Trang 52 / 67 Đầu tiênĐầu tiên ... 242505152535462 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 511 đến 520 / 666

Chủ đề: Bảo vệ môi trường

Gió và Cát

Thời gian :
    Nhóm 1 : sáng ngày 16/12, đi từ 8:00 để lo chổ ăn ở và địa điểm chụp cho đoàn
    Nhóm 2 : trưa ngày 16/12, đi đúng 11:30 để kịp đến nơi chụp lúc hoàng hôn, địa điểm tập trung cổng Tao Đàn đường Huyền Trân Công Chúa. Vinh Hy và lhquan phụ trách xe. Đã nhắn tin ai chưa nhận được số đt cùa vinh hy thì pm cho mình gấp.

Ngày về : trưa 18/12

Địa điểm : đồi cát Hồng Thắng

Điểm danh:

Nhóm 1 :
    1. daubac
    2. gatgu

Xe này kết vì chừa chổ cho mẫu

Nhóm 2 :
    1. Skyscaper.
    2. pqv ( daubac giới thiệu )
    3. Vinh hy phụ trách xe.
    4. Tbui ( lhquan giới thiệu và đã trao đổi với daubac )
    5. lhquan
    6. newbeeee

Em xin báo cáo bác trưởng đoàn và xin được bảo lảnh 2 bác TUAQ và Zinc cùng tham gia đợt 2 này và dự định là sẽ đi riêng 1 chiếc xe ... chương trình xuất phát cụ thể như thế nào anh em bàn bạc kỹ rồi sẽ báo cáo ngay ạ! Bác TUAQ và Zinc pm cho bác daubac tên và số điện thoại di động ... nhé!

Hi bác daubac, em và 2 bác Catiner và Zinc đã sẵn sàng để đợi bác approve cho chuyến đi này. Bác Zinc sẽ phụ trách xe thứ 3. Bác Zinc và em sẽ đến đón bác Catiner rồi quay ra Dầu Giây khoảng 8h30 để nhập theo nhóm 1. Bác daubac cho ý kiến nhe. Thanks bác!

Đồng ý với lời giới thiệu của Catier, như vậy nhóm này đi xe tự túc và ghép nhóm như sau :

Nhóm 1 :
    1. daubac
    2. gatgu
    3. Catier
    4. TUAQ
    5. Zinc
    6. gatgu 's

Nhóm 2 :
    1. Vinh hy phụ trách xe.
    2. lhquan
    3. Skyscaper.
    4. pqv ( daubac giới thiệu )
    5. Tbui ( lhquan giới thiệu và đã trao đổi với daubac )
    6. newbeeee

Trong khi đi trên xe các bạn sinh hoạt cẩn thận về nội qui, để cùng nhau sáng tác , không mắc các khuyết điểm nghề nghiệp.

Kết luôn không nhận ai nữa, dù đi bằng phương tiện tự túc. Đông quá khó chụp và khó quản lý .Hì hì...
    Được sửa bởi daubac lúc 11:14 AM ngày 14-12-2011
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

Quote Được gửi bởi daubac View Post
    Đồng ý với lời giới thiệu của Catier, như vậy nhóm này đi xe tự túc và ghép nhóm như sau :

Nhóm 1 :
    1. daubac
    2. gatgu
    3. Catier
    4. TUAQ
    5. Zinc
    6. gatgu 's

Nhóm 2 :
    1. Vinh hy phụ trách xe.
    2. lhquan
    3. Skyscaper.
    4. pqv ( daubac giới thiệu )
    5. Tbui ( lhquan giới thiệu và đã trao đổi với daubac )
    6. newbeeee

Trong khi đi trên xe các bạn sinh hoạt cẩn thận về nội qui, để cùng nhau sáng tác , không mắc các khuyết điểm nghề nghiệp.
    Sẽ có nhóm đi xe thứ 4 ... Thành-viên " tennis " HTBao ( xe riêng - đã thông-báo nhóm trưởng DauBac ) - Mong các bạn không phản-đối !!??

Hy-vọng nhóm 2 đi trước 11 giờ để kịp chụp hoàng-hôn , làm sao để bảo-đảm đến đồi cát trước 15g30 , chậm nhất là 16 giờ ... >> Leo đồi 15 phút để đến vị-trí bấm máy .
    Ánh-sáng hoàng-hôn sẽ rất đẹp ... Nhớ mang lens khẩu độ lớn để chụp ánh-sáng yếu leo lét cuối ngày , đồng thời có thể mang theo lens tele để " gom " những góc chụp xa .
    Nhắc lại : Rất nên có flash và slave để chơi strobist khi cần .
    Fone : 0903710725

@bác gatgu: Em đã "vũ trang" hai đèn
    @các thành viên đi xe 2: Các pác giúp pm số điện thoại vào hộp thư để em tiện việc gọi nhắc giờ đi ạ. Vì theo như lời các bác daubac và gat gu thì chúng ta phải khởi hành chậm nhất là 11g trưa thứ sáu để kịp chụp lúc chiều tà nên không thể trễ hơn.

@ Bác gatgu: Theo bản đồ google thì em thấy đi ngả qua Mũi Né gần hơn là đi theo QL 1A đến ngã ba Lương Sơn quẹo phải theo tỉnh lộ 706. Nhưng không biết là đi theo đường Mũi Né có dễ đi không ạ ?

Quote Được gửi bởi vinh hy View Post
    @ Bác gatgu: Theo bản đồ google thì em thấy đi ngả qua Mũi Né gần hơn là đi theo QL 1A đến ngã ba Lương Sơn quẹo phải theo tỉnh lộ 706. Nhưng không biết là đi theo đường Mũi Né có dễ đi không ạ ?

Hai đường gần tương đương 200 + 45 km + 16km vào đến nơi chụp , nhưng đường Mũi Né nhanh hơn do có thể chạy tốc-độ 100km/h

Quote Được gửi bởi vinh hy View Post
    @bác gatgu: Em đã "vũ trang" hai đèn
    @các thành viên đi xe 2: Các pác giúp pm số điện thoại vào hộp thư để em tiện việc gọi nhắc giờ đi ạ. Vì theo như lời các bác daubac và gat gu thì chúng ta phải khởi hành chậm nhất là 11g trưa thứ sáu để kịp chụp lúc chiều tà nên không thể trễ hơn.

Tốt nhất là nên khởi hành 10h sáng , nên nhớ khoảng cách chạy xe là -~ 250km , nhưng đường PhanThiết khá tốt và nhanh nên thời-gian chạy khoảng 5 giờ .( ?? )

213

Untitled by pautang, on Flickr
    Được sửa bởi gatgu lúc 12:18 PM ngày 14-12-2011

Quote Được gửi bởi gatgu View Post
    Hai đường gần tương đương 200 + 45 km + 16km vào đến nơi chụp , nhưng đường Mũi Né nhanh hơn do có thể chạy tốc-độ 100km/h

Tốt nhất là nên khởi hành 10h sáng , nên nhớ khoảng cách chạy xe là -~ 250km , nhưng đường PhanThiết khá tốt và nhanh nên thời-gian chạy khoảng 5 giờ .( ?? )
    Vì ở nhóm 2 anh em có một số đi làm nên đi sớm quá thì phải hỏi lại nhau và thống nhất.
    Gatgu nói lung tung anh em phân tâm, gút lại như thế này: đi đường QL 1 xe chạy tốc độ nhanh hơn , đi đường nhỏ trong Mũi Né rất bất tiện.
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

Quote Được gửi bởi daubac View Post
    Vì ở nhóm 2 anh em có một số đi làm nên đi sớm quá thì phải hỏi lại nhau và thống nhất.
    Gatgu nói lung tung anh em phân tâm, gút lại như thế này: đi đường QL 1 xe chạy tốc độ nhanh hơn , đi đường nhỏ trong Mũi Né rất bất tiện.
    1- Mũi Né mới có con đường cao-tốc hơn năm nay , bắt đầu hết tỉnh-lị đến Hòa Thằng , tốc-độ Freeway . Nên đi đường Mũi Né !!
    2- Đường quốc-lộ cũng có thể chạy được 80km/h và chạy suốt .

Chạy đường nào tùy các anh em .... Em chạy xe bao giờ cũng chậm nên cần depart sớm .

em chúc các bác và mẫu có chuyến sáng tác thú vị với thời tiết thuận lợi, cũng không quên nhắc các bác một câu rất là thừa: ai ôm vô-lăng thì đừng uống 1 giọt cồn nào nhé !
    Hãy tha thứ và hãy cố quên !

Trang 52 / 67 Đầu tiênĐầu tiên ... 242505152535462 ... Cuối cùngCuối cùng