Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 162

Chủ đề: Cung đường đèo Khánh Vĩnh (Đà lạt -Nha Trang)

Quote Được gửi bởi kaboom View Post
    Em cũng may mắn vừa được đi cung đường này vào khoảng trung tuần tháng 11 vừa rồi.
    Cỏ bông lau đẹp lắm :x

@ kaboom: vâng lau đẹp lắm bác ah, có đôi nào dám phượt lên đây chụp ảnh cưới chắc ko thể đụng hàng được, tiếc là đến độ cao khoảng 1000m thì bị mưa và sương mù, sang bên kia đèo cũng phải xuống tới độ cao hơn 1000m mới hết mưa (tầm nhìn xa dưới 10m) nên chắc phải đi lại thôi), bác nhớ đánh số lại giúp e nhé.
    @ All: Bác nào có hình cung đường này cùng góp chung cho vui.

Được sửa bởi lhquan lúc 07:53 PM ngày 31-10-2011

thích ảnh số 10, đúng nghĩa xẻ núi làm đường.

Quote Được gửi bởi lhquan View Post
    @ All: Bác nào có hình cung đường này cùng góp chung cho vui.
    Cám ơn bạn có lời mời.
    Đầu tháng 8/2008 có dịp công tác Nha Trang tôi "mượn khô" được cái Isuzu bèn kéo vé lui hai ngày. Một mình chạy Nha Trang Đà Lạt theo đường Khánh Vĩnh rồi về Phan Rang thăm tháp Chăm. Dọc đường có cái ảnh này xin góp vui

@ thiennhan: Đón chào bác đã tham gia, ảnh bông lau trong nắng trong gió của các bác nhìn thấy phê quá, chắc là phải đi lại cung đường này để chụp lau và sương mù nhìn từ trên đỉnh núi (lần này có kinh nghiệm rồi không lo sợ trời tối nữa). Trên đường mới vào đoạn có lau là mình đã muốn chụp rồi nhưng anh bạn đi cùng nói chưa ăn thua gì, đi đoạn nữa mới đẹp. Trời chẳng chiều lòng người tí nào, bắt đầu đến đoạn có lau đẹp thì trời đổ mưa xối xả và sương mù mịt, đường còn chẳng thấy huống gì là lau, ráng vuốt mặt mà đi mong sao tìm được chổ núp mưa, đi qua đoạn thấy có biển báo độ cao 1500m nhưng mưa to quá không chụp đc, tới đc trạm kiểm lâm khoảng hơn 11h mà trời tối mù, càng đợi trời càng mù mịt hơn nên cũng lo. có anh kiểm lâm mở cửa mời vào nhà, hỏi thăm đc mấy câu, anh ấy nói ở đây có chờ tới tối trời cũng vậy thôi, ráng đi khoảng hơn 1km thì trời sẽ sáng. thế là ae đành lò mò đi tiếp. Mình cố chụp mấy hình để ghi lại cảnh sương mù ở đây:
    #29 chụp từ hiên nhà trạm kiểm lâm

#31 Ra đi trong màn sương (Ko biết tầm nhìn xa lúc này là mấy m, Cứ căn theo vạch trắng mà đi nhé).
    Được sửa bởi lhquan lúc 10:05 AM ngày 01-11-2011

@lhquan: lần đó tôi chạy từ Nha Trang lên, tới Đà Lạt vừa mưa vừa rét. Nhìn trẻ con tan trường mặc áo len đi dưới mưa lai rai. Nghĩ chắc ở lại cũng không thăm thú được gì, tôi ăn bữa trưa rồi đổ đèo về Phan Rang. Tình huống "bi thảm" gần như nhau nhỉ :-)

Nhìn những cung đường ngoèn nghèo mà nhớ Tây nguyên, nhớ ĐL quá
    30D + 17-85 + tripod + ... + lớp mầm + thời gian + không gian + bắn = chưa ưng cái nào

@thiennhan: Mình nghĩ bác cũng từng phong trần lắm rồi và có máu khám phá kiểu "du lịch balo" đấy. thiệt tình mình cũng đã từng lội mưa rừng một mình và cứ có dịp đến vùng mới lạ là không ngại gì chuyện kiếm xe 2 bánh để lang thang kiểu con nhà phượt liền, cũng có lần sau chuyến công tác ở HN cũng một mình một ngựa lò mò trong sương mù như vầy để đi từ Sapa qua lai châu rồi, mình đã thích thì chuyện gặp tình huống "bi thảm" kiểu trên không ngại nhưng chỉ tiếc là không chụp đc hình như dự kiến thôi, phải mất công ôm ấm ức trong bụng đợi dịp khác)

Quote Được gửi bởi thiennhan View Post
    Cám ơn bạn có lời mời.
    Đầu tháng 8/2008 có dịp công tác Nha Trang tôi "mượn khô" được cái Isuzu bèn kéo vé lui hai ngày. Một mình chạy Nha Trang Đà Lạt theo đường Khánh Vĩnh rồi về Phan Rang thăm tháp Chăm. Dọc đường có cái ảnh này xin góp vui
    tấm này nhìn đẹp lắm bác ơi. nhìn khung cảnh nhìn thật tuyệt. làm em củng nôn nao muốn làm một chuyến. hihi.

Quote Được gửi bởi lhquan View Post
    sau chuyến công tác ở HN cũng một mình một ngựa lò mò trong sương mù như vầy để đi từ Sapa qua lai châu
    Máu đi hơn tôi nhiều :-)
    Quote Được gửi bởi vich View Post
    tấm này nhìn đẹp lắm bác ơi. nhìn khung cảnh nhìn thật tuyệt. làm em củng nôn nao muốn làm một chuyến. hihi.
    Cám ơn đã thích ảnh. Có dịp nên đi. Xê dịch là chuyện rất đáng làm, rồi mới thấy được gì chứ. Nhiều người cứ hỏi "đi có gì" :-)

@lhquan ơi,cám ơn bác những về ảnh Đàlạt mới,bác cho tôi lại nhớ Đà lạt rồi,cái năm xã nước hồ cho đến giờ tôi chưa lên ĐL,ảnh đẹp với đường mới Đà Lạt- Nha Trang,tôi thấy đường sạch không rác túi nylon phải không bác?

Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng