Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 23

Chủ đề: Em cần tư vấn đèn flash

em thấy trên ebay có bán loại đèn full auto TTL cho pentax tên là polaroid giá $48 đó mấy bác. Hàng new đã rẻ thế bác thử kiếm ở vn xem có hàng used ko:D....
    Pentax K - r | Kit 18 - 55mm | SMC M 50mm 2.0 | Quantaray M 28mm 2.8

Quote Được gửi bởi forzet View Post
    Đúng loại 467 thì ko có đâu bạn. Mấy loại hàng tàu cho Pentax mà có P-TTL thì giá cũng ngang ngang 1.6 Tr thôi. Kiểu như Vivitar, Polaris... gì đấy.

Tuy nhiên hàng Flash cho Pentax tại VN là hơi bị hiếm :D Do vậy mình thấy nhiều bác hay xài... National 201 (150k/cái) full MF đánh rất hay :D
    Bác cho em biết chỗ nào mua cái naitional 201 ở HN được không ạ? em hơi mù khoản mua bán này ạ. Không biết GN của em nó thế nào bác nhỉ?
    Like a lotus
    Flickr

bạn nên tim con AF500ftz minh đang xài con này do 1 anh bạn hà nội mua dùm , rất okie va công suất rất mạnh của pentax, đánh cực kì vô tư, ko thể nào chê được, giá minh mua là 2 triu 4 2hand,
    Được sửa bởi drumer90 lúc 02:25 AM ngày 25-05-2013

Quote Được gửi bởi drumer90 View Post
    bạn nên tim con AF500ftz minh đang xài con này do 1 anh bạn hà nội mua dùm , rất okie va công suất rất mạnh của pentax, đánh cực kì vô tư, ko thể nào chê được, giá minh mua là 2 triu 4 2hand, anh bạn này tên Bùi anh Hà dt 0982843012, anh bạn này bán giá khá tốt ko cần mặc cả va hàng chất lượng, minh nhờ anh ấ́y ship hộ K7, tamron 17-50, smc 135 f3.5, af500ftz la cả bộ của minh xài phà phà va cảm thấy happy, anh ấy ko phải dân kinh doanh nên bán hàng ko lợi nhuận, sư phụ mình về mọi mặt
    bác lăng xê hơi lộ liễu quá, hình như tui nhớ không nhầm thì bác này đang bị dính phốt bên xóm vì bán hàng không đúng miêu tả

Quote Được gửi bởi drumer90 View Post
    bạn nên tim con AF500ftz minh đang xài con này do 1 anh bạn hà nội mua dùm , rất okie va công suất rất mạnh của pentax, đánh cực kì vô tư, ko thể nào chê được,
    Cảm ơn NTVA đã nghĩ tốt về mình, nhưng những chuyện thế này không nên mang lên diễn đàn làm gì. Anh em mình biết với nhau là đủ rồi.
    Cậu nói thế này người ngoài họ không nghĩ như cậu đâu!
    Nokia 1110i + M 135mm F1:3.5 + Flash AF-500FTZ

Mình mới lấy còn mezt 36-af5 giá 2,5trieu

hình chụp em nó đây , các bác thấy vậy là đủ chơi chưa, vừa rẻ vừa khỏe !

Em chém phát:
    Trước tiên, chúc mừng bác đã có đèn flash mới.
    Tấm đầu tiên, bác giảm công suất đèn đi 1 nấc hoặc sử dụng softbox hoặc diffuser thì ánh sáng sẽ mềm mại hơn, mặt model đỡ bị bóng, và hạn chế được bóng đổ phía sau. Đồng thời background sẽ tối hơn giúp chủ thể nổi bật.
    Tấm thứ hai bác chụp trong điều kiện có quá nhiều vật màu trắng nên bị bắt sáng là điều dễ hiểu, tuy nhiên góc máy của bác không ổn. Nếu là em, em sẽ chọn góc máy khác để tránh đâm cả cành cây và quả bóng to đùng vào mặt mẫu.

Quote Được gửi bởi bkssdg View Post
    Cảm ơn NTVA đã nghĩ tốt về mình, nhưng những chuyện thế này không nên mang lên diễn đàn làm gì. Anh em mình biết với nhau là đủ rồi.
    Cậu nói thế này người ngoài họ không nghĩ như cậu đâu!
    Hi, bác đây rồi! BÁc cho em hỏi cái đèn Pentax AF-500FTZ em lấy của bác cách đây mấy tháng ý...cùng 1 bộ pin mới nạp 2300mAh thì thời gian hồi của đèn là 15'', em cho vào đèn Pentax AF 360FGZ của em thì khoảng 5'' là nó hồi rồi! Như vậy cái đèn 500FTZ vẫn bình thường chứ ạ? Em chưa dùng đèn này bao giờ nên ko hiểu được là chính xác thời gian hồi pin của nó bao lâu là vừa ạ... nhưng nếu nhà sản xuất để 15'' mới hồi thì hơi lâu ạ, chụp cưới chả hạn mà dùng đèn này thì cô dâu cười méo hết cả miệng vẫn chửa đc chụp cái thứ 2! và nếu chụp sự kiện thì bị lỡ nhiều kiểu lắm ạ )

Quote Được gửi bởi Libor View Post
    Hi, bác đây rồi! BÁc cho em hỏi cái đèn Pentax AF-500FTZ em lấy của bác cách đây mấy tháng ý...cùng 1 bộ pin mới nạp 2300mAh thì thời gian hồi của đèn là 15'', em cho vào đèn Pentax AF 360FGZ của em thì khoảng 5'' là nó hồi rồi! Như vậy cái đèn 500FTZ vẫn bình thường chứ ạ? Em chưa dùng đèn này bao giờ nên ko hiểu được là chính xác thời gian hồi pin của nó bao lâu là vừa ạ... nhưng nếu nhà sản xuất để 15'' mới hồi thì hơi lâu ạ, chụp cưới chả hạn mà dùng đèn này thì cô dâu cười méo hết cả miệng vẫn chửa đc chụp cái thứ 2! và nếu chụp sự kiện thì bị lỡ nhiều kiểu lắm ạ )
    Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã mua hàng của mình. Theo thông tin mình được biết từ nhà sản xuất thì thời gian hồi đèn cho full công xuất 1/1 với pin lithium là 9s.
    Hiện tại mình cũng dùng AF-500FTZ với pin Eneloop hàng Nhật nội địa, dung lượng 1900mAh thì thấy thời gian hồi pin khá nhanh, khoảng 5s là lên full công xuất.
    Do đèn này có GN mạnh nên mình thường chụp ở 1/4 công xuất và gần như hồi pin ngay lập tức.
    Nếu bạn ở Hà Nội có thể mang qua nhà mình để check. Hoặc bạn cũng có thể thử dùng sang pin Eneloop như mình nói.

Thân.

Vầng, thế thì hay quá...để em rảnh lúc nào ới bác ra Cafe ngay đầu ngõ nhà bác rồi tes..nhá! Em cũng ngay gần bác mà.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng