Trang 11 / 107 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 1067

Chủ đề: Thông báo của VNPhoto Miền Bắc

Vụ cô lái đò này càng ngày càng ly kỳ. Hay nhỉ. Thế còn chuyện bác SKD286 với Clb Hoàng Gia là sao hả sếp. Em đang ở SG đây. Chiều mai mới về HN. Ai có cần mang vác gì em giúp.
    Pictures Triggering Changes

Quote Được gửi bởi DTD145
    ... Em có 1 Wave alpha có thể cho em mượn để đi lại trong những ngày lưu lại Hà Nội. Có thế nào bác ới em DTD145 0913510631
    Quote Được gửi bởi triendoncoi
    Nhà em Gần trường ĐH Nông Nghiệp I - có gì bác cứ ới em về khoản đi lại v.vv... tại Trâu Quỳ . Em Lo dc ạh . Khôi 0989146757
    Đa tạ sự nhiệt tình của các bác .
    Em vửa gọi điện cho cô lái đò. Dự kiến là 2 mẹ con cô bé sẽ ra bến xe Giáp Bát sáng CN 1/7. Em và bác Cuongga sẽ ra đón (hy vọng là bác Cuongga trở về bình an cuối tuần này sau chuyến du hý miền Trung ) rồi tìm chỗ trọ quanh khu vực Hà Đông cho gần địa điểm thi đợt đầu.
    CHỗ trọ gần các địa điểm thi đợt sau xin nhờ bác Triendoncoi và các bác bên Long Biên tìm giúp.

Để thiết thực giúp cô lái đò. Em đề nghị anh em nhóm Hà Nội quyên góp một khoản tiền lộ phí đi thi cho em Lụa.
    Nếu các bác đồng ý thì chiều thứ Bẩy 30/06 ra CX góp nhá. Nguyệt_ca nhớ vụ này cho anh nhá .
    01. DTD145 : 100k
    02.Trauvang : 100k (DTD145 góp hộ)
    03......
    04......
    Được sửa bởi DTD145 lúc 07:40 AM ngày 29-06-2007
    Con nghệ thuật, nó ở đâu nhỉ ?

Cám ơn bác Olympus1971 đã kể một câu chuyện rất hay và tình cảm. Thiết nghĩ, những giá trị đính thực mà NTNA đem lại không hẳn chỉ có những tấm ảnh đẹp mà nó còn có vai trò như một cầu nối để con người gần nhau hơn. Cám ơn các bác đã và đang nỗ lực để câu chuyện có một cái hậu tốt. Cá nhân em, em cũng rất rất muốn Vân Long Luận Kiếm có một happy ending.

Trauvang.
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Các bác nhà ta đi đâu hết rồi nhỉ ???

Chúng em vẫn loanh quanh đâu đây thôi. Một mắt đi xử lý con công việc (không thì bị cắt cơm mất), một mắt theo dõi và chưa nghe thấy đã hiểu (nhu cầu của gấu mẹ và gấu con). Còn mỗi ngón trỏ rỗi hơi hay đòi đi chơi. Bác nào có chương trình gì hay đề xuất đê. Ve ve ve hè về...
    Pictures Triggering Changes

Quote Được gửi bởi DTD145
    Để thiết thực giúp cô lái đò. Em đề nghị anh em nhóm Hà Nội quyên góp một khoản tiền lộ phí đi thi cho em Lụa.
    Nếu các bác đồng ý thì chiều thứ Bẩy 30/06 ra CX góp nhá. Nguyệt_ca nhớ vụ này cho anh nhá ...
    Quote Được gửi bởi trauvang
    Cám ơn bác Olympus1971 đã kể một câu chuyện rất hay và tình cảm. Thiết nghĩ, những giá trị đính thực mà NTNA đem lại không hẳn chỉ có những tấm ảnh đẹp mà nó còn có vai trò như một cầu nối để con người gần nhau hơn. Cám ơn các bác đã và đang nỗ lực để câu chuyện có một cái hậu tốt. Cá nhân em, em cũng rất rất muốn Vân Long Luận Kiếm có một happy ending.

Trauvang.
    Cám ơn sếp và bác @trauvang. Lúc đầu em viết lại câu chuyện để chia sẻ ấn tượng về 1 cô bé châm học bất chấp hoàn cảnh gia đình khó khăn - "đâu phải con đò nào cũng có sách giáo khoa". Khi biết cô bé có điểm tốt nghiệp phổ thông của các môn sẽ thi ĐH (Toán-Lý-Hoá) là 8/9/8,5 thì em tin rằng cô bé có đủ khả năng để đạt được ước mơ của mình. Hy vọng sự giúp đỡ của mọi người sẽ làm con đường đến với ước mơ của cô bé bớt vất vả.
    01. DTD145 : 100k
    02.Trauvang : 100k (DTD145 góp hộ)
    03. olympus1971: 100k
    04......

Định trao đổi trực tiếp với trưởng thôn, nhưng sợ ngày mai "busy day" nên mạo muội mấy lời.
    Theo thiển ý nhà em, cái mà mẹ con cô Lụa cần lúc này là có chổ ăn, chỗ ở thoải mái mà không bị chặt chém đẹp, có phương tiện đi lại an toàn và đảm bảo đúng giờ để đến và rời các địa điểm thi, và có thể TOÀN TÂM TOÀN Ý tự huy động nội lực để thi cho tốt, đạt được ước mơ vào đại học của không chỉ cô Lụa mà của cả gia đình, họ hàng cô ấy. Vậy nên bác nào thiện tâm và có khả năng thì nên giúp đỡ theo hướng này.
    Nhà em nghĩ cô Lụa và gia đình cũng là những người có bản lĩnh và tự trọng. Khi họ còn có khả năng tự kiếm sống, khi không bị những khiếm khuyết của cơ thể, v.v.. hành hạ như một số người không may khác, chắc gì họ đã chịu ngửa tay xin tiền từ những người không hoặc mới quen biết?
    Vậy nên còn có một vấn đề quan trọng là "cho" - chia sẻ sự giúp đỡ thế nào, vừa hợp lý, lại hợp tình.
    Vài lời nông cạn, nếu có gì không phải, xin làng bỏ quá cho.
    Được sửa bởi uman lúc 09:01 AM ngày 29-06-2007

Vấn đề lả lúc này mà mẹ con cô ấy không bị chặt đẹp mới là lạ ( kể cả các bác HN đi thuê giờ này cũng thế ) Vậy nên theo ý của bác thì làm thế nào ... Người ta cũng trọng cái tình lắm ... chỉ lời động viên thăm hỏi cũng đã là quí lắm rồi ...vấn đề không phải người ta xin mà là chúng ta giúp đỡ ...Bác có cách nào hay hơn chăng ????????

Em nghĩ, nếu đã biết địa điểm thi của cô Lụa (mạn Hà Đông) thì ta chia nhau đi hỏi thuê, chỗ nào thuận tiện mà giá cả tốt nhất theo từng người tìm thì ta hội ý, trao đổi với nhau, trước khi đặt thuê chính thức.
    Nếu có thể, các bác nào xung phong là xe ôm, đưa đón hai mẹ con cô ấy.
    Khi thi, quan trọng là buổi trưa. Nếu có chỗ ăn tốt (vừa đủ thôi, không phải quá no, quá ngon) và có chỗ tranh thủ ngả lưng, chợp mắt khoảng 30 phút, thì buổi chiều thi sẽ tốt hơn.
    Và, nếu có bác nào có kiến thức, giúp cô ấy đảo qua khối lượng kiến thức (overview thôi) để hệ thống lại thì quá tốt (Nhà em lại lệch pha rồi, cô ấy không thi khối A).
    Theo em nghĩ, đó là những vấn đề thiết thực mà ta nên giúp và người được giúp cũng cảm thấy thoải mái.
    Cũng giống như mọi cuộc thi đấu, tâm lý người đi thi là rất quan trọng. Thậm chí, đối với những người chưa từng trải, tâm lý có thể chiếm >50% thành bại. :D
    PS: @giáo chủ: em biết giáo chủ đang online nên thắc mắc. Tại sao nhà em không bao giờ post được bài ngay ... toàn bị ...invalid... phải đến try thứ 2, 3, 4, 5 :(

Trang 11 / 107 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161 ... Cuối cùngCuối cùng