Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Tư vấn giúp em bộ adapter và teleconvert này với :((

Lightbulb Tư vấn giúp em bộ adapter và teleconvert này với :((

Tình hình là em đã mua được bộ adapter này từ ebay và cũng đã gắn ngon lành vào máy fuji s2950 của em

Adapter
    http://www.ebay.com/itm/LENS-ADAPTER...item33674290f2

Nay do ham hố nên em lại muốn gắn thêm 1 cái teleconvert này nữa

http://www.ebay.com/itm/72mm-74mm-2X...item336c3481d6

Hiện tại vấn đề làm em lăn tăn nhất là do em không có kinh nghiệm nhiều về cái teleconvert trên . Em thấy teleconvert có phi là 72mm và cái ống tube trong bộ adapter của em cũng có phi là 72mm.

Em xin hỏi các anh chị là liệu cái teleconvert đó có thể gắn vào cái ống tube 72mm được không và sau khi gắn vào thì ảnh sau khi chụp sẽ như thế nào ạ ^^

Cám ơn các anh chị đã đọc bài của em ^^
    Được sửa bởi PoliceVn lúc 01:03 AM ngày 02-12-2011

Các anh ơi , ai có kinh nghiệm trong chuyện này giúp em với

Bác mua bộ tube cho Fuji đó hết nhiu tiền nhỉ, thấy cái giá $59 hơi choáng ^^

Cái tele 2x cắm vô thì hình sẽ phóng to tiêu cự x2, vấn đề là chất lượng ảnh sẽ giảm, thường thì bên Sony có các đầu tele này chuyên cho từng dòng máy, chất lượng sẽ tốt hơn mấy loại "đa dụng giá rẻ" này. Bác Duy-My có dùng 1 đầu Sony tele này chụp macro cũng ác chiến lắm.

Quote Được gửi bởi onelight View Post
    Bác mua bộ tube cho Fuji đó hết nhiu tiền nhỉ, thấy cái giá $59 hơi choáng ^^

Cái tele 2x cắm vô thì hình sẽ phóng to tiêu cự x2, vấn đề là chất lượng ảnh sẽ giảm, thường thì bên Sony có các đầu tele này chuyên cho từng dòng máy, chất lượng sẽ tốt hơn mấy loại "đa dụng giá rẻ" này. Bác Duy-My có dùng 1 đầu Sony tele này chụp macro cũng ác chiến lắm.
    em mua bộ tube khác ít phụ kiện đi kèm hơn nên có 35$ àh .
    Tại vì em không kiếm ra cái tele 2x sony giống của bác Duy-My nữa nên phải mua từ ebay :(
    em thấy phần đầu của tube là 72mm và phần đuôi của teleconvert cũng 72mm .... Nhưng vẫn còn nghi ngại là liệu chúng có gắn vào được với nhau ko