Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: D7000 chụp Raw khi chuyển sang Jpg bị lỗi ảnh

D7000 chụp Raw khi chuyển sang Jpg bị lỗi ảnh

Em chụp khi chuyển sang thì bị lỗi một vệt tím dưới ảnh, không bít có bác nào bị không. EM chuyển bằng phần mềm vi tính Picasa, hay phải xài ViewNX (của Nikon)???

Tôi chuyển bằng view NX2 hoặc capture NX2 vesion 2.2.6 không có vấn đề gì cả

cái này do lỗi phần mềm thôi bạn, đa phần khi convert từ Raw về Jpeg thì đều bị thế cả và màu sắc ko chính xác. Do đó bạn nên sử dụng phần mềm đi kèm theo máy, bạn sử dụng NIkon thì xài ViewNX của NIkon sẽ không bị gì cả. Chúc bạn sớm có ảnh đẹp.
    " The quickest way to make money at photography is to sell your camera..." .Danica Radman.

Quote Được gửi bởi letgo123 View Post
    cái này do lỗi phần mềm thôi bạn, đa phần khi convert từ Raw về Jpeg thì đều bị thế cả và màu sắc ko chính xác. Do đó bạn nên sử dụng phần mềm đi kèm theo máy, bạn sử dụng NIkon thì xài ViewNX của NIkon sẽ không bị gì cả. Chúc bạn sớm có ảnh đẹp.
    Cam ơn bác nhiều - thấy cái sign của bác thích quá, hiện em cũng đang chơi cái D7000 với ống 85 Hass 2.8 , nếu được anh em mình giao lưu cái vụ len MF cái hè

skype cua em la tdminhhieu - email: tdminhhieu@yahoo.com luôn.

Đang bị lỗi giống vậy , mai mắn tìm được câu trả lời. cám ơn