Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Lily

Lâu rồi mình mới xem được 1 bộ ảnh Đen Trắng đẹp và nhiều cảm xúc như vậy
    www.facebook.com/canhdong.battan
    0918.35.65.53

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Mình cực like loạt ảnh trên của bác chủ topic... nhưng cái like ko rõ ràng giữa cảm nhận cái đẹp và cái khác lạ. Mình mong muốn để giải thích thêm về cái thể loại mình đang like, chứ ko phải khen chê bố cục hoặc ánh sáng. Bạn biết cái gì về ảnh trên thì nói mình nghe xem? Hay chỉ like và like # mà chẳng hiểu gì về nó?
    Còn đây là nhận xét của mình ở post trên, có lẽ bác ko đọc?
    Câu trả lời trên của em chỉ dành cho post đầu tiên của bác thôi (tại bác nói chỉ thấy cháy + tối). Nếu câu hỏi của bác chỉ nhằm vào tên thể loại của những tấm ảnh trên thì em xin nhường lại câu trả lời cho các cao thủ khác ạ.
    Theo cá nhân em thì rất khó có thể gọi tên một thể loại cụ thể trong nghệ thuật (trừ những cái quá rạch roài như phong cảnh hoặc chân dung). Ví dụ những tấm ảnh trên có thể đưa vào ảnh thời trang hoặc chân dung hoặc ảnh đen trắng.
    Được sửa bởi chat20003_qn2 lúc 03:52 PM ngày 09-11-2011

Quote Được gửi bởi chat20003_qn2 View Post
    Em cũng mới chơi nhưng mạn phép trả lời chút ạ. Nếu không phải thì mọi người chỉ bảo thêm cho em ạ. Em nghĩ bác nên bỏ qua những cái khái niệm về bố cục, màu sắc, độ nét, ... đơn thuần chỉ tập trung vào khoảnh khắc tự nhiên, biểu cảm trên khuôn mặt của mẫu hoặc đơn thuần là tư thế của mẫu có tự nhiên không ạ. Em thích tấm #5, #7 nhưng ở #7 phần bên phải bác làm hơi tối nên làm em hơi mất tập trung ạ. Bác chủ có thể blend màu hơi nhẹ, dạng hoài cổ hay lãng mạng kiểu xưa trong tấm này cho em học hỏi được không ạ. Em cảm ơn trước ạ
    Cảm ơn bạn đã giải thích giúp mình, mặc dù mình ko có ý định giải thích vì thật sự cũng chả biết giải thích gì cả. Mình rất thích cái ý tưởng "bỏ qua những cái khái niệm về bố cục, màu sắc, độ nét, ... đơn thuần chỉ tập trung vào khoảnh khắc tự nhiên, biểu cảm trên khuôn mặt của mẫu hoặc đơn thuần là tư thế của mẫu có tự nhiên không" của bạn:D

Mình có làm 1 cái ảnh màu cho tấm số 7 nhưng ko bỏ vào set đc, mặc dù mình thích version màu này hơn là đen trắng, tặng bạn xem đỡ

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Mình cực like loạt ảnh trên của bác chủ topic... nhưng cái like ko rõ ràng giữa cảm nhận cái đẹp và cái khác lạ. Mình mong muốn để giải thích thêm về cái thể loại mình đang like, chứ ko phải khen chê bố cục hoặc ánh sáng. Bạn biết cái gì về ảnh trên thì nói mình nghe xem? Hay chỉ like và like # mà chẳng hiểu gì về nó?
    Còn đây là nhận xét của mình ở post trên, có lẽ bác ko đọc?
    Em nghĩ thích là đc rồi ạ, cần j tìm hiểu những cái khác làm j cho đau đầu
    Ví dụ như bác thấy 1 em rất xinh ở ngoài đường, buột mồm bác khen "ôi ngon quá" thế là đc rồi, cần gì phải tìm hiểu xem em nó nhà ở đâu, bố mẹ làm gì, bản thân có phốt gì ko..v..v.v.v.

@All: Cảm ơn các bác đã xem và thích ảnh <3

Có cần tìm người cầm đèn giùm ko cho e theo )

Em hỏi chút anh chụp bằng máy phim hay sao mà nhìn nó rất... film thế ạ )

Mình chụp bằng máy số thôi. Bản thân mình cũng chả biết ảnh nhìn " rất flm" là ntn:D

cá nhân em thích thể loại ảnh này nhìn nó hoài cổ và nhiều cảm xúc , hi vọng đc bác chủ chia sẻ cách thức làm tone màu này L
    Macbook >< A700 >< Iphone>< SAL 16-105 >< 50mm 1.4 ... Đang mơ ươc 70 -200 G

Mình ko rành PTS lắm, nên đổ ảnh gốc vào máy, rồi Image >Adjustment>Black and White rồi kéo thanh công cụ đến khi nào vừa ý thôi ạ

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12