Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 37

Chủ đề: A Best photo của tớ

A Best photo của tớ

Chào các bạn trong diễn đàn vnphoto,
    Tớ thử up một bức ảnh được add faves nhiều nhất và cũng là ảnh explore trên flickr tháng này,
    Tớ chụp bức ảnh này tại một khu phố cổ của Paris, cô ta là một người bạn dễ thương, khi bọn tớ đi trong khu phố cổ quartier Lantin của Paris, lúc đó cô ta rất buồn và nhớ Vn, tớ đã vô tình bắt được ánh mắt buồn và xa xăm ấy, giữa ánh đèn của các nhà hàng tớ thấy khuôn mặt cô ta hiện lên như một ngọn nến, và tớ đã đặt tên tấm này là " The candle - Ngọn nến " .

Mong được sự góp ý của các bạn

The Candle ( ảnh trên flickr )

Make: Canon
    Model : Canon EOS 20D
    Lens : 24 mm f2.8
    Shutter speed : 1/125 sec
    Exposure program : Aperture priority
    F - Stop : f/2.8
    Aperture Value : f/2.8
    ISO Speed Ratings : 200
    Focal lens : 24 mm
    Metering Mode : Pattern

Chào thân ái
    Được sửa bởi xuantrung lúc 01:21 AM ngày 28-05-2007

Về cơ bản đây là một tấm chân dung đẹp, đúng hơn là một gương mặt đẹp và ánh sáng tốt. Tuy nhiên nếu khắt khe hơn thì em thấy ảnh bác chạy soft quá nhiều (sến), ánh mắt model rất đẹp... nhưng nếu là để thể hiện cái sự "xa xăm" thì em nghĩ cần thêm một khoảng không gian ở phía trước. Góc chụp này khiến cho mũi, môi của model lẫn vào má nên mất đường nét bác ạ.

Vài hàng với bác, hi vọng được xem nhiều ảnh đẹp của bác trong tương lai.

Trauvang.
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Quote Được gửi bởi trauvang
    Góc chụp này khiến cho mũi, môi của model lẫn vào má nên mất đường nét bác ạ.
    Bác trauvang nói chính xác, góc chụp chưa đạt do mũi, môi, má lẫn vào nhau --> mặt bị lép, mặc dù mẫu rất xinh, các chi tiết trên khuôn mặt đều đẹp; có vẻ bác đang nhầm lẫn giữa 1 người đẹp và 1 bức ảnh đẹp, cộng đồng flickr add nhiều chưa phải là 1 thước đo chính xác.

ps: thật đáng tiếc là ở bên 1 cô gái xinh như thế này mà bác lại chỉ có mỗi 1 tấm ảnh, trong khi thiết bị của bác rất tốt, ngoài ra dùng len 28mm để chụp chân dung thì không phải là giải pháp tốt đâu. Chúc bác có nhiều ảnh đẹp.
    Được sửa bởi fantasy lúc 02:21 AM ngày 28-05-2007
    finding fantasy...

^^ các ơn hai bác nhắc nhở, ^^ cái này tớ hồi mới chụp về sau thì tớ hay dùng con 70-200 của tớ những ảnh sau của tớ thì nét cao, mặt rõ và tông trắng nhưng mà tớ không hiểu vẻ đẹp có cần đến những thứ đó không ^^, cái tớ muốn thể hiện quả thực ko phải ở đó, với cả ý nghĩa của motif "The candle" là lung linh là mờ ảo nếu không ảnh này tớ đã đề là halozen rồi ^^, cám ơn các bác nhiều

em thấy mẫu đẹp ảnh chụp đẹp có hồn, tuy nhiên em không khoái cái crop này, em sẽ crop đắng trước rộng và thoáng hơn nhiều, ví dụ em sẽ crop vuông cái ảnh này , tất nhiên trong điều kiện là bác còn có đằng trước, chứ em không có ý định cắt ngang cổ mẫu đâu nhá để cho nó vuông đâu nhá :D

Mình thấy ảnh này sến thôi chứ chả có hồn gì. Ảnh đèm đẹp nhưng xem xong chả thấy giữ lại được chút cảm xúc nào.
    Canon

"Its nice, the lighting is great, it really hightens the mood. Focus is sharp, but I think the photo is a little one dimensional, and without your back story I don't think I'd be able to tell that her look was one of "ambiguous sadness". Just not especially interesting to me, aside from the fact that you're obviously are a pro and have your shit together." cái này tớ được đánh giá cho ảnh của tháng trong flickr maldini ạ !!! mỗi người có một cách nhìn riêng thôi !

Con Mal vào 8 làm gì, bạn ý chụp đẹp rồi, mình đi chỗ khác chơi đêy.

hàng xóm nhau, chích đau em thế anh HA
    Được sửa bởi xuantrung lúc 07:06 AM ngày 28-05-2007

Gớm các bác khắt khe quá, em thấy thế là đẹp rồi

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng