Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 37 / 37

Chủ đề: Nikon 35-70mmf2.8D - lão già gân yêu thích của tôi .

Quote Được gửi bởi pixeliste View Post
    Bác meobong cho em hỏi con này tốc độ lấy nét có nhanh hơn so với AFD 24-85 hoặc AFD 50mm 1.4 ko ợ ? Tại em đã sài qua 2 em AFD kia rồi, cũng thấy AF ko đến nỗi nào ....
    Thank bác.
    Lâu quá em ko lên VNPT nên hôm nay mới có dịp trả lời bác: Theo em thấy thì các lens AFD tốc độ lấy nét hầu như tương đồng. Nếu để so thì phải so về độ chuẩn khi bắt nét. Do là dòng flagship nên định hình nó đã hơn hẳn 2 lens bác nói tới rồi, bắt nét chuẩn và nhanh hơn chút xíu (theo em cảm nhận), nói chung là rất đáng tiền bác ơi )

vth.: lens này là zoom lens mà bác, nếu so các fix lens trong dải tiêu cự 35 - 50 - 60 - 85 thì chỉ thua 60 (vì con này là macro lens =))) về khoảng Macro. ngang ngửa 35 và hơn đc 50-85.
    Người không có máy

E khoái tấm ảnh tàu container của bác Gecko quá. Thấy em 35-70 này giá rẻ nên tìm mua trãi nghiệm thử.
    Chân dài là của Đại gia, đùi to giò ngắn mới là Vợ anh.

e thích nikon hơn canon, canon khử nhiễu hơi bị mạnh tay nên ảnh trông cứ ... ảo ảo sao ấy :D

không biết khả năng lấy nét khá ?

Em đang định mua còn này, tìm thấy bài viết của bác chủ vui quá. Nhưng thị trường hiện nay hình như con này hơi ít. Hàng em định mua theo như người bán là like new, nhưng giá hơi cao - 7,8 triệu. Em không biết giá ấy có phù hợp với ống này tại thời điểm này hay không? Về thiết bị em ít kinh nghiệm lắm nên mong các bác cho ý kiến ạ. Hoặc có bác nào lên đời để lại hoặc biết có ai muốn bán ới em một câu nhé, EM cảm ơn!

Con này giá lúc mới ra tầm 1000 usd. bây h giá tầm 7-8 m mà vẫn gần như mới là đúng giá đó bác ạ.
    Quote Được gửi bởi dongkisot View Post
    Em đang định mua còn này, tìm thấy bài viết của bác chủ vui quá. Nhưng thị trường hiện nay hình như con này hơi ít. Hàng em định mua theo như người bán là like new, nhưng giá hơi cao - 7,8 triệu. Em không biết giá ấy có phù hợp với ống này tại thời điểm này hay không? Về thiết bị em ít kinh nghiệm lắm nên mong các bác cho ý kiến ạ. Hoặc có bác nào lên đời để lại hoặc biết có ai muốn bán ới em một câu nhé, EM cảm ơn!
    Tiền ít... hít thế thôi !

Rất cám ơn bài viết của bác,đây thực sự là 1 con lens đa dụng giá cả phải chăng ,chất lượng tốt trong tầm tiền !

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234