Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Tây Âu Ký - Rong chơi cùng Pentax

Tây Âu Ký - Rong chơi cùng Pentax

Đọc phóng sự “Rong chơi Vân Nam” của bác Gia Thông xong, ý tưởng về report chuyến “Tây Âu Ký” trỗi dậy trong em. Mục đích là để anh em có thêm thông tin cho những đi chuyến đi trong tương lai và cũng “đu đú” một tí cho “bằng anh bằng em”
    - Đồ nghề : K10d + 16-50
    - Thời gian : 01-14/10 (lúc này đang là mùa thu và chưa rét lắm)
    - Lịch trình : Hanoi – Bangkok – Frankfurt – Amsterdam – Brussels – Paris – Lurcerne – Florence – Venice – Rome – Bangkok – Hanoi

Ngày 1 HANOI - BANGKOK - FRANKFURT

Ý định ban đầu của em là làm một phóng sự bằng ảnh từ ngày đi đến ngày về nhưng vì chuyến bay Hanoi – Bangkok bị chậm giờ (1h30) nên khi đến sân bay Suvanabumi thì phải vắt chân lên cổ chạy ra máy bay Bangkok – Frankfurt ----> chả còn tâm ý đâu mà chụp nữa. Ổn định được chỗ ngồi trên máy bay thì đã 00:30, còn phải bay 9h nữa cơ. Ngất xỉu: hết ăn đêm – ngủ - ăn sáng, akak

Ngày 2 FRANKFURT

Đến Sân bay Frankfurt, nhập cảnh. Mất thời gian phết vì bọn an ninh sân bay kiểm tra rất nghiêm đặc biệt các chú đến từ Châu Á – xem có bị birdflu hay mang theo hàng nhái xa xỉ phẩm hay không (túi fake LV, giày Gucci…)

Về đến ks ăn sáng xong là chạy thẳng đến Heidelberg - một trong số ít thành phố lớn của Đức có khu phố cổ theo phong cách kiến trúc Baroque vẫn còn tương đối nguyên vẹn như thời Trung cổ vì đã không bị dội bom trong Đệ nhị thế chiến.

Phần lớn các thắng cảnh đều nằm trong khu phố cổ này dài 1,6 km - khu dành cho người đi bộ dài nhất châu Âu.

Có rất nhiều nghệ nhân lang thang đứng làm mẫu và mời bạn chụp ảnh - 1E nhé

Khách sạn cổ nhất ở đây

Những góc phố thế này

và thế này đều làm say đắm lòng người

Xong đâu đó, em quay lại vực trung tâm

Đang ngó nghiêng thì gặp mấy chú này, chợt nảy ra ý tưởng kinh doanh ở Việt Nam ----> chắc hốt bạc - các trung tâm thể hình + Lan Chín, Hải Xồm....sập tiệm luôn, vừa tập luyện sức khoẻ vừa chém gió thế này AI chẳng ham các bác nhẩy...

Ăn trưa xong em đi thăm lâu đài Heidelberg xây từ thế kỷ XVI kết hợp các kiểu kiến trúc Gothic, phục hưng (Renaissance) và Baroque.

Ngắm cái hầm rượu vang 200.000 lít - giá mà mang được một ít về

Một phần lâu đài bị sét đánh đứt lìa nhưng không ảnh hưởng gì đến kiến trúc còn lại, thế mới biết ngày xưa các cụ xây dựng tốt thế nào

Đến đây thì em mệt quá, đành phải đi về vì đêm qua trên máy bay có ngủ được đâu. Nên mấy món khoái khẩu của em là xúc xích, bò bít tết và bia cũng không thấy ngon, hik...Hẹn gặp các bác ở phần sau.
    Được sửa bởi chaien78 lúc 11:04 PM ngày 24-11-2011
    K5IIs + FA.lmt.SILVER ; DA*16-50+60-250; 360FGZ... Tạm đủ dùng

dạo này thần dân Pentax được đi du hí wa ảnh phê thiệt! hết đc đi Vân Nam jờ đến đi Tây Âu. Trong topic kia của bác Giathong em cũng muốn vào comment lắm nhưng thấy mạch ảnh liền lạc wá nên hok dám.
    Nín nhịn wá đây em spam mở màn khen 1 cái cho bõ cái ức chế bữa giờ ạh!
    Dạng ảnh rong chơi này rất hay ạh! cảm ơn các bác đã chia sẻ cho em được mở mang thêm ạh!

Đang busy quá nên chưa kịp up tiếp. Hẹn các bác ngày mai vậy. Nice weekend

trời Tây hợp với ảnh Pen quá a PHương nhỉ ), nữa đi a, cho a e du lịch qua màn laptop )

chaien78@ nếu được bác cố gằng cung cấ[ thêm nhiều thông tin về nơi mình đến cũng như một vài comment để ae nào lỡ có dịp du hý thì tham khảo thêm.
    Xem ảnh của Giathong & chaien78, mình chỉ có 2 từ " Ước gì" hhehehehe.
    TS ơi ới ới ời đâu rồi?

Giữ sức khoẻ viết report anh nhé :D. Em nói ít mong anh hiểu nhiều hehe

Mong ngóng ảnh Âu châu của bác, có những thành phố em chưa từng được đi qua, biết đâu qua ảnh của bác em lại nổi hứng đi khám phá!
    Pentax...

Cảm ơn các bác đã động viên.
    Em hiện tại đang "chim tránh rét" ở Sing đến tận 11.12 mới về nên chưa tiếp tục đăng ảnh để các cụ thưởng lãm được ạ. Sẽ cố gắng...

em cũng muốn dc như bác quá , Tây Âu Ký =p~

Ngày 2

Thông tin về lịch sử thì em không nói đến nhiều vì Mr. Google làm tốt hơn em, chủ yếu là phong cảnh và các điều lưu ý khi các bác đi du lịch thôi ạ.

Ăn sáng xong em chạy qua Hà Lan, lúc này Châu Âu đang vào thu nên quang cảnh rất đẹp. Lá vàng lá đỏ khắp nơi, nhưng hoa tulip thì không phải mùa. Nếu nói về phong cảnh đồng quê thi No.1 là Thụy Sĩ (em sẽ đề cập sau) và sau đó là Hà Lan: thanh bình – yên ả.

Khoái nhất là vụ đi thuyền dọc theo các kênh rạch ở khu vực trung tâm và sau đó là khám phá khu đèn đỏ.

Thuê thuyền đạp giống đạp vịt ở Hồ Tây (Bên cạnh là các xà lan được chuyển đổi thành nhà, có rất nhiều người sống như vậy trên tất cả các con kênh ở Amsterdam)

Hà Lan được coi là “Vương Quốc” của tự do và đồng tính. Sexshow ở đây không giống nhử ở Pattaya, Thái Lan. Các bác đến đây nhớ thưởng thức sexbox nhé (bỏ tiền vào khe xem sexshow online, hihi...SAU 17H MỚI CÓ SHOW NHÉ? )

Đến đây không thể không đến bảo tàng TÌNH DỤC và thưởng thức món KHOAI CHIÊN nổi tiếng.

Xếp hàng vào thăm quan sản xuất pho mát, guốc gỗ......

Thăm quan xong mệt quá, chợt nhớ ra quê hương của Heineken, làm ly bia tươi cho mát. Ực ực...
    Được sửa bởi chaien78 lúc 06:45 PM ngày 26-01-2012