??bác đùa vui thật..hihi
    Được sửa bởi h01228601817 lúc 07:16 PM ngày 04-12-2011

Ô việc cầm theo ipad theo em là khá hay va tiện lợi khi có thể check ảnh ngay được trên nan lcd to mà bác. Đã có bác đưa ra ý kiến này và đc nhiều ng ủng hộ bác ạ

Ô việc cầm theo ipad theo em là khá hay va tiện lợi khi có thể check ảnh ngay được trên nan lcd to mà bác. Đã có bác đưa ra ý kiến này và đc nhiều ng ủng hộ bác ạ
    cám ơn bác nhưng kinh phí có hạn bác ơi..hihi

Quote Được gửi bởi h01228601817 View Post
    cám ơn bác nhưng kinh phí có hạn bác ơi..hihi

À vâng bác, đấy là iem cũng chỉ mong được thế thôi. Nhưng vì tương lai ta và con em chúng ta chắc cũng phải tằn tiện lấy 1 cái

À vâng bác, đấy là iem cũng chỉ mong được thế thôi. Nhưng vì tương lai ta và con em chúng ta chắc cũng phải tằn tiện lấy 1 cái
    EM là sinh viên bác ơi

Độ phân giải của màn hình trên LCD đúng là không tốt, tương phản kém nên khi xem lại ảnh nhiều lúc tưởng hỏng, xem lại trên máy tính thì ok nên nhiều lúc hơi giật mình.
    Giải pháp của e là tự tin vào ảnh mình đã chụp (thực ra là tin vào chất lượng máy :D) và khi chụp không cho khách xem lại trực tiếp, về đổ ra máy tính cho xem thoải mái.
    NIKON CANON

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng