Trang 3 / 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 111

Chủ đề: A Once In A Lifetime Celebration - Kỷ niệm 100 năm lễ hội hoa anh đào tại WDC

Bac xichlo cho tôi hõi , nếu toi chạy xe đến khu Eden parking ơ đó rôi đi xe bus có tiện kô hay chạy thang vao DC roi kiem cho parking , ma hinh như DC kô có nha parking phãi kô bác?? cam ơn bác nêu ngày 25 bác co rãnh mỏi bác uong caphe o eden
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

hic hic

Nghe XL bảo 2 ngày Apr 7 & 8 đông khủng khiếp vậy kô biết mình đến xem hoa hay xem người đây hở ???

XL có thể cho anh em biết chuyện parking thế nào cho tiện nhỉ? Hay nên đi xe bus?
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Xin chào các bác
    Theo nguyên cứu của mình qua những web thì thứ nhứt ngày 25-03-2012 là ngày National Chery Blossom Festival opening Cermony
    đúng 100 năm chương trình bắc đầu từ 5:00-6.30 mở cửa cho vào bắc đầu từ 3:30 free các bác có thể xem thêm ở đây
    http://www.nationalcherryblossomfest...eningceremony/

Thứ hai là tuần lể mình đi thì đã có một số Hoa đã nỡ và một số là sắp nỡ và khách tham quan chưa đông lắm, thời gian này mình có thể chụp được hai thể loại là nụ và hoa và không bỉ trở ngãi vì có quá nhiều du khách đi tới đi lui trước ống kính của mình, đó là kinh nghiệm của những người bạn của mình cho biết họ nói rất khó mà chụp được một tấm đẹp mà không có dính người vào vì rất nhiều người ai cũng muốn chụp được những góc cảnh đẹp nên máy hình cứ quơ qua quơ lại người chạy tớ chại lui, nói chung sau một chúc thời gian nguyên cứu kinh nghiệm của những người đi trước mình quyết đỉnh chơi trước ai đến sau thì kể vì kỷ niệm 100 years thì người về tham dự sẻ phá kỷ lục nếu đở một hay hai tuần sau thì chỉ sở quá đông người mình không săn được hình mình muốn nên mình sẻ lên chổ của bác nguoi ko co may vào thú sáu buổi trưa và hai anh em sẻ đi thẳng lên DC săn hình hoa đao vân vân. còn chủ nhựt chắc bác nguoi ko co may sẻ hướng dẫn mình đi chụp Bald Eagle, widelife và Dam, sáng chủ nhựt hai anh em thẳng lên DC chụp hoa tiếp và tham dự ngày opening Ceremony 100 years Cherry Blossom có rất nhiều đoàn biểu diễn của nhiều sắc dân trình diễn free
    mõi tay rồi thôi mấy bác từ từ nguyên cứu đi nhe, mình xong rồi đã book ve rồi còn bây giờ thì đang lau chùi súng ống chờ ngày đi săn.

Nếu anh đến D.C ngày 25 và 26/3 thì D.C lúc đó không có đông đâu ạ nên anh hoàn toàn có thể lái xe thẳng vào D.C mà không cần đi Metro. Chỗ đậu xe dọc trên Constitution Ave hoàn toàn miễn phí, ai đến trước thì đậu thôi. Chỗ đậu xe quanh chỗ hoa anh đào cũng rất nhiều và miễn phí dọc Ohio Drive rất nhiều
    http://maps.google.com/maps?q=Ohio+d...gl=us&t=m&z=17

Bữa đó em rảnh sẽ ra với các anh, có gì em sẽ PM cho mọi người.

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    Bac xichlo cho tôi hõi , nếu toi chạy xe đến khu Eden parking ơ đó rôi đi xe bus có tiện kô hay chạy thang vao DC roi kiem cho parking , ma hinh như DC kô có nha parking phãi kô bác?? cam ơn bác nêu ngày 25 bác co rãnh mỏi bác uong caphe o eden
    Anh Gen, hiện nay thời tiết D.C rất nóng, năm nay không có mùa đông, do đó có thể hoa anh đào sẽ nở sớm hơn mọi năm nên ngày 7,8 có lẽ đã qua peak rồi ,nên lúc đó sẽ không đông mà đổi lại ngày 31/3 và 1/4 sẽ đông , mà đông thì phải đi sớm mới chụp ảnh được không thì đi xem người như lần anh đi lúc trước khi nắng lên.

Quote Được gửi bởi Gen NT View Post
    hic hic

Nghe XL bảo 2 ngày Apr 7 & 8 đông khủng khiếp vậy kô biết mình đến xem hoa hay xem người đây hở ???

XL có thể cho anh em biết chuyện parking thế nào cho tiện nhỉ? Hay nên đi xe bus?

Vâng năm nay có thể hoa đào nở sớm hơn mọi năm nên 2 anh đến tuần 24,25 có khi lại gặp may là hoa đã nở rôi, nếu muốn chụp ít người thì chỉ có cách đi 5,6 giờ sáng thôi ạ, mặt trời lên chụp đến 8,9 giờ là đẹp. 10 giờ trở đi là khách du lịch và gia đình đến là hết chụp cảnh. Thường là dân chụp ảnh đến 9 giờ sáng là về đi uống cà phê rồi ạ , nhưng đi chơi thì đến 11 giờ về để xem D.C đông vui ra sao cũng được. Trưa về đi xuống eden hoặc China Town ăn trưa là hợp lý nhất. Anh nguoi khong co may chắc là dẫn đi lên Conowingo Dam để săn Bald Eagle đúng không ạ.

