Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 45

Chủ đề: Gái Teen Xóa Phông

gọi "gái teen xóa phông cho nó dễ ", chứ gọi teen xóa phông ai biết dc chụp trai hay gái , con gái teen = thiếu nữ nghe có vẻ hay hơn
    không có máy ảnh nào chụp đẹp bằng photoshop

hoàn toàn đồng ý việc góp tay xóa bỏ cái từ ngữ ko hayđó, thanks ý kiến của bác

Tại sao không gọi là "Thiếu Nữ" thay cho "Gái Teen" nhỉ nghe có phải là hay hơn mà lại còn thuần Việt nữa
    Nikon và Flickr

Cụm từ này cũng hay hay mà ) quan trọng là áp dụng cho ai thôi, sao cản đc ngôn ngữ mỗi người hả bác chủ ?

Have fun!

Việc dùng từ 3 từ "gái" "teen" "xoá phông" nó đã có hàm ý châm biếm rồi. Và chắc chắn không phải tự nhiên mà có cụm châm biếm đó. Em nghĩ cụm từ này có "giá trị lịch sử" của nó nên cứ để cho nó tự phát triễn theo hàm ý châm biếm sẵn có của nó. Nói vậy không có nghĩa ảnh "gái teen xóa phông" là ảnh rẽ tiền hay gì hết ,Chỉ mong sao những bạn trẻ mới chơi không hểu lầm nó là 1 phong cách hay 1 trường phái nhiếp ảnh là được rồi.

Có thể gọi chung là thể loại ẢNH XÓA PHÔNG !
    EOS 6D & 7D, L lens, SX50

Em hoàn toàn đồng ý với bác bow. Chỉ mong sao những bạn trẻ mới chơi không hiểu lầm nó là 1 phong cách hay 1 trường phái nhiếp ảnh là được rồi. Vì cụm từ "gái" nó ko được hoa mỹ cho lắm để gán cho người mà ko ngại nắng mưa đồng hành cùng các bạn cho ra đời những bộ ảnh thú vị nhé.
    Ta biết rằng chụp em đẹp sẽ nhớ
    Nên dặn lòng chụp xấu khỏi nhớ em

http://www.flickr.com/photos/tuannghethuat/

Quote Được gửi bởi duyhlv View Post
    ...bla...bla...Nhưng nhiều bác ở các hội, các nhóm hay kéo mẫu đi một quãng đường dài mệt mỏi để đến nơi có phong cảnh, có background đẹp rồi chỉ chụp xóa phông, sao không ra vườn nhà mà chụp cho nó khỏe nhỉ? ))
    Em cũng có đồng ý kiến này với bác, dân tình sắm ống xịn khủng, 135 f2 L chẳng hạn, chỉ để xóa mù mịt cái fông đi, vậy thì cứ ra vườn hay công viên rộng rộng, có chút mảng xanh, hoặc màu gì đó là chụp đc, việc gì cứ phải lang thang vài chục km nắng nôi cực nhọc làm gì!

Nói chung cụm từ này cũng hơi nhạy cảm, mà thiết nghĩ chả nên nói qua nói lại làm gì, vì rồi cũng sẽ ko đi đến kết luận đúng sai gì đc, vì đó là suy nghĩ riêng của mỗi người mà!

nếu nói về phông, chụp mà ko wan tâm phông thì em vào studio em chụp thích nhất, máy lạnh nc uống đầy đủ.

tuy nhiên cái khẩu lớn ko phải là cứ làm xóa phông ko đâu, nó còn làm ánh sáng mịn màng, đường nét cũng mượt hơn.

cái em muốn nói ở đây ko phải là nói về 1 thể loại nhiếp ảnh, kỹ thuật nhiếp ảnh, hay 1 cái gì đó liên quan đến ng chụp.

cái chính em muốn nói là cách dùng từ như thế nó gây ảnh hưởng đến các nhân vật trong ảnh, nói ra cũng chẳng ngại lắm, mấy em gái mà em biết em đều cấm ko cho đi chụp với thành viên VNphoto mà em ko biết rõ, cho tới khi nào chúng ta biết tôn trọng mẫu, thì mẫu mới tôn trọng chúng ta dc, ko biết các bác có bao giờ nghĩ rằng ở ngoài 1 số em gái nhìn diễn đàn mình thế nào khi biết mình bị gọi là gái này gái nọ ko nhỉ????

thiết bị ngày càng rẻ, ai ai cũng mua dc,ai ai cũng chụp dc, nhưng đừng để giá trị con người bị rẻ
    0902742790
    Flik
    Facebook

Quote Được gửi bởi pro-k View Post
    nếu nói về phông, chụp mà ko wan tâm phông thì em vào studio em chụp thích nhất, máy lạnh nc uống đầy đủ.

tuy nhiên cái khẩu lớn ko phải là cứ làm xóa phông ko đâu, nó còn làm ánh sáng mịn màng, đường nét cũng mượt hơn.

cái em muốn nói ở đây ko phải là nói về 1 thể loại nhiếp ảnh, kỹ thuật nhiếp ảnh, hay 1 cái gì đó liên quan đến ng chụp.

cái chính em muốn nói là cách dùng từ như thế nó gây ảnh hưởng đến các nhân vật trong ảnh, nói ra cũng chẳng ngại lắm, mấy em gái mà em biết em đều cấm ko cho đi chụp với thành viên VNphoto mà em ko biết rõ, cho tới khi nào chúng ta biết tôn trọng mẫu, thì mẫu mới tôn trọng chúng ta dc, ko biết các bác có bao giờ nghĩ rằng ở ngoài 1 số em gái nhìn diễn đàn mình thế nào khi biết mình bị gọi là gái này gái nọ ko nhỉ????

thiết bị ngày càng rẻ, ai ai cũng mua dc,ai ai cũng chụp dc, nhưng đừng để giá trị con người bị rẻ
    Bác pro-k nói phải lắm thiết bị ngày càng rẻ, ai ai cũng mua dc,ai ai cũng chụp dc, nhưng đừng để giá trị con người bị rẻ
    Đừng bao giờ đánh giá con người qua bề ngoài.
    www.flickr.com/photos/anhtrai_photography

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng