Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 165

Chủ đề: Hành trình Vân Long - Cúc Phương 02-07-2007

Chào các bác ! Lỗi vụ này tại nhà cháu ! Nghe tin apham ra Hà Nội, được sự gợi ý của bvh2228 (vì em phải thi hết môn chiều thứ 7 không thể tham dự được, trong khi đó bác Quyết đi công tác Hà Giang) nên em giao nhiệm vụ cho bác Hoàng Quang tổ chức vụ ọp Long Vân đón apham. Chắc do năng lực cón kém nên lão hắt sáng chỉ dám làm vụ ọp nhỏ ... mong các bác đại xá ,đại xá ... Chiều qua đi thi nên cũng không ra Chim Xanh được ... Hẹn các bác tối nay ỏ 19 c Hòang Diệu nhé ... các bác cứ phạt thật nặng nhá ...
    Con nghệ thuật, nó ở đâu nhỉ ?

Quote Được gửi bởi m42
    Bác GDD nói chí phải. Các bác nào đã quen mùi cắn lẻ phải nghiêm túc kiểm điểm sâu sắc để thấy được cái sai của mình! Kiểm điểm ở đâu sẽ có các sếp quyết định. Nhà cháu đề nghị tại 19C Hoàng Diệu!
    Còn vụ Vân Long, Ninh Bình thì may mà đã có thông báo trước rồi. Đầu mối ở đây này: http://www.vnphoto.net/forums/showth...0&page=5&pp=10
    Nếu không thì chắc khối bác sẽ bị phạt vạ to! Nhưng nếu các sếp vẫn quyết định phạt vạ thì các bác không chạy được, vẫn phải kiểm điểm sâu sắc! Nhà cháu hẩm phận mắc bận, không đi được nên cũng may, thoát không bị làm bản kiểm điểm. Nhưng nếu các bác kiểm điểm ở đâu thì nhà cháu cũng xin được chầu rìa để rút kinh nghiệm. Vụ này có vẻ hoành tráng hỉ các bác.
    Còn vụ Apham ra, chưa được các sếp đón tiếp mà đã chuồn đi NB thì chắc phải tự kiểm điểm rút kinh nghiệm rất sâu sắc và các sếp phải phạt nặng bằng chai thôi! :D .
    Thưa cụ !
    Rất tiếc là nhà cháu đã đọc kĩ , xin khẳng định rằng thông báo của bvh2228 đó hoàn toàn không thể gọi là thông báo được.
    " GiangDuyĐạt - Bạn đồng hành của người yêu nhiếp ảnh "

Add: 463 Giải phóng - HN
    Phone: 04-8692865
    Email: Giangduydat@yahoo.com
    Acc: 0021001350101 Nguyễn thị Thanh Hương - VCB Hà nội

Quote Được gửi bởi giangduydat
    Thưa cụ !
    Rất tiếc là nhà cháu đã đọc kĩ , xin khẳng định rằng thông báo của bvh2228 đó hoàn toàn không thể gọi là thông báo được.
    Nếu không thể gọi là thông báo được thì nhà cháu nhất trí về chuyện kiểm điểm rút kinh nghiệm và phạt vạ đối với đoàn Long Vân!
    Nhà cháu nhớ còn có chỗ nào thông báo hẹn 5h hay 5h30' nữa, nhưng lục chưa ra. Nếu lục ra được thì may ra có thêm tình tiết có lợi cho đoàn Long Vân! Nhưng nhà cháu vẫn thích không lục ra được hơn vì sẽ được đi phạt vạ.
    Ghét Rollei! Thù Rollei!

Các bác nói như thế nhà cháu cũng thấy là có lý. Mà có lẽ để đỡ sứt mẻ tình cảm thêm thì chiều nay ra Hoàng Diệu giải toả các bác ạh! Tối qua nhà cháu cũng bị chất vấn về vụ này nhiều rồi. Lỗi thuộc về cách tổ chức các bác ạh. Không thực sự có ý đánh lẻ và bỏ rơi ai cả. Lý do như Sếp nói rồi ạh, chắc tại bác Quang sợ đưa lên site số lượng thành viên đăng ký đông quá sẽ không kham nổi. Nhưng không có ý bỏ rơi (e nhắc lại) vì e mới biết là danh sách chỉ chốt khi không còn ai gọi điện đặng ký với bác Quang nữa ạh. Tức là ai gọi đăng ký là vẫn được tham gia ạh!

Còn vụ ảnh thì đang lúc các bác ở nhà còn bức xúc thì theo nhà cháu các bác đi Vân Long tạm thời để ảnh ở nhà mà "ẩm u" thôi ạh. Đưa tiếp quá bằng khiêu khích. Đợi vụ bia chiều nay rùi tính ạh.

Em cũng mong Site mình nói chung và nhóm miền Bắc nói riêng hoạt động quy củ và tổ chức hơn, ko "lang bạt" mỗi người một phương như bây giờ. Những hoạt động chung, Off đi xa như thế này thì các anh em mới cũng thường bảo nhau là: "Không biết khi nào được vào cái danh sách nhắn tin "âm thầm" của các bác tổ chức, thôi thì cứ ở nhà uống bia xuông đợi được "ới" thì đi vậy". Mà anh em mới vào diễn đàn lại rất muốn được có cơ hội như vậy để giao lưu với người đi trước và được đi sáng tác cùng ở những miền xa của tổ quốc. Đó là sự thật! Nhưng cũng có lý lẽ cho rằng: Chỉ nên đi 6-8 người là cùng thì mới có thể sáng tác và có ảnh chất lượng được. Em nghĩ nếu như vậy thì là đi nhóm nhỏ, đi đánh lẻ, vậy thì đúng như bác Huân nói, khi về ta "bước nhẹ" một tí, không làm hoành tráng Topic trên diễn đàn thì tốt hơn. Các bác Post ảnh nhưng mở rầm rộ quá thì lại gây "hụt hẫng" cho một số anh em khác. Đó là chuyện Off xa đi sáng tác. Còn tất nhiên mỗi người có một sở thích: Macro, phong cảnh, đời thường, chân dung, events,.... khi có vụ gì thường contact với những anh em cùng sở thích để rủ hay mời đi cùng, nhưng đó là một khía cạnh khác, ko phải là những vụ Offline đi xa sáng tác. Em ko biết các bác yêu thích những chủ đề khác như thế nào nhưng bọn em là những anh em thích đi chụp chân dung/chụp mẫu thì cũng rất muốn mời các anh em có cùng sở thích đi Off cùng để phong trào lên cao và mọi người có dịp giao lưu. Gần đây xuất hiện cụm từ "nhóm Chân dung đánh lẻ" thực ra bản thân em không thích tí nào, nghe hơi ngượng và mang màu sắc cá nhân hóa quá. Nhưng một điểm các bác có thể thông cảm là Chân dung chụp mẫu có những cái nhạy cảm và tế nhị riêng. Vì chủ yếu là chụp cho mẫu là những người bạn nên không thể loan báo cả diễn đàn được mà thường thì sẽ mời các bác cũng yêu thích "món" ấy, anh em đã đi sinh hoạt CLB, hiểu và biết nhau mà thôi. Còn nếu có dịp Off rộng rãi mà em gọi là Off "mở" do có những nhóm hoặc CLB khác liên kết mời anh em đi chụp (như CLB Koala và Off với FSoft) thì em biết là có một lượng anh em rất đông cũng có nhu cầu và sở thích như vậy khiến cho buổi Off rất vui và kết nạp được thêm nhiều thành viên mới, giúp Vnphoto ngày càng lớn mạnh và phát triển, đúng theo câu Slogan "Nhiếp ảnh cho mọi người".

Gần đây lịch sinh hoạt của nhóm cũng không còn chắc chắn vì Sếp bận quá. Thêm nữa, những hoạt động tháng cũng bị sao nhãng từ sau Sinh nhật lần 2 của Site. Vì vậy, em nghĩ chúng ta cần sốc lại tổ chức một chút. Sắp tới, nên có một buổi Off chung toàn diễn đàn đi xa để tạo một phong trào và tình cảm tốt cho anh em trong Site. Mà em thấy ý tưởng đi Cửa Lò hay đâu đó kết hợp nghỉ ngơi, thư giãn với chụp ảnh là rất hay. Em xin hưởng ứng phong trào!!!

Trên đây là đôi dòng tâm sự của em viết để chia sẻ và mong xây dựng Vnphoto ngày càng tốt hơn, là điểm đến của ngày càng nhiều người yêu nhiếp ảnh!

@DTD145: Chiều hôm qua em cũng phải đi thi nhưng vẫn háo hức ra Chim Xanh một chút để mong được giao lưu với các bác nhưng cuối cùng được có mấy anh em ới nhau qua chat trên Yahoo Messenger mà thôi.
    Được sửa bởi QuangTX lúc 10:06 AM ngày 03-06-2007
    Bấm máy là một cách khác để làm đẹp cho đời....

***Enjoy my Blog with a Photo-Party!***

Thầy M42 với chú QuangTX rủ nhau đi tập dưỡng sinh hay sao mà dậy sớm thía

Thực ra việc đi đâu đó chụp ảnh còn liên quan đến sở thích, quan hệ, tính cách....vvv. Việc có những lúc người nọ rủ người kia đi đâu đó là điều này khó tránh. Vì thế, nhà cháu nghĩ rằng làm thế này thì mọi người sẽ thấy ổn hơn ạ:

1.Các chương trình sinh hoạt chính thức của VNPhoto Hà Nộisẽ do sếp hoặc người được sếp ủy quyền thông báo

2.Các chương trình off nhỏ do thành viên rủ nhau mà không muốn rủ rộng rãi (theo sở thích, quan hệ...) hay không đủ điều kiện rủ rộng rãi (do điều kiện địa lý, xe cộ, tổ chức..), khi đi về, nếu có post thì sẽ thông báo là buổi off do bác ABC, XYZ rủ anh em, hoặc post nhóm những người ABC, XYZ hôm nay đi GHK...Không đại diện cho VnphotoHN

3.Các chương trình ngẫu hứng tự dưng mà có, thành viên cứ post public ai đi được thì đi. Như chụp mẫu nọ, ca nhạc kia...

Xin chào cả nhà,
    Tôi vừa về và đã cảm nhận thấy cái nóng Hà Nội. Tôi nghĩ tất cả các ý kiến xung quanh câu chuyện Vân Long đều có mặt đúng cả. Cá nhân tôi rất đồng ý với các bác. Tôi đang tập làm dâu nên chưa thể làm vừa lòng trăm họ. Sẽ cố gắng nhiều hơn nữa. Mong các bác tiếp tục giúp đỡ và cho thêm cơ hội mới để đóng góp cho Nhóm Hà Nội.
    Pictures Triggering Changes

Thế là tối nay không tụ tập ở 19C Hoàng Diệu nữa phải không ạ?

Nếu các bác vẫn còn sức, em muốn mời các bác, đặc biệt là hai nhân vật chính: bác apham và bác trauvang, đi uống trà mạn, ngồi chõng tre, nghe nhạc (Trịnh). Có một quán rộng rãi có không gian rất hay, riêng tư, rất Hà Nội. Đó là quán Mây ở 1073 Đê La Thành.

Đây là số điện thoại của em ạ: 090 601 0405 - 098 362 1978.

Chúng em vừa về từ Cúc Phương, oài cái vụ oánh lẻ này chắc phải phạt thật nặng roài. Sau lần này phải rút kinh nghiệm sâu sắc trong các vụ đi săn tìm con "nghệ thuật"

Em xin tiếp tục ảnh offline ạ, mong các bác thông cảm ủng hộ

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Bến đò Vân Long

Bác Hùng, người giơ ngón cái, hướng dẫn viên của cả đoàn

Đụt nắng và 8
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng