Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 82

Chủ đề: Nikon D7000 hay Canon 7D

Nikon D7000 hay Canon 7D

Mình chỉ chụp chân dung thôi, tính mua con Nikon D7000+ 2 lens fix hoặc Canon 7D + lens 85F1.8. Mình chỉ chụp chân dung thôi...Các bác tư vấn xem nên chọn bộ nào ?

7D. mạnh mẽ và là lựa chọn tuyêt vời! D7000 ko có cửa.

Tôi nghĩ bạn cầm thử xem, thix con nào thì mua thôi ... ...
    Nikon D7000 + 16-85mm VR + 35mm f1.8G + 18-55 kit + 55-200mm

"Có cửa" hay không em nghĩ xem xét công bằng và khách quan tí.Máy nào cũng có điểm mạnh và yếu.Nếu móc ra vài phần cụ thể về thông số kỹ thuật thì...em cũng có thể nói thế này..."7D mới là không có cửa"!
    7D tốc độ nhanh hơn D7000,resolution cao hơn,quay HD video tốt hơn.Nhưng D7000 cũng có nhiều cái hơn 7D như khữ nhiễu,độ sâu màu,dynamic range..v..v
    (http://snapsort.com/compare/Canon_EOS_7D-vs-Nikon_D7000

http://www.dxomark.com/index.php/Cam...rand2%29/Canon )
    Theo em thì máy nào cũng tốt,hình ra do người chụp + xử lý.Bác chủ cảm tình và xài thử thấy hợp em nào thì mua em đó ạ.Tuy nhiên em thấy máy canon có lợi thế về chụp chân dung hơn (màu da đẹp,nét dịu hơn ) :D
    What goes up,must come down...

Mình thấy bác foxxie nói đúng đấy bác chủ

có nhiều topic so sánh 2 con này lắm rồi. bác chủ cứ google 1 vòng đi. đơn giản D7k là 1 máy rất tốt, nhưng chưa tốt = 7D. với lại 2 con này ở 2 phân cấp khác nhau, nên so D300s và 7D hợp lí hơn. em cũng đồng ý với các bác ở trên tư vấn, cầm thử, test thử thì mới cảm nhận được. Bác nên mượn của bạn bè hoặc thuê về chụp trong nhiều điều kiện khác nhau rồi hãy quyết định. Nếu bác cầm test thử 2 con, em tin bác sẽ chọn 7D. nhưng money wise thì chắc là D7k.

em thấy mình chụp cái nào cũng đẹp hết hay chỉ tại em khóe chụp nhĩ

Quote Được gửi bởi Foxxie View Post
    "Có cửa" hay không em nghĩ xem xét công bằng và khách quan tí.Máy nào cũng có điểm mạnh và yếu.Nếu móc ra vài phần cụ thể về thông số kỹ thuật thì...em cũng có thể nói thế này..."7D mới là không có cửa"!
    7D tốc độ nhanh hơn D7000,resolution cao hơn,quay HD video tốt hơn.Nhưng D7000 cũng có nhiều cái hơn 7D như khữ nhiễu,độ sâu màu,dynamic range..v..v
    (http://snapsort.com/compare/Canon_EOS_7D-vs-Nikon_D7000

http://www.dxomark.com/index.php/Cam...rand2%29/Canon )
    Theo em thì máy nào cũng tốt,hình ra do người chụp + xử lý.Bác chủ cảm tình và xài thử thấy hợp em nào thì mua em đó ạ.Tuy nhiên em thấy máy canon có lợi thế về chụp chân dung hơn (màu da đẹp,nét dịu hơn ) :D
    Mình thấy nhiều bác trên này hay dẫn link từ trang snapsort khi cần phải so sánh 2 máy nikon với canon. Mình đã thử so sánh một số model trên đó thì nhận thấy trang này "thân" nikon, vì đa phần các model của nikon đều được trang này cho điểm cao hơn canon. Thiết nghĩ để so sánh máy ảnh thì chỉ có trang dpreview là khách quan và chính xác nhất.

P/S : Câu hỏi muôn thuở nên mua nikon hay canon thì không bao giờ có câu trả lời đúng vì bản chất sản phẩm của 2 hãng đó là tốt rồi, nên mua em nào cũng được. Mọi so sánh đều khập khiễng, vì vậy bác chủ cứ ra cửa hàng, cầm em nào thấy ưng thì mua thôi. Hình đẹp là do người chụp mà ^^

Em hoàn toàn đồng ý với bác ErrolPham, DXOmark quá thiên vị Nikon -> không thể tin được. Tốt nhất các bác cứ lên DPreview là tương đối công bằng và chính xác .
    Theo em, nếu xét riêng về từng tính năng thì mỗi loại có một lợi thế riêng. Tuy nhiên nếu cho điểm các tính năng đó rồi cộng lại thì có lẽ 7D > D7000.

D7000 quay video hơn 7D
    - FAIL !!!!!!!!!!!!!!!!

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng