Trang 5 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 111

Chủ đề: A Once In A Lifetime Celebration - Kỷ niệm 100 năm lễ hội hoa anh đào tại WDC

hei hellboy mình ở pa cũng khá gần chỗ bạn . chừng nào đi dc 2 đứa mình đi chung cho vui chăng , bạn có ai quen ở dc ko . khi nào quởn call cho mình ,6104348124

yashicanon : nice to meet you. O duoi do minh co nha nguoi quen nên co thể o duoc. Tu nha nguoi quen di vap trung tam khoang 20 phut, nhưng nếu di bang subway thi thoai mai hon vi khong so bi ket xe va thieu cho dau xe
    Life Without Waiting!

Cac bac cho minh hoi la o duoi WDC ngoai Cherry Blossom ra thì minh co the di tham quan duoc nhung dau o ạ ??? Minh se xuong do tu Mar 29 - Apr 1. Thanks
    Life Without Waiting!

Bạn nghiên cứu thử chổ nầy xem : Monuments and Memorials

http://washingtonphotosafari.com/calendar/

Chỉ còn hai tuần nữa là đến ngày 24-03-2012 là lể hội Hoa Đào ở DC bắc đầu có bác nào tham gia không mình hẹn nhau giao lưu cho vui

DC được thiết kế theo hình cây thánh giá. Washington Monument nằm ở giữa, tòa nhà quốc hội nằm ở đầu, Lincoln Memorial nằm ở cuối, Nhà trắng nằm bên trái và Jefferson Memorial nằm ở bên phải. Dọc theo trục cây thánh giá là Constitution Ave thì còn nhiều bảo tàng, và đài tưởng niệm khác, do đó rất dễ đi thăm các nơi này, gói gọn trong 1 ngày có thể cưỡi ngựa xem hoa cac đài tưởng niệm này. Thêm một ngày nữa thì đi thăm bảo tàng Air & Space Museum, hay National Museum of Natural History để xem viên kim cương Blue Hope.

Quote Được gửi bởi hellboyf4f View Post
    Cac bac cho minh hoi la o duoi WDC ngoai Cherry Blossom ra thì minh co the di tham quan duoc n hung dau o ạ ??? Minh se xuong do tu Mar 29 - Apr 1. Thanks
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    DC được thiết kế theo hình cây thánh giá. Washington Monument nằm ở giữa, tòa nhà quốc hội nằm ở đầu, Lincoln Memorial nằm ở cuối, Nhà trắng nằm bên trái và Jefferson Memorial nằm ở bên phải. Dọc theo trục cây thánh giá là Constitution Ave thì còn nhiều bảo tàng, và đài tưởng niệm khác, do đó rất dễ đi thăm các nơi này, gói gọn trong 1 ngày có thể cưỡi ngựa xem hoa cac đài tưởng niệm này. ....
    Ôi chà hôm nay mới biết Mẽo cũng tin vào thuật phong thủy nên thiết kế DC theo hình cây thánh giá, hèn chi họ luôn miệng nói God Bless America. Thanks XL for a nice info.
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Vâng ngoài trục cây thánh giá là các tượng đài chính thì D.C được lồng vào rất nhiều biểu tượng và ẩn ý. Nói chung rất là Phong Thủy
    Anh có thể xem thêm ở đây
    http://dcsymbols.com/

Quote Được gửi bởi Gen NT View Post
    Ôi chà hôm nay mới biết Mẽo cũng tin vào thuật phong thủy nên thiết kế DC theo hình cây thánh giá, hèn chi họ luôn miệng nói God Bless America. Thanks XL for a nice info.

Được gửi bởi hellboyf4f

Cac bac cho minh hoi la o duoi WDC ngoai Cherry Blossom ra thì minh co the di tham quan duoc n hung dau o ạ ??? Minh se xuong do tu Mar 29 - Apr 1. Thanks
    DC có nhiều viện bảo tàng rất đáng xem, nhiều & khó chọn! Tùy vào thời gian & sở thích của bác. Về art/architecture thì có National Gallery of Art, National Building Museum, Smithsonian Reynolds Center for American Art and Portraiture & những công trình tưởng niệm (Memorials). Ngoài những mu seum bác xichlo nhắc, News, Spy museum, Holocaust, National Geographic cũng rất thú vị. Nước Mỹ rất trẻ nhưng họ build up văn hóa & bảo tồn lịch sử, cái gì cũng để vô viện bảo tàng hết. Nếu có quên bản đồ thì tới Freedom Plaza!
    Nếu bác hứng thú & có thời gian, có thể đọc Biểu tượng thất truyền (The Lost Symbol) của Dan Brown. Tiểu thuyết hóa (1 cách khoa học! he he) những symbol của DC
    http://vnthuquan.net/truyen/truyen.a...ookieSupport=1
    Mấy bác có tới National Arboretum & Great Falls không?
    Em cũng sẽ đi DC (có bạn thăm đột xuất, không đi Grand Caynon như dự tính), nhưng tới DC vào cuối tháng 4, chắc chẳng còn tí hoa nào!
    Đừng gọi phong thủy, vì từ này là gốc của TQ, với ý nghĩa, nguyên tắc hoàn toàn khác. Nhiều nhà chính trị, trí thức của Mỹ (từ lập quốc tới giờ) là thành viên của Freemason.

Cuối tháng 4 thì lại có một loại hoa đào khác, ở DC có 3 loại đào chính, 2 loại nở đầu tháng 4. Loại cuối cùng nở cuối tháng 4.

Quote Được gửi bởi tuhnah View Post
    DC có nhiều viện bảo tàng rất đáng xem, nhiều & khó chọn! Tùy vào thời gian & sở thích của bác. Về art/architecture thì có National Gallery of Art, National Building Museum, Smithsonian Reynolds Center for American Art and Portraiture & những công trình tưởng niệm (Memorials). Ngoài những mu seum bác xichlo nhắc, News, Spy museum, Holocaust, National Geographic cũng rất thú vị. Nước Mỹ rất trẻ nhưng họ build up văn hóa & bảo tồn lịch sử, cái gì cũng để vô viện bảo tàng hết. Nếu có quên bản đồ thì tới Freedom Plaza!
    Nếu bác hứng thú & có thời gian, có thể đọc Biểu tượng thất truyền (The Lost Symbol) của Dan Brown. Tiểu thuyết hóa (1 cách khoa học! he he) những symbol của DC
    http://vnthuquan.net/truyen/truyen.a...ookieSupport=1
    Mấy bác có tới National Arboretum & Great Falls không?
    Em cũng sẽ đi DC (có bạn thăm đột xuất, không đi Grand Caynon như dự tính), nhưng tới DC vào cuối tháng 4, chắc chẳng còn tí hoa nào!
    Đừng gọi phong thủy, vì từ này là gốc của TQ, với ý nghĩa, nguyên tắc hoàn toàn khác. Nhiều nhà chính trị, trí thức của Mỹ (từ lập quốc tới giờ) là thành viên của Freemason.

Trang 5 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng