Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Nhức nhối chuyện "hôi của" người bị nạn giữa đường?

Đợt vừa rồi e đi HK Disneyland chơi, nhặt đc 1 cái canon 550D và cái kit 18-135, dân nước ngoài phải nói là rất lịch sự, ko tham của rơi, người ta thấy mà ko thèm lấy luôn, gần 10' luôn, e mới đem lại đưa cho nhân viên để họ liên lạc với người đã mất, nói chứ ở vn vậy chỉ cần 3s thôi là xong phim rồi!!!!
    5D3 + 35S + 85L + 600EXTR
    Flickr

Quote Được gửi bởi kevin_vo View Post
    Đợt vừa rồi e đi HK Disneyland chơi, nhặt đc 1 cái canon 550D và cái kit 18-135, dân nước ngoài phải nói là rất lịch sự, ko tham của rơi, người ta thấy mà ko thèm lấy luôn, gần 10' luôn, e mới đem lại đưa cho nhân viên để họ liên lạc với người đã mất, nói chứ ở vn vậy chỉ cần 3s thôi là xong phim rồi!!!!
    Thích nhỉ ! Một lần mình đi đón cháu ở TSN, bà xã tay lăm lăm cái PnS cùi. Đón cửa này nhưng cháu lại ra cổng kia. Vội thế nào lại bỏ quên máy ảnh. 3s thi ko, cũng dễ chừng 3'... xong phim thật ! Tiếc loạt hình (lưu niệm) chưa kịp đổ vào máy tính !

Như cái vụ xe điên tông hàng loạt ở Lý Thái Tổ Q.10, các nạn nhân sau khi sống sót tỉnh dậy thì tài sản đều ko cánh mà bay, có một tờ báo phỏng vấn thằng cha bán cafe gần đó suy nghĩ thế nào về hành vi hôi của này thì cha đó còn trả lời tỉnh bơ là: "nếu là tui, tui cũng lấy, ai hỏi thì tui trả, ko thì giữ luôn, chỉ có thằng khùng mới ko lấy", thật là bó tay, chẳng biết nói gì hơn.

theo em nên thực tế chút đi bác ơi..nếu chỗ đó đông người hoặc có người có trách nhiệm như C.A - dân quân ...v..v...thì họa may bác còn giữ được tài sản "vợ con mình" còn không thì 99% là bác mất trắng, và bác sẽ nằm 1 đống lay lắt giữ đường còn mang tiếng là thằng bợm nhậu, đệ tử lưu linh, ma men nữa đó, kakakakakaa...
    Canon 60D + kit 18-135 IS + 50-1.8 + mới tập tành = ?.?.?.?

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Bác Kiên vi phạm An Toàn Giao Thông nhá... vừa chạy xe vừa nghe điện thoại, chiếu theo quy định là phạt 500.000 đồng đấy...
    bẩm bác, em tên Vũ ko phải Kiên ạ...

Ở đời ko phải thích là được, luôn có luật bù trừ, được cái này thì mất cái kia...Đã cầm máy săn ảnh thì đừng nhậu (run tay ảnh tệ là chắc luôn), đã lai rai thì vừa thôi đừng xỉn, mà đã xỉn thì thôi đừng cầm máy ảnh...đúng là cái vòng luẫn quẫn.

nằm rồi em ăn tất niên ở Nguyễn Trọng Tuyển, ra ngoài lúc 12h trời lạnh lạnh, lấy xe chạy được chút thấy mình không còn thấy gì (xỉn rồi), cảm giác co ai lôi, rồi dt réo liên tục. Sáng tỉnh dậy mới biết đang ở nhà, nghe thuật lại là xỉn té cũng may gay trước công an phường.

Quote Được gửi bởi heaven_at_us View Post
    có khi nào bác chủ đang .......................
    Em thì mong mọi điều tốt lành cơ bác ạ.....
    Tôi yêu say đắm những miền đất tôi bước chân qua!!!

Quote Được gửi bởi nguyenbang65208 View Post
    Em thì mong mọi điều tốt lành cơ bác ạ.....
    Em từng bị rối bác ơi, may mắn là không mang theo bộ máy ảnh

...em thấy ai có ý trả lại thì người ta đa phần là ko đụng vào đồ của pác rồi ạ...:D

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12