Trang 3 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 162

Chủ đề: Cung đường đèo Khánh Vĩnh (Đà lạt -Nha Trang)

Mình và một vài người bạn là dân mê thủy sinh của diễn đàn TSO. Đợt vừa rồi tụii mình đi Bidoup để sưu tầm cây thủy sinh và thư giãn. May mắn là đợt vừa rồi đi không có sương mù và mưa nhiều, chỉ một vài đoạn. Nhưng cách đây vài tháng, người đi tiền trạm lại gặp sương mù mà 5m trước mặt hoàn toàn không thấy gì. Công nhận đây là 1 trải nghiệm rất lý thú.

Có một con suối ở giữa đèo, rất đẹp... hình như có 1 lần VNPT đã chụp ảnh tại đây:

Đợt này chủ yếu với mục đích chụp mẫu thực vật nên không cắm lens góc rộng, nên không thể nào thể hiện hết cảnh nơi này. Hy vọng có dịp lần sau chắc chắn sẽ có nhiều thu hoạch hơn.

Ảnh rất đẹp, nhìn là lại muốn vác ba lô lển đường .

Quote Được gửi bởi Yuury View Post
    Ảnh rất đẹp, nhìn là lại muốn vác ba lô lển đường .
    Thấy muốn thì cuối tuần vác ba lô lên liền đi bác à. Tôi đi làm việc ở Đà lạt xong, nghe nói cung đường này mới làm đẹp lắm là sáng hôm sau kêu xe Honda ôm đi liền đó. Theo kinh nghiệm của mình, nếu không thích xuống Nha Trang chơi thì chỉ cần lên ĐL thuê xe đi qua khỏi đỉnh đèo một đoạn rồi quay lại Đlat thì chụp đc nhiều cảnh hơn mà đỡ mệt.
    Hồi này hơi bị lu bu nên không đi tiếp đươc, hôm nay quay lại thấy có thêm bạn cùng đi với nhiều ảnh đẹp thấy vui lắm, cám ơn các bạn nhiều, đi chơi càng đông càng vui mà )
    @Artson:Hồ XH sau khi thay nước bây giờ sạch và đẹp lắm, cuối T12 có hội hoa đó bác à.
    Từ đầu tới giờ toàn ngồi xe bắn các cung đường quanh co, tạm dừng chân chụp cảnh ven đường một chút:

Được sửa bởi lhquan lúc 02:55 PM ngày 09-11-2011

Ảnh trong và đẹp, mù và sương. Tuyệt bác rồi. Những ảnh mô tả đủ cái đẹp của đường đèo Dalat- NhaTrang.
    Đang đợi xem tiếp bác nhé.
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

@lhquan ơi,mình chắc qua lễ hội hoa đi lên Đà Lạt,từ năm 2008 đến nay cũng lâu quá,mình chưa đi con đường mới Đà Lạt-Nha Trang,à bác cho biết có thể đi xe ôm ? cái vụ này chắc mình đi như vậy,ảnh thiên nhiên phong cảnh của bác đẹp,thêm tí nền trời xanh và tí mây thì hay quá luôn,cám ơn lhquan.

Quote Được gửi bởi daubac View Post
    Ảnh trong và đẹp, mù và sương. Tuyệt bác rồi. Những ảnh mô tả đủ cái đẹp của đường đèo Dalat- NhaTrang.
    Đang đợi xem tiếp bác nhé.
    Cám ơn bác daubac ghé thăm, cung đường này đường đèo dốc quanh co nhưng dễ đi, nó đủ dài, đi từ cao nguyên, qua núi cao, để ra tới biển và nhất là còn giữ được nét hoang sơ tự nhiên có đủ thứ đẹp, tha hồ mà ngắm mà chụp. Hôm tôi đi mưa quá chụp được có một tí tẹo gọi là có cái để chia sẻ với mọi người thôi. lâu lắm rồi kô có dịp ra Tao đàn chụp ké mẫu của bác)
    Quote Được gửi bởi artson View Post
    @lhquan ơi,mình chắc qua lễ hội hoa đi lên Đà Lạt,từ năm 2008 đến nay cũng lâu quá,mình chưa đi con đường mới Đà Lạt-Nha Trang,à bác cho biết có thể đi xe ôm ? cái vụ này chắc mình đi như vậy, ảnh thiên nhiên phong cảnh của bác đẹp,thêm tí nền trời xanh và tí mây thì hay quá luôn,cám ơn lhquan.
    Cám ơn góp ý của bác về cái vụ them tí trời xanh, mây trắng, vâng tôi nhớ làm siêng thêm một chút. Nếu bác đi KVinh một mình thì kiếm bác xe ôm đi cho có bạn, đi sớm để lên được độ cao của đèo mà chụp sương mù trên các đỉnh núi thì tuyệt. Tôi thích phong cảnh thiên nhiên nên thích đến những vùng còn hoang sơ vắng vẻ, nếu đi mà có 2-3 người rủ nhau thì vui mà an toàn rồi, cứ đến vùng nào mình thích, kiếm chỗ nghỉ (gửi đồ) rồi thuê xe 2 bánh chở nhau đi nếu cần thì thuê thêm 1 bác xe ôm vừa chở vừa dẫn đường. Đi cung đường chừng 60-70km, sáng đi sớm chụp bình minh, trưa kiếm chỗ nghỉ ngơi chụp đủ thứ, chiều quay lại chụp hoàng hôn là vừa đủ hết một ngày. Tôi thấy đi xe 2 bánh tuy cực cái thân mà có nhiều cái thú còn đi xế hộp thì khỏe cái thân nhưng nếu gặp bác tài không có máu chụp choẹt lái thì cũng giống ngồi nhà coi phong cảnh trên TV thôi. Chúc bác có chuyến đi vui, nếu bác cũng có cái thu vui thích lang thang đây đó thì mình hẹn nhau offcafe một cái nha )

Mình đi tiếp:

#45 Ba hoa nhặt đươc bên đường
    Được sửa bởi lhquan lúc 02:54 PM ngày 10-11-2011

Hình đẹp

chúc bác có nhiều hình đẹp hơn nữa
    Everything has its beauty, but not everyone sees it.
    D90 and more...

Quote Được gửi bởi lhquan View Post
    ... Tôi thích phong cảnh thiên nhiên nên thích đến những vùng còn hoang sơ vắng vẻ, nếu đi mà có 2-3 người rủ nhau thì vui mà an toàn rồi, cứ đến vùng nào mình thích, kiếm chỗ nghỉ (gửi đồ) rồi thuê xe 2 bánh chở nhau đi nếu cần thì thuê thêm 1 bác xe ôm vừa chở vừa dẫn đường. Đi cung đường chừng 60-70km, sáng đi sớm chụp bình minh, trưa kiếm chỗ nghỉ ngơi chụp đủ thứ, chiều quay lại chụp hoàng hôn là vừa đủ hết một ngày. Tôi thấy đi xe 2 bánh tuy cực cái thân mà có nhiều cái thú còn đi xế hộp thì khỏe cái thân nhưng nếu gặp bác tài không có máu chụp choẹt lái thì cũng giống ngồi nhà coi phong cảnh trên TV thôi ...
    Đúng như bác nói, em có dịp ngang qua đây 1 lần bằng 4 bánh, bác tài kg mê nhiếp ảnh nên chẳng chụp choẹt gì nhiều ... khi nào bác có tổ chức đi chổ này lần nữa mà thiếu chiến hữu thì bác nhớ hú em với nha! Thanks bác đã share ảnh!
    Gear mắm vố nhưng ham hố!

em thích tấm 41 của bác. em thích nhìn con đường ngoằn ngoèo. Tuy nhiên, em đã qua đây rồi, bác nên có một tấm đúng trên đỉnh Hòn Giao chụp các cung đường cao thấp rất đẹp

Quote Được gửi bởi Duy-My View Post
    Đúng như bác nói, em có dịp ngang qua đây 1 lần bằng 4 bánh, bác tài kg mê nhiếp ảnh nên chẳng chụp choẹt gì nhiều ... khi nào bác có tổ chức đi chổ này lần nữa mà thiếu chiến hữu thì bác nhớ hú em với nha! Thanks bác đã share ảnh!
    1 năm em lên đây vài chục lần nhưng chỉ làm việc chẳng hưởng thụ được gì nhiều :( em đang ngồi online Đà Lạt đây muà này cung đường này là phê nhất hehe em đang tìm cao thủ macro đi chung để học hỏi đây anh Duy-My ơi khi nào đi hú em 1 phát em tình nguyện làm hướng dẩn viên
    Khi muốn thấy cung đường này đẹp thì có 2 cách là phải dậy thật sớm để xuất phát từ Đà Lạt hoặc ngũ tại đây luôn chứ phượt trể quá sẽ khó hưởng thụ hết vẽ đẹp cuả nó. Giới thiệu 1 số ảnh em tranh thủ bắn vài phát trong lúc làm việc
    1.

2.

3.

4.

5. Thằng con em nó khoái vô rừng chổ Hòn Giao này lắm :D
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

Trang 3 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng