Trang 8 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 103

Chủ đề: Flash cho pentax, khó quá các bác ơi :(

Mình có em AF280T mà đâu có phải là hỏi về em Vivitar đâu, bác nhầm lẫn rồi :-( Chắc em AF280T không đánh slave được đâu bác nhỉ, nhưng mình cứ mua cái wireless trigger đã ! ^_ Thanks bác !

Chờ mãi, hôm nay cái trigger cũng về rồi các bác ạ. Mình thấy trên web nó description là cái này dùng được cho nhiều hãng, vậy có phải là bây giờ mình lấy flash của các hãng khác như Ca, Ni...rồi lắp vào cái receiver nó cũng đánh được không vậy mọi người ? :-D

P/S Lắp vào cái AF280T nó đánh ngon :-D

Quote Được gửi bởi omnislash View Post
    Chờ mãi, hôm nay cái trigger cũng về rồi các bác ạ. Mình thấy trên web nó description là cái này dùng được cho nhiều hãng, vậy có phải là bây giờ mình lấy flash của các hãng khác như Ca, Ni...rồi lắp vào cái receiver nó cũng đánh được không vậy mọi người ? :-D

P/S Lắp vào cái AF280T nó đánh ngon :-D
    Cứ gắn vô tư, chân flash của receiver này là chân universal, cái nào cũng chơi, trừ flash minotal / sony là ko gắn đc thôi

Vậy mình đi kiếm em Flash chân Universal ngày xưa đánh thử nhỉ, mấy em này mua cũng rẻ mà :-D

Các bác ơi xin tư vấn dùm em với:

Hiện em đang sử dụng K20D và G12, em định kiếm 1 flash để sử dụng chung cho cả hai. Sau nhiều ngày nghiền ngẫm em thấy SB 24 là hợp lý nhất. Vì nó rẻ (khoảng 1tr6 đến 2tr3-fullbox), ánh sáng đẹp, dễ điều chỉnh... Nhưng có người bạn khuyên em là nên bẻ bớt mấy chân phụ của flash, chỉ chừa lại duy nhất 1 chân giữa của flash cho nó an toàn.

Vậy cho em hỏi bác nào đã từng dùng SB 24 với K20D và G12 cho em xin ý kiến ah, xin cám ơn các bác rất nhiều!

Quote Được gửi bởi binhyen_75 View Post
    Các bác ơi xin tư vấn dùm em với:

Hiện em đang sử dụng K20D và G12, em định kiếm 1 flash để sử dụng chung cho cả hai. Sau nhiều ngày nghiền ngẫm em thấy SB 24 là hợp lý nhất. Vì nó rẻ (khoảng 1tr6 đến 2tr3-fullbox), ánh sáng đẹp, dễ điều chỉnh... Nhưng có người bạn khuyên em là nên bẻ bớt mấy chân phụ của flash, chỉ chừa lại duy nhất 1 chân giữa của flash cho nó an toàn.

Vậy cho em hỏi bác nào đã từng dùng SB 24 với K20D và G12 cho em xin ý kiến ah, xin cám ơn các bác rất nhiều!
    Mình đang dùng SB24 với K-7, không cần bẻ chân nào cả nhưng đèn chỉ đánh được với chế độ M và đèn không thể lắp hết vào máy xong vẫn dùng bình thường.
    Trước có dùng với Panasonic GF1 còn cho sử dụng cả chế độ Auto.
    Bác ngâm cứu Sb28 xem công suất cao hơn và cho phép đánh chế độ nhại (dùng flash cóc làm mồi).

vote 1 phiếu cho 360GTZ
    K5IIs + FA.lmt.SILVER ; DA*16-50+60-250; 360FGZ... Tạm đủ dùng

Quote Được gửi bởi nguyentronganhs View Post
    Mình đang dùng SB24 với K-7, không cần bẻ chân nào cả nhưng đèn chỉ đánh được với chế độ M và đèn không thể lắp hết vào máy xong vẫn dùng bình thường.
    Trước có dùng với Panasonic GF1 còn cho sử dụng cả chế độ Auto.
    Bác ngâm cứu Sb28 xem công suất cao hơn và cho phép đánh chế độ nhại (dùng flash cóc làm mồi).
    Cám ơn bác đã sớm trả lời dùm em, bác cho em hỏi thêm:" đèn không thể lắp hết vào máy " là do chân flash to hơn cái khe cắm flash ah? Vậy khi cắm flash vào bác sẽ chỉnh chấn giữa của flash vào điểm tiếp xúc giữa của khe cắm hay là cứ cắm đại vào?

Quote Được gửi bởi chaien78 View Post
    vote 1 phiếu cho 360GTZ
    Cám ơn bác đã tư vấn, em chọn SB24 vì muốn sử dụng cho cả Pentax K20D và Canon G12

Quote Được gửi bởi binhyen_75 View Post
    Cám ơn bác đã sớm trả lời dùm em, bác cho em hỏi thêm:" đèn không thể lắp hết vào máy " là do chân flash to hơn cái khe cắm flash ah? Vậy khi cắm flash vào bác sẽ chỉnh chấn giữa của flash vào điểm tiếp xúc giữa của khe cắm hay là cứ cắm đại vào?
    - Chính xác là chân Flash không đóng hoàn toàn vào khe gắn của máy (do khe lắp flash của Pentax có một đoạn lồi lên phái trước).
    - Khi lắp thì đẩy nó khít nhất là dùng được thôi. Đại ý là cứ lắp đại vào là dùng được :D

Chúc bác sớm có đèn Flash để dùng.

Để chắc ăn khi mua flash em sẽ mang cả 2 máy để chụp thử, cám ơn bác rất nhiều!

Trang 8 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... Cuối cùngCuối cùng