Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Nhờ tư vấn chỗ mua máy ảnh Nikon

Talking Nhờ tư vấn chỗ mua máy ảnh Nikon

Mình định mua D5100 và 35f1.8G. Xin hỏi các bác cửa hàng nào bán uy tính ở SG vậy. Mình định mua ở Digiworld hoặc Khánh Long được không. Vì ở tỉnh xa nên ở SG không biết gì hết.

Nếu mua hàng chính hăng ( hàng VIC ) bác thử qua cửa hàng Liêm nga ở Q1- Tôi không nhớ rỏ địa chỉ. Bác tìm tren mạng sẽ có ngay web side liêm nga.

Mình cũng vừa mua D5100 được khoảng 2 tuần. Bạn có thể qua khánh long (lúc mình mua thì giá ở đây nhỉnh hơn chút). Còn ống kính thì mình mua bên Liêm Nga, hai cô chú ở đó bán rất được đó bạn. Còn không bạn qua thẳng Liêm Nga mua máy và ống lun cũng được. Khỏi phải mất công chạy tới chạy lui. Giá bên Liêm Nga cũng rẻ lắm đó.
    Chúc bạn mau sắm em này về.

Bac cứ ra thẳng Liêm Nga nhá, chuyên về hàng Nikon. Nếu bác ở tỉnh xa, và nếu ko rành về lens thì nên nhờ ai đó quen biết đi theo test lens nhé, vì 35f1.8G hay bị front/back focus kể cả hàng mới cho dù xách tay hay VIC.

Bác tham khảo đây: http://liemngacamera.com

Cám ơn mọi người ! Cuối tháng lãnh lương lên đường đi SG làm 1 cái.

Mình không quen ai xài máy ảnh DSLR hết. Không biết test sao đây !

Bác theo các comment trong topic này http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=15436&page=9, chú ý chỉ theo dõi các comment đầy đủ, bác cứ xem đi ạ, em không muốn dìm hàng nên không post lên.

Lời khuyên của em (chỉ mang tính cá nhân, các bác không thích không cần xem đâu ạ)
    1. Xuân Sơn Trần Hưng Đạo http://www.xuansoncamera.com/ . Chú ý là Trần Hưng Đạo nhé vì có 2 chỗ Xuân Sơn, địa chỉ trong web. Em thì em mua ở đây, giá cả tạm được, nói chung là hơi hơi phải chăng. Anh này khá nhiệt tình, bạn cứ hỏi để người ta tư vấn và test shot count tại chỗ. Đây là chỗ em mua ban đầu vì uy tín trước nay mà giá cả không chat. Nhưng em không thích cái bà tính tiền T_T
    2. Phú Quang: em đã từng mua đồ ở đây, nhiệt tình lắm ạ, mà giá cả không cao nhưng cũng không vừa .
    3. Red star: giá hơi cao 1 chút xíu nhưng anh Phong cũng nhiệt tình lắm.
    4. Giang Duy Đạt: uy tín anh này chắc không cần bàn tới, bị cái giá cao T__T

Đó là 4 chỗ mà em nghiên cứu rất kỹ là chưa thấy bị phàn nàn (có thể có mà em không biết, nhưng em cũng đọc rất rất nhiều comment và review trong 1 khoảng thời gian dài thì không thấy).
    Trước khi mua bác nhớ call cho người ta hỏi có hàng không nhé.

Bác chưa biết gì thì test shot count và kiểm tra trầy xước, lấy nét, chức năng máy như flash, tuổi thọ pin, đèn đỏ hỗ trợ focus khi tối, màn hình lcd,... gì không thôi, nếu được thì kiếm cách test lỗi front/back focus. Google là ra tất tần tật. Kêu người ta test giùm cũng được, ai cũng nhiệt tình cả chỉ cần bác yêu cầu

Chúc bác sớm mua được máy tốt.
    Được sửa bởi Lht lúc 09:51 PM ngày 12-11-2011
    Gia đình + tự sướng