Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26

Chủ đề: Giờ hội hoạ của dân kiến ^^(phác thảo)

Giờ hội hoạ của dân kiến ^^(phác thảo)

Em đang tập chụp thể loại này, còn tay mơ lắm, có gì thì các bro góp ý dùm. (văn em viết cũng bị dở nữa T.T)

Có thể nói đối với dân kiến trúc thì động từ thuờng đuợc nhắc đến nhiều nhất là "vẽ". Hãy cùng mình xem dân kiến vẽ thế nào hen.

Mọi người quây quần quanh những cái bàn, vừa vẽ vừa trao đổi, góp ý cho nhau

Tất nhiên, bạn sẽ dễ dàng bắt gặp hình ảnh cục tẩy và cây viết chì, những thứ luôn kề vai sát cánh với dân kiến đến hết cuộc đời :P.

Còn đây là gương mặt tiêu biểu của lớp, điểm hội hoạ và thiết kế rất cao, hehe. Xem thử bạn ấy vẽ như thế nào.

Múa trên bản vẽ :P

Đôi lúc lại tỉ mỉ từng chút

Rồi thì gôm gôm

Ke ke

Và rồi bức vẽ cũng dần thành hình

Điểm wa những phác thảo bạn ấy đã vẽ truớc đó ^^.

Giờ chỉ còn mang đi cho thầy sửa là xong.

Hic, chỉ 1 buổi sáng thôi mà bạn ấy vẽ ra bao nhiêu phác thảo, chả bù cho mình, le que vài cái mà còn bị bác nữa T.T

Được sửa bởi huu5189 lúc 09:12 PM ngày 28-04-2009

Binh bài gì mà trong giấy học sinh, hình vẽ có chút xíu à, chỗ đâu mà thể hiện ý tưởng Học môn gì thế bác?

Quote Được gửi bởi tpham View Post
    Binh bài gì mà trong giấy học sinh, hình vẽ có chút xíu à, chỗ đâu mà thể hiện ý tưởng Học môn gì thế bác?
    Nghe bình luận của bác này cảm giác bác đang ở cao, cao lắm .

To bác chủ : Ảnh đẹp quá , mong được xem ảnh bác nhiều hơn.

Quote Được gửi bởi lehoangkien View Post
    Nghe bình luận của bác này cảm giác bác đang ở cao, cao lắm .

To bác chủ : Ảnh đẹp quá , mong được xem ảnh bác nhiều hơn.
    biết thì nói bác ơi, chưa j đã chọc ngóay người ta rồi..hình cũng bình thường thôi, có j phải khách sáo "đẹp quá"

@ bác tpham :tụi nó học trang trí đó bác..binh mảng khối để đối phó thầy cô đó..thấy có chụp hình giả bộ chăm chỉ hẳn..hihih
    @huu: hì, cái dẫn nhập với cái hình ko hỗ trợ cho nhau j cả..trên kể max mà dưới nói SU
    Được sửa bởi Gin lúc 01:38 AM ngày 29-04-2009
    nhiệt tình+ngu dốt=phá hoại
    FLICKr

Về hình:chưa "nói" lên được không khí lúc vẽ bài của dân Kiến. ( bạn thiếu những hình ảnh về tổng thể, về cách ăn mặc, những tư thế thể hiện bài, cách tìm "ý tưởng"...)

Nói ngoài lề 1 tí: tui đoán đây là lớp mầm non kiến trúc (hoặc tối đa là SV năm 1). Vì dân Kiến khi vẽ (nhất là binh bài) rất hiếm khi (hoặc ko bao giờ) sử dụng thước.
    ham dzui!

Quote Được gửi bởi Gin View Post
    biết thì nói bác ơi, chưa j đã chọc ngóay người ta rồi..hình cũng bình thường thôi, có j phải khách sáo "đẹp quá"
    Khen một câu cho vui cửa vui nhà, để lần sau người ta có hứng mà post tiếp . Bác khắt khe quá mầm non chết hết .

Em nhớ ngày xưa cũng vẽ trang trí mảng khối nhưng là của Mỹ thuật Công nghiệp với màu bột và bảng vẻ to khổ 60x40 vui không tả nhất là những tháng ngày luyện thi. Phải ke bằng tay tất cả và không bao giờ được động đến thước.

Bọn mình cũng phác trước như các bạn trên nhưng sau đó phóng ra bảng to rồi pha màu.Một bài thể hiện làm từ 9h sáng đến 5h chiều. Khi vào được trường rồi lại muốn ra cho sớm.

Bạn lehoangkien rất hay khen ảnh đẹp mà có vẻ chẳng hiểu nó đẹp chỗ nào. Mầm non hay không bác biết sao được mà đánh giá.

Quote Được gửi bởi o v e r s e a View Post
    E

Bạn lehoangkien rất hay khen ảnh đẹp mà có vẻ chẳng hiểu nó đẹp chỗ nào. .
    ,
    Được sửa bởi lehoangkien lúc 02:37 AM ngày 29-04-2009

Quote Được gửi bởi o v e r s e a View Post
    Em nhớ ngày xưa cũng vẽ trang trí mảng khối nhưng là của Mỹ thuật Công nghiệp với màu bột và bảng vẻ to khổ 60x40 vui không tả nhất là những tháng ngày luyện thi. Phải ke bằng tay tất cả và không bao giờ được động đến thước.

Bọn mình cũng phác trước như các bạn trên nhưng sau đó phóng ra bảng to rồi pha màu.Một bài thể hiện làm từ 9h sáng đến 5h chiều. Khi vào được trường rồi lại muốn ra cho sớm.

Bạn lehoangkien rất hay khen ảnh đẹp mà có vẻ chẳng hiểu nó đẹp chỗ nào. Mầm non hay không bác biết sao được mà đánh giá.
    trường kiến trúc như cái nhà vệ sinh
    ai ở ngoài cũng muốn vào
    ai ở trong thì muốn ra cho lẹ
    hihi
    cái này với các lớp kiến trúc cũng đơn giản..lên nhận bài, cafe cafao đã đời rồi vào loẹt quẹt tô vẽ ^^
    nhiệt tình+ngu dốt=phá hoại
    FLICKr

Quote Được gửi bởi Gin View Post
    trường kiến trúc như cái nhà vệ sinh
    ai ở ngoài cũng muốn vào
    ai ở trong thì muốn ra cho lẹ
    hihi
    cái này với các lớp kiến trúc cũng đơn giản..lên nhận bài, cafe cafao đã đời rồi vào loẹt quẹt tô vẽ ^^
    Em có người quen học kiến trúc, thấy cực quá trời. Có lúc thức mấy ngày, vừa vẽ vừa chảy nước mũi ròng ròng... Mà cái lớp trang trí này hình như cũng dễ, tại không thấy than... hehe
    Gooo Blueeee!!!
    Flickerio

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng