Trang 7 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 83

Chủ đề: Lens rodenstock - thương hiệu của west germany

Quote Được gửi bởi kamik06 View Post
    Chê bai nửa vời là : mày chụp xấu quá ,đừng post lên forum nữa . Chê bai có giúp đỡ là : hình này bố cục xấu quá , không nhấn mạnh trọng tâm , chưa tập trung vào chủ thể , không cân đối giữa chính phụ ( mời bác phân tích , hy vọng bác hiểu rõ về bố cục ) , đo sáng sao mà tệ (???), lem nhem là thế nào ?... ,làm sao để khắc phục những cái chưa được đó ( nếu sự giúp đỡ của bác là dừng post lên nữa thì mình chịu ) . Và làm ơn đừng chêm vào những câu như "ngừng post lên đây thôi" (không phải topic của bác tạo , và cũng không phải forum của bác ) ,"lo chụp ảnh đi nhé" ( mình vẫn chụp ảnh đều đặn , và chuyện đó thì tất nhiên không liên quan tới bác ) ; nó thể hiện vẻ kẻ cả của bác nhiều lắm .
    Hy vọng đây là post cuối về vấn đề này , đúng hay sai thì xin bác pm để tránh làm phiền người khác .
    bác kia thích chê thì cứ chê, bác nọ thích post thì cứ post, ảnh hưởng gì đâu tới hòa bình thế giới ) bác kia bảo " đừng post nữa". bác nọ cứ post. 2 bác ấy làm gì dc nhau )

Em thấy box film này càng ngày càng nặng về thẩm du thiết bị. Dăm ngày lại có 1 bài mới về lens này máy kia. Thoạt đầu nghe bác chủ topic nói là lens "Rodenstock không nổi tiếng" em đã hơi chột dạ. Nói ví von thì có thể so sánh thế này, Ferrari nó cũng làm xe đạp. Một ngày đẹp trời bác (may mắn) mang về nhà được 1 em xe đạp đỏ hiệu Ferrari rồi bác phát biểu 1 câu xanh rờn "khi đó trông đầu tôi chi có Peugeot , Phượng Hoàng". Nói thế thôi chắc bác cũng hiểu ý em rồi chứ. Rodenstock là một trong nhưng tên tuổi rất lớn. Sự thật thì đến 85% số ảnh film em chụp là chụp = Rodenstock. Còn nói về phương diện ảnh đen trắng thì em chả biết nói gì hơn là ảnh của bác hỏng hết rồi. Nếu ảnh bác mà scan đã như thế này thì negative của bác chỉ có vứt thôi. Em nói theo kinh nghiệm bản thân khi mà đã phải vứt rất nhiều film đi.

retinette lb rodenstock 45 2.8 kodak 200
    cấm chụp linh tinh

em tiếp với rodenstock reoma 45 2.8 kodak 200

........

cấm chụp linh tinh

Quote Được gửi bởi kakalot View Post
    Em thấy box film này càng ngày càng nặng về thẩm du thiết bị. Dăm ngày lại có 1 bài mới về lens này máy kia. Thoạt đầu nghe bác chủ topic nói là lens "Rodenstock không nổi tiếng" em đã hơi chột dạ. Nói ví von thì có thể so sánh thế này, Ferrari nó cũng làm xe đạp. Một ngày đẹp trời bác (may mắn) mang về nhà được 1 em xe đạp đỏ hiệu Ferrari rồi bác phát biểu 1 câu xanh rờn "khi đó trông đầu tôi chi có Peugeot , Phượng Hoàng". Nói thế thôi chắc bác cũng hiểu ý em rồi chứ. Rodenstock là một trong nhưng tên tuổi rất lớn. Sự thật thì đến 85% số ảnh film em chụp là chụp = Rodenstock. Còn nói về phương diện ảnh đen trắng thì em chả biết nói gì hơn là ảnh của bác hỏng hết rồi. Nếu ảnh bác mà scan đã như thế này thì negative của bác chỉ có vứt thôi. Em nói theo kinh nghiệm bản thân khi mà đã phải vứt rất nhiều film đi.

Thì rõ ràng là chất lượng ảnh kém thì mới phải chơi máy, thẩm máy chứ bác, em mong thật nhiều bác chơi máy, sưu tầm máy cho rôm rả, nhà Tân Binh lau dầu ăn nên làm ra, bác Hưng - Hàng Bè tráng/scan ảnh ko phải bận tâm nhiều đến chất lượng vì chỉ toàn ảnh test lens, test máy, như thế rất có tính xây dựng, mình chơi nhưng giúp người khác có thêm thu nhập, thật ra nhân văn lắm ru )

Chơi máy thẩm máy muôn năm (hay bỏ mẹ) )
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

Quote Được gửi bởi kakalot View Post
    bác nói chán ko chịu dc,bác chơi trước ng khác,ng ta chưa biết bây giờ ng ta chơi thấy hay là lẽ dg nhiên thì bác bảo ng ta thẩm du thiết bị,ng ta chưa biết nên ng ta mới tìm hiểu mới biết rõ là hãng lens tốt,mới biết tên tuổi,ko ai tự nhiên mà biết hết cả...thế khác ji ng ta có vợ ,ng yêu trước bác ng ta thấy bác mới có ng yêu dĩ nhiên là bác suot ngay nhan tin với đi chơi, hẹn hò... (vì lần đầu yêu mà) lẽ dĩ nhiên giống như ng yêu bác bác thấy thích bác tìm hiểu cô ấy nều như bác nghiêm túc để tiến tới lấy vợ,sinh con... ng ta chửi bác bọn nít ranh suốt ngày yêu dg nhăng nhít bảo bác có tức ko…còn bác nói ảnh hỏng thì đúng
    Được sửa bởi nhatrang12345 lúc 11:27 PM ngày 27-11-2011

Chơi máy vui vẻ, chụp ảnh thoải mái cần gì phải nói lời mất vui. Có những bức ảnh vất đi của người này nhưng lại là bức ảnh ưa thích của người nọ. Chê bai hằn học không làm cho chúng ta tốt hơn mà làm cho chúng ta sinh thêm hiềm khích rồi chẳng được gì...
    Có một cái bumper-sticker tôi đọc được trên một chiếc xe
    " Great people talk about ideas, average people talk about things, small people talk about other people..."
    Anh em mình talk about things thì cứ chụp ảnh post lên mà chia xẻ ý kiến và kinh nghiệm vì ngay cả những nhiếp ảnh gia nổi tiếng cũng phải học hỏi cả đời họ không phải chỉ có chúng ta mới phải học...
    Được sửa bởi MAISON lúc 02:08 AM ngày 28-11-2011

Sorry anh em cho Srn em mượn topic tí.
    @Lâu không thấy anh MAISON. Hộp thư của anh MAISON đầy quá nên em ko gửi PM mấy lần không được.

Quote Được gửi bởi Srono View Post
    Sorry anh em cho Srn em mượn topic tí.
    @Lâu không thấy anh MAISON. Hộp thư của anh MAISON đầy quá nên em ko gửi PM mấy lần không được.
    Clear cái mail-box và nhắn tin cho em rồi đấy

vuthang có dùng LF chưa, nếu muốn thử thì liên lạc với tôi nếu có dịp tôi sẽ gởi tặng bạn một cái lens Rodenstock. Thực sự thì nhiều người thích theo brand-name chứ Nikon và Fuji có những chiếc lens tuyệt lắm, ngay cả những cái lens gắn trên máy Kodak hơn 100 năm tuổi vẫn có thể cho những tấm ảnh đáng tiền. Post thêm ảnh đi vì càng ngày càng tiến bộ đấy. Chúc sức khỏe

Cám ơn các bác đã cho ý kiến .
    @Maison : Cám ơn anh , em chưa chơi được LF mà hiện tại em đang dùng máy hộp 9x12 có back chuyển 120. Nhưng em mê các loại lens của hãng này vì vậy nếu như anh tặng em , em xin nhận ngay ah. Cám ơn anh

Trang 7 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 Cuối cùngCuối cùng