Trang 1 / 11 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 103

Chủ đề: Flash cho pentax, khó quá các bác ơi :(

Flash cho pentax, khó quá các bác ơi :(

Như tiêu đề các bác ơi :( ... e thấy nhiều ae cũng đau đầu về flash cho pentax, vậy các bác giải thích cho e và 1 số ae có cùng thắc mắc nhé

Các bác có thể cho e 1 số tên của Flash P-TTL có khả năng gật gù đc ko. Vốn e có tầm 2tr5 thôi. Hàng trung quốc cũng đc ạ.

Nếu e chơi Flash M thì nên mua loại nào ạ? giá cả như trên các bác nhé

Flash 5 chân, 1 chân, 2 chân là sao hả các bác?

E đang dùng K7, vậy flash như thế nào thì k bị cháy body hay cháy flash ạ ... e chưa dùng flash rời bao h nên kinh nghiệm gần như bằng 0 ạ, các bác tư vấn nhiệt tình hộ e.
    Pentaxian - xoay tay truyền kỳ
    So what ...

bạn có 1r5 nữa mua con Metz 48 2nd đánh cho an tâm, P-TTL, gật gù, xoay tròn, tản sáng và phản sáng tích hợp, hình dáng bền bỉ.

Flash M thì có thể tìm mấy con Metz cũ ngày xưa hoặc YN

Làm nuôn con này cho khỏi chê là Pentax nghèo flash bác chủ.
    http://wwwxomnhiepanh.xomnhiepanh.co...tail&id=113383

Quote Được gửi bởi newpentax View Post
    Làm nuôn con này cho khỏi chê là Pentax nghèo flash bác chủ.
    http://wwwxomnhiepanh.xomnhiepanh.co...tail&id=113383
    Hê hê, a cứ trêu e. con này chắc đợi vài mùa lúa nữa e gặt cũng chả đủ :(
    Pentaxian - xoay tay truyền kỳ
    So what ...

Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post
    bạn có 1r5 nữa mua con Metz 48 2nd đánh cho an tâm, P-TTL, gật gù, xoay tròn, tản sáng và phản sáng tích hợp, hình dáng bền bỉ.

Flash M thì có thể tìm mấy con Metz cũ ngày xưa hoặc YN
    Con này cũng ít ai bán. Mà trễ 1 phát cũng bị hốt ngay :(

em không hay chụp sự kiện, vừa lấy con nikon SB 28 :"> manual toàn bộ nhưng mà menu nó cũng tiện, dễ dùng, thao tác tính toán mất vài s là chụp được, lực đánh lại khỏe, giá thì đúng tầm 2,5 tr của bác. Em tính sau này mà có phải chụp sự kiện nhiều thì kiếm pttl sau, có 2 flash cũng chả thừa nếu mà chơi strobis.
    Cùng là manual nhưng con YN thì nhìn ngu ngu và cái tùy chính của nó hơi chuối, metz cổ em thấy tính toán cũng phức tạp hơn, đương nhiên là rẻ bằng nửa hoặc 1/3 thì phải chịu. mà con SB 28 cũng khỏe, ngang với con AF 500 của pentax, chắc yếu hơn con 540 tí xíu thôi

yêu cầu của bạn hơi cao vừa có Pttl, gật gù xoay vặn mà giá thành chỉ có 2t5, giải pháp như bác aqnacm đưa ra là hợp lý, nên dùng flash SB của nikon, flash YN e ko có thiện cảm lắm, ánh sáng ra xấu, mà ko bền
    khi đã dùng flash thành thạo hơn và nếu cần đánh cho sự kiện nhiều thì sẽ nâng cấp lên, Metz flash vẫn là sự lựa chọn tốt nhất xét trên tất cả các tiêu chí: bền, ánh sáng đẹp, khỏe, thông minh, chính xác

Cho em hỏi chút, Metz cho máy film các đời đều gắn trên Pentax được ạ? Em có con 30BCT4 nhưng yếu tim nên chưa dám thử _ _!

2t5 thì chơi mấy con này.

http://www.ebay.com/itm/GN42-Speedli...Camera_Flashes

con vivitar này chỉ $85 thôi. (nghe nói đèn Vivitar cũng khá lắm. mình cũng đang nhờ ông anh mua ở Úc dùng.)
    http://www.ebay.com/itm/GN42-Vivitar...item1e67fa0309
    mong bạn tìm được đèn ưng ý.

Quote Được gửi bởi printer View Post
    Con này cũng ít ai bán. Mà trễ 1 phát cũng bị hốt ngay :(
    Mọi người thường hay nói thế này khi tìm đồ chơi cho Pentax! Ví dụ 2 tháng trước em có lấy lại con Metz 48 AF-1 của bác Nghĩa Gold ngoài HP (tiếc là bác ấy bỏ Pentax sang Ni). Vui một cái là bác ấy rao mãi chẳng ai thèm lấy nên em mới may mắn lấy được!

Flash hay đồ chơi gì cho Pentax cũng khó mà không khó. Đơn giản là cộng đồng chơi nhỏ nên hiếm khi nhu cầu của người bán và người mua gặp được nhau vào cùng 1 thời điểm mà thôi. Cũng giống như có bác bán con DA*16-50 hay con DA17-70 hay con DA18-135 ròng rã mấy tháng trời rồi mà chả ai thèm lấy cả. Hay giờ đang có bác rao con FA35/2 vậy thôi. Vậy mà có khi vừa bán xong thì lại ối người tìm mua rồi than là chơi Pentax khó!

Trở lại vấn đề Flash thì nếu không chụp sự kiện nhiều thì chơi SB24, 26, 28 của Ni cũng ngon. Em cũng chơi 1 con SB26 khi chơi ống fix mf hay chơi macro này nọ!
    Flickr|500px|SonTax

Trang 1 / 11 123 ... Cuối cùngCuối cùng