Trang 7 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 100

Chủ đề: Thụy Sĩ - Khi mùa thu về

Em khoái cái trời tây quá. thật thơ mộng và yên bình
    30D vs Tamron 17-50 f2.8 + 50f1.4 SSC
    duyngoc8287@gmail.com

Cám ơn anh HD đã chia sẻ nhiều ảnh đep Suisse làm em nhớ lại khoàng thời gian sang chơi TS và khắp Europe gần 1 tháng cũng vào khoảng tháng 9/10 năm 1990. Lúc đó còn mới học ra trường đi thăm gia đình anh chị bên Fribourg (sau này em bảo lãnh cả gia đình sang Mỹ sống rồi) nên không có máy ảnh tốt chụp lưu niệm, tiếc lắm. Nay nhìn ảnh của anh nhớ lại cảnh cũ cũng đi thăm các làng , lâu đài giống như vậy, nhất là các bờ Hồ rất lớn (Geneva, InterLake, Lucerne) đẹp và thơ mộng.
    Vẫn theo dõi và ngưỡng mộ các anh chị VNphoto chuyên môn và nghiệp dư đã không ngại đưa lên Net các tác phẩm của mình để cùng nhau thưởng thức và hiểu biết thêm khắp mọi miền trên thế giới.

Bộ ảnh đẹp quá anh ơi !! ước gì em được qua đó 1 lần ... Xứ sở thật tuyệt diệu , khung cảnh như trong truyện thần-thoại . Cám ơn anh đã cho xem ảnh .
    Fone : 0903710725

Quote Được gửi bởi thieulamtu View Post
    Chào bác Hungdong , cảnh ở Thụy Sĩ chổ nào nơi nào cũng vậy hay sao bác ,hay là do bác ở ngoại ô mới có được cảnh thanh bình nhẹ nhàng như thế , coi hết mấy trang ảnh của bác ,có nhiều cái lạ ghê ,nhiều ngôi nhà thật sự là rộng lớn vậy sao, lối đi sau hun hút 2 bên cây thẵng tắp lá vàng mùa thu nhuộm màu vàng rực ,trước giờ xem nhiều tấm ảnh trên mạng ,con cứ tưởng những con đường đó mang tính quốc gia hay khu du lịch sinh thái chứ không nghĩ là nhà người dân. Lạ thiệt , mấy tòa lâu đài cổ kính. Ảnh bác chụp tuy không tinh chỉnh nhiều qua phottoshop nhưng hồn ảnh thì quá đẹp, con thấy ảnh không sắc nét lắm ,tương phản không rõ rệt nhưng có lẽ vì thế mà thấy nhẹ nhàng ,tịnh lặng. Cõ lẽ ở tuỗi thất thập nên bác có nội lực tâm hồn sâu lắng .Con mới đam mê nhiếp ảnh, lang thang ở mấy diễn đàn nhiếp ảnh, hôm nay lạc chân tới đây. Con chỉ mới 27 tuổi thôi ,chúc bác sức khỏe và lúc nào cũng yêu đời .
    - Vâng, đường xá ở bên này thì rất khá bạn ạ! Bạn cứ tưởng tượng Thụy Sĩ chỉ có 41.000 Km2, chiều dài từ Genève đi Zurich chỉ khoảng 300km mà có tới 2 hệ thống xa lộ song song, chưa kể quốc lộ, huyện lộ và các làng giao lưu từ làng này sang làng nọ. Rồi đường trên núi, đường xe lửa. Phải nói hệ thống hậu cần của họ thật là tuyệt. Tôi rất thích vùng nông thôn, yên bình sạch sẽ...., người nông thôn rất là hiền lành, thật thà, chất phát......
    - Tranvuong: Xin cám ơn lời động viên của bạn.
    Chữ tâm kia mới bằng 3 chữ tài

Quote Được gửi bởi dhn View Post
    Cám ơn anh HD đã chia sẻ nhiều ảnh đep Suisse làm em nhớ lại khoàng thời gian sang chơi TS và khắp Europe gần 1 tháng cũng vào khoảng tháng 9/10 năm 1990. Lúc đó còn mới học ra trường đi thăm gia đình anh chị bên Fribourg (sau này em bảo lãnh cả gia đình sang Mỹ sống rồi) nên không có máy ảnh tốt chụp lưu niệm, tiếc lắm. Nay nhìn ảnh của anh nhớ lại cảnh cũ cũng đi thăm các làng , lâu đài giống như vậy, nhất là các bờ Hồ rất lớn (Geneva, InterLake, Lucerne) đẹp và thơ mộng.
    Vẫn theo dõi và ngưỡng mộ các anh chị VNphoto chuyên môn và nghiệp dư đã không ngại đưa lên Net các tác phẩm của mình để cùng nhau thưởng thức và hiểu biết thêm khắp mọi miền trên thế giới.
    - Oh! bạn đã có dịp sang Thụy Sĩ lại đi thăm những thắng cảnh đẹp thì cách nào đó bạn đã có cái nhìn sơ qua về TS. Fribourg mà bạn nhắc đến thì tôi mới triển lảm ảnh "La vie des Pecheurs", ở Foyer St. Justin, đại học Fribourg. Hình chụp ở Bạc Liêu do bác Gatgu dẫn đi . Thành phố Fribourg có thành cổ nằm phía dưới rất đẹp. Ngoài ra, tôi cũng đã có topic liên quan tới làng Guyeres, một ngôi làng rất đẹp và trên ấy cấm mọi loại xe cộ lưu thông, đặc biệt là có món fondue fromage ngon tuyệt.. Interlaken và Lucern cũng thật là đẹp. Đúng là thật uổng, khi ấy bạn không có được một bộ hình làm kỷ niệm. Xin ám ơn bạn và tôi sẽ cố gắng lang thang thu hình (hưu 2 năm rồi, đâu biết làm gì) để đưa lên site, hầu các bạn.
    - Ngocass: Xin cám ơn bạn nhiều
    Được sửa bởi Hung dong lúc 06:06 PM ngày 12-11-2011

Quote Được gửi bởi gatgu View Post
    Bộ ảnh đẹp quá anh ơi !! ước gì em được qua đó 1 lần ... Xứ sở thật tuyệt diệu , khung cảnh như trong truyện thần-thoại . Cám ơn anh đã cho xem ảnh .
    - Nếu bác sang được vào tháng 5,6 thì rất hay vì lúc đó ở bên này đang từ Xuân sang Hè, trời rất đẹp, hoa lá xanh tươi khắp nơi. Vả lại, sau Noel thì tôi đi Á Châu và khoảng 21 Jan 2012 thì về VN và chắc chắn anh em mình sẽ gặp nhau bên nhà.

Phong cảnh Thụy Sỹ quá đẹp và cổ kính. Hy vọng tuơng lai sẽ có dịp đến Thuỵ Sy~. Thuờng thì Thuỵ Sỹ muà nào ít mưa vậy bác HungDong ?
    PW2000

Quote Được gửi bởi PW2000 View Post
    Phong cảnh Thụy Sỹ quá đẹp và cổ kính. Hy vọng tuơng lai sẽ có dịp đến Thuỵ Sy~. Thuờng thì Thuỵ Sỹ muà nào ít mưa vậy bác HungDong ?
    Thưa bạn, thường thì tháng 9, bắt đầu mùa thu, thường có mưa, gió, nhưng năm nay mưa ít. Xin gửi bạn bản phân mùa sau:
    - tháng 3-5: Xuân
    - tháng 6-8: Hạ
    - tháng 9-11: Thu (thường có mưa, gió)
    - tháng 12-2: Đông (thường tuyết rơi nhiều tên cao độ từ 1000m trở lên). Vùng thấp như ở nơi tôi ở khoảng 400m thì có năm chỉ rơi một vài lần rồi tan. Tuy nhiên lâu lâu, cũng có năm tuyết rơi nhiều, đóng băng trong vài ngày.

Cám ơn bác HD đã cho lời khuyên! Cháu sang Thuỵ Sĩ đợt này trước hết là để trượt tuyết và sau đó đi ngắm cảnh, chụp ảnh như bác đã nói. Chuyến đi sẽ bắt đầu từ 18 December, nếu có dịp được gặp bác thì thật tuyệt rồi. Mong bác dồi dào sức khoẻ và vẫn tràn đầy cảm hứng để có những bức ảnh đẹp. Nếu được, thì mong bác khi đi Châu Á dịp Noel sẽ cho anh em được mãn nhãn thêm một bộ ảnh Christmas nữa. Cháu tin là Châu Á sẽ rất có hồn và tinh tế qua ống kính của bác.

Quote Được gửi bởi beautiful_love View Post
    Cám ơn bác HD đã cho lời khuyên! Cháu sang Thuỵ Sĩ đợt này trước hết là để trượt tuyết và sau đó đi ngắm cảnh, chụp ảnh như bác đã nói. Chuyến đi sẽ bắt đầu từ 18 December, nếu có dịp được gặp bác thì thật tuyệt rồi. Mong bác dồi dào sức khoẻ và vẫn tràn đầy cảm hứng để có những bức ảnh đẹp. Nếu được, thì mong bác khi đi Châu Á dịp Noel sẽ cho anh em được mãn nhãn thêm một bộ ảnh Christmas nữa. Cháu tin là Châu Á sẽ rất có hồn và tinh tế qua ống kính của bác.
    - Có gì thì xin bạn liên lạc với tôi qua số đt: 079 959 85 89 (Hoàng Ngọc Lễ), nếu chưa có hẹn trước và nếu thu xếp được thì tôi sẽ đưa bạn đi chụp hình ở vùng Lavaux, Guuyères,....trong 1,2 ngày. Thuận nhất cho tôi là vào ngày chủ nhật.

Trang 7 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng