Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Lạm bàn việc gia nhập Nhóm !

Lạm bàn việc gia nhập Nhóm !

Chào các bác!
    Em chỉ là tay ngang mới cầm máy chụp choát vài tấm linh tinh nên thật sự rất mún tham gia 1 Nhóm nào đó để có thể có cơ hội học hỏi và giao lưu cùng mọi người. Thế nhưng sau 1 thời gian loay hoay tìm hiểu thì theo tầm hiểu biết có phần chủ quan của e, việc tham gia Nhóm có những điều "hợp" và "không hợp" với e như sau:
    - Hợp:
    + Có dịp học hỏi để nắm chắc hơn Kỹ Thuật chụp và nâng cao kỹ năng. Điều này là điều e hết sức mong mỏi.
    + Có cơ hội được đi khắp nơi để chụp và được chụp .
    - Không hợp:
    + E thấy bây giờ nhiều Nhóm họp nhau giao lưu bàn luận 1 tí thì cũng lại quay về với Bàn Nhậu. Nói chuyện hàn huyên rùi ai về nhà nấy nên e thấy hơi nản chí.
    + Và đôi lúc có vài Nhóm còn đòi hỏi người tham gia phải có những điều kiện thiết yếu như: phí (cái này thì e ko dám bàn), phải đạt j đó trong "sự nghiệp nhiếp ảnh". Ôi sao mà khó khăn quá.

Trên đây là những j e nhìn nhận theo kiến thức có phần hạn chế của e. Có thể đúng và có thế sai!

Dạo này các bác có nhiều tâm sự nhỉ? Từ chuyện chụp gái đến chụp theo nhóm... Em nghĩ không cần thiết phải có nhóm mới là chơi, tham gia vào các nhóm cũng có cái hay nhưng cũng có cái dở là nhiều lúc mình sẽ bị chi phối bởi cái quan điểm chung của nhóm, rồi ông nọ nhìn ông kia, nói chung dễ nảy sinh nhiều cái phức tạp... tính em ngại va chạm nên thôi cứ đường ta ta đi.

Các hội nhóm trên VNPhoto làm gì có chuyện đóng phí thường niên nhỉ? Có chăng là phí offline thôi.
    Hay là mình lạc hậu rùi
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi Sentenced View Post
    Dạo này các bác có nhiều tâm sự nhỉ? Từ chuyện chụp gái đến chụp theo nhóm... Em nghĩ không cần thiết phải có nhóm mới là chơi, tham gia vào các nhóm cũng có cái hay nhưng cũng có cái dở là nhiều lúc mình sẽ bị chi phối bởi cái quan điểm chung của nhóm, rồi ông nọ nhìn ông kia, nói chung dễ nảy sinh nhiều cái phức tạp... tính em ngại va chạm nên thôi cứ đường ta ta đi.
    Tính e lại thích va chạm, nhưng mún chạm chỗ nào phù hợp với mình :D
    Quote Được gửi bởi apham View Post
    Các hội nhóm trên VNPhoto làm gì có chuyện đóng phí thường niên nhỉ? Có chăng là phí offline thôi.
    Hay là mình lạc hậu rùi
    E ko nói nhóm e đề cập là ở trên VNPhoto mà chỉ là 1 nhóm đơn lẻ của thằng bạn của e thui Bác...mấy nhóm này sao mà vật chất quá!

Đi tham gia chụp hình xong chúng ta phải nghỉ ngơi để lấy lại sức chụp tiếp. trong khi ăn nhậu chúng ta bàn luận "Vị Trí cái trai trong nhiếp ảnh" lập nhóm đi bác, em tham gia một vé

Quote Được gửi bởi suongconmat View Post
    Đi tham gia chụp hình xong chúng ta phải nghỉ ngơi để lấy lại sức chụp tiếp. trong khi ăn nhậu chúng ta bàn luận "Vị Trí cái trai trong nhiếp ảnh" lập nhóm đi bác, em tham gia một vé
    Vậy e lập nhóm: Học hỏi là Chính, ăn nhậu là hơi hơi chính thôi nhá :D

cai nay vui a nha,coi bo cung hop voi y cua minh lam do bac

Quote Được gửi bởi Kevin Dũng View Post

E ko nói nhóm e đề cập là ở trên VNPhoto mà chỉ là 1 nhóm đơn lẻ của thằng bạn của e thui Bác...mấy nhóm này sao mà vật chất quá!
    Vật chất là sao bạn? Đi chụp ảnh thì nếu đi theo nhóm đóng tiền để chi chung nước uống, thuê mẫu, thuê xe (nếu đi xa), làm giải thưởng thì có gì là sai? K có hùn hạp vào thì nhóm nào tồn tại đc sau 3 lần off mình cũng phục lắm á :p
    Ăn nhậu thì mình k thích nhậu đâu ai ép đc mình

Cũng có trường hợp vài nhóm chỉ toàn là dân chuyên nghiệp, họ muốn hạn chế số thành viên vì nhiều lí do. Lấy ví dụ cả nhóm muốn đi sang châu Phi để tìm tòi phát triển những bức ảnh với chủ đề nghèo đói, hoang dã... thì khi đó những thành viên ko phải chuyên nghiệp sẽ ko thể theo được vì bận đi làm, đi học... Để tránh tình trạng mất người mất vui như thế thì việc đưa ra những tiêu chí lựa chọn thành viên cũng là điều có thể hiểu được.
    Em chỉ muốn bổ sung, giải thích về vấn đề này thôi, ko có ý đi sâu vào vấn đề khác!
    Thích chụp đồ ăn ngon hơn gái đẹp =]]] (forever newbie)

offline luôn luôn có off-chai bác àh :D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng