Trang 1 / 17 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 165

Chủ đề: Hành trình Vân Long - Cúc Phương 02-07-2007

Hành trình Vân Long - Cúc Phương 02-07-2007

Kính các bác! Nhân dịp bác Apham có chuyến đi ra Hà Nội, cộng với fần hưng fấn đang lên của anh em sau chuyến đi Mường Lát. Được sự bố trí của các Sếp, hôm nay nhóm vnphoto Miền Bắc gồm có:
    Bác Hoàng Quang (trưởng đoàn) các bác apham; trauvang; loayhoay; Lio; triendoncoi; Bvh2228; Sonnt; N80; Bluecloud; DANG_BLUE; tuanbeo13; cuongga; Anakaterina; Maika; Olympus71;Uman; Artist hai bác là bạn của bác Hùng và bác Tuấn. Cùng thực hiện một chuyến đi sáng tác tại Ninh Bình. Lịch trình cụ thể của chuyến đi:

Chùa Địch Lộng, Kênh Gà, Vân Trình, Vân Long
    Động núi hay chùa Địch Lộng: Qua cầu Đoan vĩ, còn gọi là cầu Khuất, rẽ tay phải đi khoảng 1 km nữa là đến (Gia Thanh, Gia Viễn).
    Suối nước nóng thuộc thôn Kênh Gà, xã Gia Thịnh, huyện Gia Viễn. Nước không có mầu, trong, nhiệt độ ổn định là 53C. Mỗi giờ nguồn nước chảy ra khoảng 5.000m3.
    Động Vân Trình: Từ ngã ba Gián Khẩu trên quốc lộ I, rẽ về phía tây theo đường 12B khoảng 10km đến thị trấn Me, tiếp tục đi về phía nam theo con đường Thống Nhất, khoảng 1km du khách sẽ gặp sông Hoàng Long. Từ bến thuyền sông Hoàng Long, thuyền máy sẽ đưa du khách xuôi dòng khoảng trên nửa tiếng đồng hồ để đến động Vân Trình.
    Ăn trưa: Trước khi xuống thuyền đi Vân Long.
    Vân Long: Theo anh Việt Hùng. Nếu còn thời gian có thể nhờ dẫn đi tiếp Thung Lau, Hang Cá.
    Đi tiếp đến Cúc Phương: Chơi một lát rồi chia nhóm
    Nhóm 1 quay về Hà Nội. Trên đường về có thể ghé qua Đền Vua Đinh, Vua Lê. [trả xe luôn]
    Nhóm 2 qua đêm ở Cúc Phương (đêm 17 trăng còn rất tròn, acay hơi bị được)

Chủ Nhật – 3/6:
    Sáng sớm đi rình nắng vẽ qua cây, lang thang Cúc Phương, bắt xe ôm, xe bò hay bất thứ cái gì qua ngả hồ Đồng Chương, Phố Rịa ra Tam Điệp (Đ12B), bắt xe khách về Hà Nội.

Vườn quốc gia Cúc Phương được bao bọc bởi các núi đá vôi có độ cao trung bình 300 - 400m. Ðỉnh núi cao nhất là đỉnh Mây Bạc, cao 656m, cảnh thiên nhiên kỳ bí, hùng vĩ giữa rừng bướm rập rờn, nhiều loại cây hàng ngàn năm tuổi như chò, chò chỉ, sấu... và những loài động vật quý hiếm như voọc quần trắng, sóc bay cùng với những đàn hươu sao, nai đã thuần dưỡng...
    Chính vì địa hình núi đá vôi nên rừng Cúc Phương có nhiều hang động đặc thù. Ðộng Trăng Khuyết, động Con Moong, động Phò Mã, động Người Xưa... mỗi động có vẻ đẹp kỳ thú riêng.

Dưới cái nắng đầu hè như thiêu, như đốt, như muốn lột cả da... 19 thành viên đã không hề quản ngại,dầm mình trong thời tiết nghiệt ngả, khí thế bừng bừng quyết làm bằng được những điều mong muốn, ấp trong chuyến đi này.

Mọi việc chuẩn bị, cho tới thời điểm xuất fát diễn ra hết sức suôn sẻ, duy chỉ có một sự cố nho nhỏ do điều lệ mới quy định: "Quyết tâm bỏ lại những thành viên không đến đúng hẹn" cuộc đi này không có chỗ cho kẹo cao su. Có 4 bác bị bỏ rơi theo danh sách đăng ký. Khi xe ra tới đầu đường một thì cũng may là có 1 trong 4 bác bị bỏ rơi kịp sửa chữa sai lầm của mình, xin ghi nhận sự nhiệt tình và trách nhiệm của triển đơn côi, đã chuộc lỗi bằng cách bắt xe đò đuổi theo cả đoàn.

Chương trình chụp diễn ra suôn sẻ trong hành trình tới Vân Long, rồi hành trình tới Cúc Phương. Không bác nào sứt mẽ.

Theo đúng lịch trình nhóm 1 hiện tại đã an toạ ở nhà, chờ được úp ảnh. Có thay đổi một chút trên đường về do trời mưa quá to. Nhóm 2 hiện vẫn đang ở lại trong rừng, chắc bây giờ đã qua thời điểm các bác ý được hưởng thụ 4 tiếng có điện. Chắc là đang bỗng rượu với màn đêm, tội nghiệp! cơn mưa chắc đã làm ướt cái lối mòn vào nhà VS đang hoàn thiện dở. Lũ muỗi rừng cũng một fen hoảng loạn đang không biết bấu víu vào đâu? Điện thoại không liên lạc được.

Chúc các bác, có một buổi tối ở lại thật ý nghĩa, có một buổi sáng mai bắn fá thật hiệu quả. Ở nhà chờ ảnh các bác!

Các bác up ảnh chuyến đi báo cáo thành tích nhé!

(Cán bộ đang ở trong rừng, fân công em tuồng chèo hầu các bác chút, ảnh em úp sau..)
    Được sửa bởi Lio lúc 10:22 PM ngày 02-06-2007

Em nhanh nhất

Em xin post một số ảnh đồng đội lên trước đã.
    1. Trưởng đoàn( đầu têu )

2. Mỗi Bác một ý, ăn sáng ở đâu, Phủ lý nhé hay Ninh Bình :gathering

Em xin tiếp!

Lên chùa Địch Lộng

Chờ nhận đò đi Vân Long. Hai người một đò, lướt êm cực fê! hìhì

3.Tài sản của vnphoto( đắt lắm đấy)

4. Một thoáng Vân Long

Hix, sao em biết vụ này nhỉ, không thấy thông báo gì cả vậy. Nửa đêm về bác Lio mới nói thì quá muộn.

Mong ảnh của các bác !
    "Tôi yêu những gì đến tự nhiên, những câu nói thành thật và yêu ngày nắng"

Vầng, em cũng chả được biết gì. Bị bỏ rơi, tủi thân quá. Từ khi tham gia vnphoto, có chuyện gì hay, từ nhỏ đến to em đều nhiệt tình loan báo cho mọi người, qua post, qua YM hay sms, ... từ việc đi chụp mẫu, đi ọp chai hay nghe nhạc Trịnh, xem triển lãm, ... Vậy mà mấy chuyến đi rồi, em chẳng được thông báo gì cả. Chiều nay vẫn lon ton ra Chim Xanh đúng 2h, ngồi mốc meo đến 2 rưỡi, gặp bác Vịt cùng cảnh ngộ, mấy anh em ngồi ôm nhau khóc huhu :D

Chắc tại em không biết chụp ảnh nên không được gọi đi, các bác nhỉ?
    Được sửa bởi Nguyet-ca lúc 12:39 AM ngày 03-06-2007

Chúc mừng nhóm 1 đã trở về,Các bác đi đường có vất vả không ?Up ảnh lên cho người ở nhà xem với ạ.

Ý kiến cá nhân :
    Tôi hoàn toàn phản đối ai tổ chức chuyến đi này. Lý do :
    + Thứ nhất : Nhóm HN được gây dựng, thành lập với truyền thống đoàn kết và gắn bó. Vậy mà chỉ sau có chưa đầy 1 năm đã bị "xé" thành những nhóm nhỏ. Điều này tôi thấy rất buồn. Thực sự buồn. Đành rằng sau khi thành thạo thì anh em cùng sở thích có thể chơi thành những nhóm nhỏ hơn theo từng chủ đề mà mình yêu thích .
    + Thứ hai :Việc bác APham ra công tác Hà nội và giao lưu cùng Nhóm HN chắc chắn không phải tư cách cá nhân. Bởi bác là một trong những người sáng lập site vnphoto.net . Việc dón bác APham và giao lưu là quyền lợi và nghĩa vụ của mọi thành viên nhóm Hà nội.
    + Thứ ba : Việc công bố kết quả thành công chuyến offline lên Site càng là không hợp lý trong khi quá nửa số thầnh viên nhóm không biết về chuyến đi này . Đã không công bố thì cũng nên cho âm thầm (nói tiêu cực là chìm xuồngluôn ).
    + Thứ tư : Đã có rất nhiều nhắc nhở , gợi ý của tôi và nhiều thành viên khác về việc bệnh đánh lén, cắn lẻ, du kích ...nhưng dường như những người tổ chức các cuộc offline âm thầm đi và rầm rộ về vẫn không hề hay biết hay cố tình làm ngơ ???
    Thực sự tôi không đủ bình tĩnh để viết tiếp ...
    " GiangDuyĐạt - Bạn đồng hành của người yêu nhiếp ảnh "

Add: 463 Giải phóng - HN
    Phone: 04-8692865
    Email: Giangduydat@yahoo.com
    Acc: 0021001350101 Nguyễn thị Thanh Hương - VCB Hà nội

Quote Được gửi bởi giangduydat
    Ý kiến cá nhân :
    Tôi hoàn toàn phản đối ai tổ chức chuyến đi này. Lý do :
    + Thứ nhất : Nhóm HN được gây dựng, thành lập với truyền thống đoàn kết và gắn bó. Vậy mà chỉ sau có chưa đầy 1 năm đã bị "xé" thành những nhóm nhỏ. Điều này tôi thấy rất buồn. Thực sự buồn. Đành rằng sau khi thành thạo thì anh em cùng sở thích có thể chơi thành những nhóm nhỏ hơn theo từng chủ đề mà mình yêu thích .
    + Thứ hai :Việc bác APham ra công tác Hà nội và giao lưu cùng Nhóm HN chắc chắn không phải tư cách cá nhân. Bởi bác là một trong những người sáng lập site vnphoto.net . Việc dón bác APham và giao lưu là quyền lợi và nghĩa vụ của mọi thành viên nhóm Hà nội.
    + Thứ ba : Việc công bố kết quả thành công chuyến offline lên Site càng là không hợp lý trong khi quá nửa số thầnh viên nhóm không biết về chuyến đi này . Đã không công bố thì cũng nên cho âm thầm (nói tiêu cực là chìm xuồngluôn ).
    + Thứ tư : Đã có rất nhiều nhắc nhở , gợi ý của tôi và nhiều thành viên khác về việc bệnh đánh lén, cắn lẻ, du kích ...nhưng dường như những người tổ chức các cuộc offline âm thầm đi và rầm rộ về vẫn không hề hay biết hay cố tình làm ngơ ???
    Thực sự tôi không đủ bình tĩnh để viết tiếp ...
    Bác GDD nói chí phải. Các bác nào đã quen mùi cắn lẻ phải nghiêm túc kiểm điểm sâu sắc để thấy được cái sai của mình! Kiểm điểm ở đâu sẽ có các sếp quyết định. Nhà cháu đề nghị tại 19C Hoàng Diệu!
    Còn vụ Vân Long, Ninh Bình thì may mà đã có thông báo trước rồi. Đầu mối ở đây này: http://www.vnphoto.net/forums/showth...0&page=5&pp=10
    Nếu không thì chắc khối bác sẽ bị phạt vạ to! Nhưng nếu các sếp vẫn quyết định phạt vạ thì các bác không chạy được, vẫn phải kiểm điểm sâu sắc! Nhà cháu hẩm phận mắc bận, không đi được nên cũng may, thoát không bị làm bản kiểm điểm. Nhưng nếu các bác kiểm điểm ở đâu thì nhà cháu cũng xin được chầu rìa để rút kinh nghiệm. Vụ này có vẻ hoành tráng hỉ các bác.
    Còn vụ Apham ra, chưa được các sếp đón tiếp mà đã chuồn đi NB thì chắc phải tự kiểm điểm rút kinh nghiệm rất sâu sắc và các sếp phải phạt nặng bằng chai thôi! :D .
    Được sửa bởi m42 lúc 04:24 AM ngày 03-06-2007
    Ghét Rollei! Thù Rollei!

Các bác lại wính lẻ thảo nảo chiều nay em ra Chim Xanh thấy nhóm "xơ xác" quá, hehe.
    Em cũng thấy lý lẽ của bác Huân rất đúng, trước khi vào Site sao em thấy có mấy vụ Off site của Vnphoto mình hoành tráng quá, nhìn mà thèm. Dạo này thì đúng là "âm thầm đi" và "rầm rộ về" thật!
    Bác Apham thì em hay nghe các anh em nói tới, trên site "giang hồ" cũng đồn nhiều, giờ bác ra Hà Nội và ngay cả khi xem ảnh rồi thì em cũng chẳng biết bác là ông nào, hihi....
    Bấm máy là một cách khác để làm đẹp cho đời....

***Enjoy my Blog with a Photo-Party!***

Trang 1 / 17 12311 ... Cuối cùngCuối cùng