Trang 4 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 155

Chủ đề: Cực kỳ cảnh giác: Lừa đảo thuốc mê cướp đồ giữa ban ngày

Cám ơn các bác, mình đang gửi vụ này lên báo tuổi trẻ do cũng có wen sơ với bên đó và nhờ một số bạn bè để tác động tìm kiếm thêm, vẫn mong các bác loan rộng tin này ra cho anh em bạn bè biết mà cảnh giác.

Đây là vụ lừa đảo có tính chất hình sự, vụ việc có giá trị lớn và em có nhận diện chi tiết về đối tượng nên em hy vọng là sẽ tìm được bọn lừa đảo này sớm.

Rất cám ơn các bác đã đọc tin.
    Đam mê vật vã

My Flickr

Chia buồn cùng bác, và cũng cảm ơn bác đã lên tiếng để cảnh giác với các anh em khác. Chúc bác nhanh chóng vượt qua, coi như của đi thay người vậy. Chúc bác làm ăn khấm khá để lấy lại những gì đã mất.
    Một rượu, một trà, một DSLR
    Ba thứ lăng nhăng làm khổ ta

chia buồn cùng bác, tks bác đã cảnh báo ae tren diễn đàn có thêm kinh nghiệm

chia buồn cùng bác, phải chi tụi này nó lấy luôn xe thì có thể bắt chúng nhanh hơn.

ahhhhhhhhhhhhhh :(( Thế là hết chụp em 1 thời gian @_@ Chia buồn cùng bác ,huhuhuhu

Em nhận được 1 cú điện thoại tương tự bác Dê vào tuần trước. Em đã từ chối vì trả cát-sê thấp. Lúc đọc bài này của bác Dê thì em gọi lại số đt của Tuấn (có thể là Trí trong bài viết) thì nó ò í e.

Chia buồn cùng bác chủ, tụi nó lừa đảo chuyên nghiệp kiểu này thì đa số ai không được cảnh báo trước đều bị dính thôi. Xã hội dạo này phức tạp thật.

thành thật chia buồn cùng bác, mong anh em trên diễn đàn chú ý vì dù sao đang cuối năm, tình hình tương đối phức tạp. Mấy chị em có vác máy thì đi chung với anh chú nào cho có người baoke363 nhé... hi vong bắt dc bọn trên...

Chiêu này đúng là dễ dính chưởng thật. Nếu lúc đầu Bác chủ đi 2 người cho tránh được đi, thì lần vào Biên Hoà thì Bác chủ còn đem theo nhiều gear do đi chụp mà, lúc này có thể còn nhiều tiệc ăn uống cũng có thể dính chưởng do tâm lý tin tưởng.

Đúng là gần tết anh em mình nên cẩn thận nhiều hơn. Đi giao dịch đối tác không nên mang máy theo, đi chụp thì rủ bạn bè, anh em, ekip theo là hạn chế đến mức thấp nhất. Dù sao tụi nó cũng còn nhiều chiêu khác! Anh em mình vác balo có khi cả gia tài năm trong đó, gần mấy năm anh em tích cóp dành dụm nâng cấp mà để bọn ác lừa lấy thì đúng là đau lòng nhất.

:(( ôi tài sản đáng giá. Cám ơn bác đã chia sẽ ... hi vọng bác sớm túm dc 2 tên kia
    5DMII + 17-35Tam + 50 1.4 Sig + 135L

Trang 4 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng