Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Tư vấn mua máy tầm 14tr

Nex5n hình như chưa có hàng mà bác , và cũng ko biết delay lại tới bao h vì lụt ở TL,
    nex5 là sựa lựa chọn sáng suốt đó bác, săn ở vnphoto mục mua bán nhiều khi kiếm được máy tốt, còn bảo hành chính hãng vài tháng, mà giá lại rẽ hơn vài 3 triệu đó bác, tiết kiệm 1 mớ

nex 5 hoặc A35 mua chính hãng 14 chai là dư sức đó bác !
    em thì em xài A35 thấy quá ổn !

Nhỏ gọn thì nex5n quá ok, em so sánh thử rồi, nex5n chụp iso cao khử noise tốt hơn Ca 600D của em, không biết các bác canon thấy sao ạ! Nex5n chỉ bị mỗi cái tội thao tác chỉnh rườm rà, phức tạp (so với canon nhé, mấy hãng khác em không biết).
    Nhỏ lớn giờ em toàn lăn tay thôi

thì nhỏ gọn phải rườm rà chứ bác:D
    iso nex5n thì quá đỉnh
    không cần bàn cãi:D 600d thì xa nó vời vợi:D

Đang phân vân k biết nên cố tí làm NEX 5n hay là NEX5. chênh nhau khoảng hơn 2tr có đáng cho những nâng cấp trên 5N k ạ?

cảm ơn mọi ngươi :X

Quote Được gửi bởi Bin0bin View Post
    Nhỏ gọn thì nex5n quá ok, em so sánh thử rồi, nex5n chụp iso cao khử noise tốt hơn Ca 600D của em, không biết các bác canon thấy sao ạ! Nex5n chỉ bị mỗi cái tội thao tác chỉnh rườm rà, phức tạp (so với canon nhé, mấy hãng khác em không biết).
    lời của bác phán ra thì giống như kẻ đang dìm hàng canon.
    Bótay, ai muốn biết rõ thì tìm các bài review nước ngoài mà đọc.
    Nex 5 thì e chưa dùng, nhưng nex3 thì ông anh đang sài, như là máy bấm và chụp, dành cho những người muốn có ảnh đẹp nhưng làm biếng thao tác. Còn muốn thao tác thì ... chắc 30s mới xong đươc.

Quote Được gửi bởi haivh111667 View Post
    lời của bác phán ra thì giống như kẻ đang dìm hàng canon.
    Bótay, ai muốn biết rõ thì tìm các bài review nước ngoài mà đọc.
    Nex 5 thì e chưa dùng, nhưng nex3 thì ông anh đang sài, như là máy bấm và chụp, dành cho những người muốn có ảnh đẹp nhưng làm biếng thao tác. Còn muốn thao tác thì ... chắc 30s mới xong đươc.
    Em biết bác cũng trong hội 600D, em cũng rứa, nhưng có sao em nói vậy, tánh em không thích vì mình xài cái nào thì cái đó tốt nhất, máy nào cũng có cái hay cái dỡ. Khẳng định là em không dìm hàng canon vì nếu dìm em chẳng mua làm quái gì. Nex3 bác so với nex5 thì khó hiểu rồi đó.

@ bác chủ: Nex5n theo mình nhớ là nó hơn 2MP so với Nex5 (không nhớ có chính xác không, vì lăn tăn 2 con này cũng lâu rồi, cuối cùng em mua 600D).

Cảm ơn mọi người, NEX 5N là lựa chọn cuối cùng của mình. Hy vọng sớm rước đc e nó :D

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12