Trang 65 / 67 Đầu tiênĐầu tiên ... 15556364656667 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 641 đến 650 / 666

Chủ đề: Bảo vệ môi trường

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Cám ơn bác lhquan, em chỉ nhắc mấy tấm rõ lồ lộ, chụp trự tiếp vào mẫu, chơi ánh sáng chát vào các góc nhạy cảm thôi. Còn đa số đều đẹp hết. Mình có gần 100 trang đẹp rồi mà
    Cám ơn sự quan tâm của bác apham. Bác apham là người có trách nhiệm của diễn dàn, bác nhắc là đúng thôi (chủ đề này là lĩnh vực nhạy cảm mà), Vô đây để chơi ảnh, e kô thích phải tranh luận những chuyện ko liên quan đến nghệ thuật nó gây phiền phức, làm mất thời gian và quan trọng là mất vui;
    Mọi việc Ae cứ trao đổi với nhau một cách khách quan, lịch sự và tôn trọng lẫn nhau như vậy là tốt rồi. E thích vnphoto ở điểm này)

Nhân đây e chia sẻ với mọi người những ý kiến mới về nude Art ở VN:
    http://tuoitre.vn/Van-hoa-Giai-tri/4...ghe-thuat.html
    Được sửa bởi lhquan lúc 03:24 PM ngày 16-03-2012

"Chúng ta đã lầm lẫn mấy chục năm là dạy kỹ năng cho trẻ em chứ không phải là trang bị một mỹ cảm tốt. Cái con mắt biết nhìn cái đẹp là phải giáo dục ngay lúc đầu đời để chuẩn bị một lực lượng công chúng tốt cho nghệ thuật. Điều này chúng ta chưa làm được. Đấy cũng là thiệt thòi cho sự phát triển của nghệ thuật" Họa sĩ Lương Xuân Đoàn.
    Tôi thích ý này.

Em đồng quan điểm với bác apham. Em không rành lắm về thể loại này nên em chỉ có thể góp ý theo xu hướng của 1 người xem ảnh. Đa số ảnh của bác lhquan em thấy vẫn chưa thoát tục được, ảnh của bác có xu hướng sex nhiều hơn là art; ảnh bộc tả hơi phô về thân hình của người phụ nữ và đập vào mắt người xem lồ lộ những thứ khiến cho ảnh không còn mang tính nghệ thuật nữa. Vài lời góp ý chân thành gửi đến bác.
    Sống theo sở thích

@Comput: rất cám ơn góp ý của bác.

Em coi loạt ảnh này từ lâu rồi- những loạt ảnh đầu thì rất thú vị và mới lạ nhưng dạo sau này em vào xem thì lại xuất hiện cảm giác ngường ngượng mà em không biết sao, bây giờ đọc comment của hai bác trên em mới nhận ra điều đó. Em nghĩ trong một chuyến đi như thế này các cao thủ chỉ thành công khoảng chừng năm ba tấm mà họ ưng ý còn lại họ xóa bỏ. Còn bác LHQUAN có lẽ tiếc nuối nên đưa lên hết những gì có trong thẻ nhớ chăng ? Về ánh sáng thì bác đánh sáng theo kiểu chụp tiệc nên nhìn như kiểu "sáng mặt ăn tiền". Xử lý hậu kỳ cũng vậy - SÁNG TRƯNG, LÁNG MỊN - nhìn rất bình thường, trong khi thể loại này (ở VN ta) cần nhất vẫn là sự huyền ảo, ẩn dụ.

@ phuocloc:
    Cám ơn ý kiến rất theo qui luật của bác
    Được sửa bởi lhquan lúc 10:10 PM ngày 02-03-2012

Khơi lại phong trào .....

Nỗi nhớ trên cao

Được sửa bởi gatgu lúc 03:32 PM ngày 09-07-2012
    Fone : 0903710725

Xin hỏi thể lệ tham gia nhóm ? Rất cám ơn các anh

em thấy bác llquan chụp hơi đời thường quá ah. nhiều về chụp mẫu tuy nhiên ý tưởng lại không toát được.

dạ em cũng gà nhưng 1 điều là ảnh mấy bác thích thật nhưng tính nghệ thuật thì em cảm nhận không hay bằng mấy bác khác ....

Quote Được gửi bởi daubac View Post
    Chắc bạn xem ảnh của những NAG chuyên về nude ở VN quen rồi, nhóm bọn này không chụp nude theo kiểu đó, còn sex hay nude thì tâm của người xem thôi, không dễ có cùng cảm nhận như nhau đâu.
    Cám ơn đã phát biểu. Khà khà...

Trang 65 / 67 Đầu tiênĐầu tiên ... 15556364656667 Cuối cùngCuối cùng