Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 45 / 45

Chủ đề: Gái Teen Xóa Phông

Xóa phông thì có chứ gái này teen j nữa )
    Canon EOS 5D mark II, 550D, 24-105 F4L, 17-40 F4L, 580EX II

Quote Được gửi bởi nhatvm View Post
    Xóa phông thì có chứ gái này teen j nữa )
    Hi..hi...!! bạn coi thế nào là teen nhỉ ? Em có trích từ điển bác xem:
    ['ti:neidʒə]
    Caìch viêìt khaìc : teener [ti:nə]
    danh týÌ
    thanh thiêìu niên (ngýõÌi õÒ tuôÒi 13 ðêìn 19)

Bạn trên mới là SV năm thứ 1, có 18 thôi bác ợ...chắc mặt hơi rà nên bác cho là hết teen...Hơ...hơ....
    Thanks bác
    Let it be... forever

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Chụp xóa phông không là ảnh xấu và cũng không phải là trào lưu xấu.

Tuy nhiên từ GÁI (chỉ 1 từ) trong tiếng Việt thường được hiểu không trong sáng cho lắm, nó khác hẳn với từ GIRL trong tiếng Anh.
    VD trong văn nói: "Nó là Gái" có nghĩa hoàn toàn khác "She is girl"
    Nhưng nếu đi với từ khác thì bản thân từ GÁI hoàn toàn trong sáng: Bạn gái, Con gái, Em gái, Cháu gái ...

Do vậy, một số (ít hoặc nhiều) mẫu nữ không thích người khác gọi mình với 1 từ Gái, cho dầu là gái trẻ, gái teen ...
    Bạn nào thích gọi các bạn mẫu nữ là gái ... thì cứ gọi, mẫu nữ bị gọi thế có thích hay không, ngay cả site vào xem ảnh của mình mà TV cứ gọi mình là gái ... cũng sẽ làm một số mẫu nữ e ngại, và có thích tiếp tục làm mẫu để tiếp tục bị gọi là gái ... là chuyện chúng ta nên suy nghĩ.
    E đồng ý 2 tay với anh 11002, chỉ thêm 1 chữ vào thôi nge nó dễ chịu hẳn , chứ cứ GÁI TEEN nge nó k dc tôn trọng người làm mẫu lắm... Vì người Việt mình vốn đã có định kiến với chữ gái... dù nó chả có j.

"Gái teen xóa phong",em nghĩ nhiều mẫu trẻ cũng thích thú khi mình được gán cho cụm từ này đấy chứ nhẩy!!?? Mấy ẻm có luôn "một thể loại nhiếp ảnh" dành riêng cho mình mà, haha.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Cái cụm từ đấy em đâu có dùng để chỉ mẫu? Nó dùng để chỉ 1 thể loại ảnh và để bỉ mấy thằng cả đời biết mỗi trò chụp gái xóa phông xong ra ngoài to còi ta đây NAG. Vào xem ảnh các đồng chí chỉ rặt là gái và xóa phông, ko 1 gì khác.

Dưng mà em thật sự là đau lòng khi mà cái ảnh của em (phong cảnh, đời thường, close-up...) dù nó chưa thật đẹp nhưng là công sức mình bỏ ra thì lại chả ai thèm ngó, trong khi hễ cứ ảnh gái là được xã hội tung hê. Các anh trai thì hám gái, ảnh chị em tự sướng = đt mờ tịt, noise khiếp, nội dung chả có gì ngoài cái mặt chình ình chiếm 90% khung hình, thêm chút camera360 cho nó mờ ảo mà các anh ý like lấy like để rồi nhảy vào tấm tắc khen, dĩ nhiên ko khen ảnh mà khen gái xinh, gái đẹp... Các bạn nữ quá ích kỷ, chỉ quan tâm đến chuyện ảnh có mặt mình là thích chứ chả thèm biết ảnh có đẹp không, ảnh thể hiện nội dung gì, vì thế mới đẻ ra trào lưu chụp ảnh cứ phải xóa phông mịt mù vì họ cũng không thèm nhìn xem trong ảnh có những gì, và họ coi tất cả chỉ là rác, cần phải xóa để họ nổi bật lên.

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345