Quote Được gửi bởi nguyenjose View Post
    Xin chào các bác
    Theo nguyên cứu của mình qua những web thì thứ nhứt ngày 25-03-2012 là ngày National Chery Blossom Festival opening Cermony
    đúng 100 năm chương trình bắc đầu từ 5:00-6.30 mở cửa cho vào bắc đầu từ 3:30 free các bác có thể xem thêm ở đây
    http://www.nationalcherryblossomfest...eningceremony/

Thứ hai là tuần lể mình đi thì đã có một số Hoa đã nỡ và một số là sắp nỡ và khách tham quan chưa đông lắm, thời gian này mình có thể chụp được hai thể loại là nụ và hoa và không bỉ trở ngãi vì có quá nhiều du khách đi tới đi lui trước ống kính của mình, đó là kinh nghiệm của những người bạn của mình cho biết họ nói rất khó mà chụp được một tấm đẹp mà không có dính người vào vì rất nhiều người ai cũng muốn chụp được những góc cảnh đẹp nên máy hình cứ quơ qua quơ lại người chạy tớ chại lui, nói chung sau một chúc thời gian nguyên cứu kinh nghiệm của những người đi trước mình quyết đỉnh chơi trước ai đến sau thì kể vì kỷ niệm 100 years thì người về tham dự sẻ phá kỷ lục nếu đở một hay hai tuần sau thì chỉ sở quá đông người mình không săn được hình mình muốn nên mình sẻ lên chổ của bác nguoi ko co may vào thú sáu buổi trưa và hai anh em sẻ đi thẳng lên DC săn hình hoa đao vân vân. còn chủ nhựt chắc bác nguoi ko co may sẻ hướng dẫn mình đi chụp Bald Eagle, widelife và Dam, sáng chủ nhựt hai anh em thẳng lên DC chụp hoa tiếp và tham dự ngày opening Ceremony 100 years Cherry Blossom có rất nhiều đoàn biểu diễn của nhiều sắc dân trình diễn free
    mõi tay rồi thôi mấy bác từ từ nguyên cứu đi nhe, mình xong rồi đã book ve rồi còn bây giờ thì đang lau chùi súng ống chờ ngày đi săn.
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

@ bac xĩchlo vâng đúng la conowingo Dam vì cũng gần nhà
    ngày 25/3 rât mong gập bác đễ uong caphe
    Được sửa bởi nguoi ko co may lúc 07:47 PM ngày 27-02-2012
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Năm nay em cũng khăn gói quả mướp lên kinh xem hoa đào. Mong là dịp weekend 3/24-25 có hoa nở rồi. Tâm lý đi "xem" nên thoải mái hơn đi "chụp" hehe.. Em thì sẽ đậu xe ở Dunn-loring station (free) rồi bắt metro vào DC cho đỡ mệt. Tốn có $9 per day đi lại bét nhè đỡ mệt vụ tìm chỗ đậu xe.
    Được sửa bởi Moonlights lúc 10:27 PM ngày 29-02-2012

mình và nguoi ko co may cũng sẻ có mặt vào ngày 03/24-03/25, như bác Xichlo nói là phải đến đó lúc 5:00 giờ sáng chờ nắng lên thì chụp mới đẹp ánh sáng xiên qua những cách hoa, nếu đi sớm như vậy thì parking không có khó khăn đâu đến lúc có đông người đến thì AE mình vào Eden cafe cà pháo đàm đạo v.v.... keep in touch

Tin mới nhất hôm nay của hổi Hoa Anh Đào là. Dự đoán nở cao điểm của hoa là 24-31 tháng ba, vậy mấy bác nào đi sau ngày đó sẻ chỉ nhìn thấy được những lá non của cây vừa lú ra, mau lên đừng để mất dịp may hiếm có này 100 năm lể hội National Chery Blossom DC
    các bác có thể vài đây tham khảo thêm

http://www.nationalcherryblossomfestival.org/news/

Xin hẹn các bác ở DC chúng ta cùng vui

minh có thêm web nay cho ban tham khao de biet chinh xac nhung ngay nao co hoa anh doa no

http://dcist.com/2012/03/cherry_blossoms.php

Quote Được gửi bởi chimse77 View Post
    Em đang xem bloom watch, họ sẽ post ngày bloom watch sau March 1. Website đây ạ.

http://www.nationalcherryblossomfest...t/bloom-watch/

Lịch sử bloom của hoa đào là đầu tháng 4, nên em nghĩ em sẽ đến đó ngày 30 tháng 3.

Anh Hậu ơi, anh đi ngày nào vậy?

Thêm tin tức từ NBCwashington các ban nguyên cứu tiếp đi nhe mình đã chuận bỉ xong cho chuyến đi này rồi hiiii

http://www.nbcwashington.com/news/lo...141022923.html

Trang 3 / 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng