Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 32

Chủ đề: Canon hay Nikon

Canon hay Nikon đều đc hết ^^ riêng em có kinh nghiệm "xương máu" sau bao lần đổi qua đổi lại thì nếu bác thích nhiều chấm, lens rẻ, dễ kiếm thì cứ Canon mà chơi, nếu bác chụp 70% là lowlight thì nên dùng Nikon ^^

nói về màu sắc và tính khả dụng thì nikon nhỉnh hơn bác ak ( máy tầm trung). Lens của nikon thì mấy lens ít tiền cũng xài dc rồi. Ko phải mình nói khống đâu, đa số mấy bác pro toàn xài nikon ko ak. thân !

Quote Được gửi bởi ngheovikkk View Post
    nói về màu sắc và tính khả dụng thì nikon nhỉnh hơn bác ak ( máy tầm trung). Lens của nikon thì mấy lens ít tiền cũng xài dc rồi. Ko phải mình nói khống đâu, đa số mấy bác pro toàn xài nikon ko ak. thân !
    Bác nói như đúng rồi .....nhất bác .)...Chắc bác cũng hàng professional photographer nhỉ . ....Không rành ,chỉ nghe nói thì đừng phát biểu linh tinh để thiên hạ ném đá nha bác ,chạy không kịp đâu !.
    Được sửa bởi archi_phan lúc 12:41 PM ngày 02-12-2011

Câu này khó trả lời quá bác ^^
    Em fan Nikon. Vote cho D3000 nhe bác.
    5DII

cho e hỏi post vào vnphoto ban quan tri thông báo du 5 bài mới được post là sao ace giúp e với

thích con gì thì bác lấy con đó thôi, tùy tài chính và mục đích của bác nữa

Nếu bác dùng D7000 trở nên thì còn lăn tăn Nikon, đặc biệt là hàng cao cấp như D700 hoặc hơn nữa thì nên xài Nikon. Dòng bình dân như bác chọn thì nên lấy em 450d hơn là d3000, tính năng hơn hẳn.

Quote Được gửi bởi cocsku View Post
    Nếu bác dùng D7000 trở nên thì còn lăn tăn Nikon, đặc biệt là hàng cao cấp như D700 hoặc hơn nữa thì nên xài Nikon. Dòng bình dân như bác chọn thì nên lấy em 450d hơn là d3000, tính năng hơn hẳn.
    Thế thì Nikon nó phá sản bạn nhỉ, dân Mỹ ưu ái Nikon hơn cũng ko phải ngẫu nhiên đâu bạn :D

Quote Được gửi bởi babymilo1210 View Post
    chủ đề này đã tốn quá nhiều giấy mực của anh em và tài nguyên của VNPT rồi =)) giờ bác ra hàng =)) cầm 2 con lên =)) ưng con nào múc con ý múc con nào về rồi tự nghiên cứu sẽ ra đc việc sử dụng máy thế nào cho đúng cách =)) còn điều kiện dư dả thì múc cả 2 em về ) cách nữa đơn giản hơn xem anh em bạn bè có ai dùng DSLR hok nếu họ dùng Canon thì mình mua Canon nếu ng ta dùng Nikon nhiều thì mua Nikon ) chơi DSLR body hok quan trọng mà cái quan trọng là cái lens =)) anh em bạn bè dùng nhiều = nghĩa với việc mình sẽ đc trải nghiệm nhiều dòng lens cứ theo đa số của anh em bạn bè mà chơi
    Câu trả lời này em cũng từng nhận được khi thời gian đầu lựa chọn mua máy.Câu trả lời rất thực tế, bác chủ cứ ra cửa hàng cầm tận tay xem tận mắt.Ngắm ngắm chụp chụp thì mới biết mình thích hay ko thích cái gì.Thêm nữa là nếu bạn bè mình xài hiệu nào nhiều thì mình nên xài theo để thuận tiện trong việc hỏi han chia sẽ kinh nghiệm.

Em đã đi theo tiêu chí trên và ko hối hận tí nào ^^

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng