Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Admin và các thành viên.

Admin và các thành viên.

Chào BQT!

Em tham gia diễn đàn tử những ngày đầu thành lập VNphtoto.net. Bài viết của em thì chẳng bao nhiêu, hơn nữa việc chụp hình thì em chụp cũng còn rất xấu. Không phải vậy mà em không được ý kiến.
    Gần đây, em theo dõi rất kỹ những bài viết trong mục tán gẫu. Em đọc rất kỹ từng mục, từng lời văn tiếng nói của các thành viên tham gia trong mục. Những nick như namless, hoacoi, ***hoacoi***... trở nên rất quen thuộc. Từ sau bài viết của bác phongdigicam, thì tôi không còn nhận ra bác nào là hoacoi thật bác nào là hoacoi giả. Nói chung từ sau bào viết ấy thì tôi không quan tâm đến chất lượng lời nói của "những bác **hoacoi**' nữa. Nhưng thật ra những bài viết của trước đó của bác hoacoi rất đáng suy ngẫm. Đôi lúc chúng ta vui thì vui nhưng cũng nên ở một chừng mựt. Thôi thì nói bâng quơ không biết bao giờ mới vào vấn đề chính mà em muốn góp ý nên em xin đi thẳng vào vấn đề vậy.
    Em thấy gần đây các bác nhà ta hay quan tâm đến việc vừa đánh trống vừa thổi kèn, vừ đá bóng vừa thổi còi.... Việc này mọi người không nhận ra thì thôi, nếu nhận ra rồi thì cảm thấy vấn đề trở nên ...dở. Thế nên những thành viên trong BQT nếu tham gia các hoạt động như tất cả các anh em khác thì cứ vẫn giữ những nick của mình mà sinh hoạt bình thường. Những việc nhạy cảm trong site, cụ thể là vấn đề treo nick những thành viên không tuân thủ site thì không nên để những cái nick như The Amateur, Ravic, Hoakts, Apham...vào thông báo treo nick mặc dù biết rằng các bác này là Min mod trong site mà nên có một cái nick gọi là Admin, Mod vào thông báo treo nick. Như vậy thì các vấn đề về cá nhân của thành viên BQT không bị ảnh hưởng.

Em góp ý sơ như vậy, hy vọng BQT nhận ra vấn đề. Chào thân ái!

Aneo
    0916 057 057
    Canon T3i + 75mm tominon + Yashica D giải khuây.

Đồng ý với ý kiến của bác, khi thông báo treo nick hoặc các thông báo chung của 4r thì chỉ nên có 01 nick dùng chung cho tất cả các min, mod... Như vậy khi các bác đi ọp với mọi người sẽ được đối xử như những thành viên khác (CÔNG BẰNG), tránh việc bác min này treo nick, bác mod kia đả kích ai đó ... sau đó đi ọp lại nhận được phản ứng không hay của các thành viên.
    Đây là ý kiến cá nhận mình, nhưng mong rằng các bác cân nhắc lại xem sao ... Các bác IT của 1 Cty cũng có 1 địa chỉ mail dùng chung khi thông báo chung cho mọi người.

Quote Được gửi bởi aneo
    Chào BQT!

...vào thông báo treo nick mặc dù biết rằng các bác này là Min mod trong site mà nên có một cái nick gọi là Admin, Mod vào thông báo treo nick. Như vậy thì các vấn đề về cá nhân của thành viên BQT không bị ảnh hưởng.

Em góp ý sơ như vậy, hy vọng BQT nhận ra vấn đề. Chào thân ái!

Aneo
    Thay mặt BQT, rất cám ơn bác Aneo đã đóng góp ý kiến. Thực ra việc này BQT đã có nick chung. Nhưng có thể do thuận tiện (đỡ phải log in-out) nên vài bác chưa sử dụng tới chức năng này. Chúng tôi xin ghi nhận và sẽ cố gắng thực hiện.
    Cựu Chủ tiệm tạp hóa CANON cuối phố

Cám ơn các bác đã góp ý. Tốt nhất là làm sao mình ít dùng các nick này.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham
    ... Tốt nhất là làm sao mình ít dùng các nick này.
    Rất khoái câu trên của bác Apham :lol: .

Em nghĩ mỗi nguời đều có " góc cạnh ", có " lý " riêng . Khi giao tiếp trên tinh thần ráng xếp bớt góc cạnh + " thương nhau 9 bỏ làm 10 " sẽ rất vui & dễ hòa hợp .

Site mình là site Nhiếp Ảnh, trên diễn đàn, nên tập trung mọi thời gian, sức lực vào cái " thú đam mê" , " thú đau thương " này :D ( Nghiên cứu, bình luận / bàn loạn xoay quanh đề tài Nhiếp Ảnh ) tránh lạc qua các đề tài khác, sẽ giảm bớt được xung đột .

Quote Được gửi bởi nguyenngoc
    Đồng ý với ý kiến của bác, khi thông báo treo nick hoặc các thông báo chung của 4r thì chỉ nên có 01 nick dùng chung cho tất cả các min, mod... Như vậy khi các bác đi ọp với mọi người sẽ được đối xử như những thành viên khác (CÔNG BẰNG), tránh việc bác min này treo nick, bác mod kia đả kích ai đó ... sau đó đi ọp lại nhận được phản ứng không hay của các thành viên.
    Đây là ý kiến cá nhận mình, nhưng mong rằng các bác cân nhắc lại xem sao ... Các bác IT của 1 Cty cũng có 1 địa chỉ mail dùng chung khi thông báo chung cho mọi người.
    Trước tiên rất cám ơn bạn aneo và các bạn đã có ý tốt cho BQT. Nhưng tôi cũng xin có vài ý kiến:
    -Bạn nguyen ngoc, khi tôi đi off với các thành viên khác, tôi vẫn tự mình suy nghĩ mình cũng như mọi người và vẫn được anh em xem như bạn bè ( và tôi thấy các thành viên BQT khác cũng thế). Theo tôi, chỉ có những kẻ tự bản thân mình làm điều gì đó không tốt mới thấy xấu hổ trước mọi người hay tự thấy người khác có vẻ đối xử không công bằng với mình mà thôi.
    -Có chắc là khi BQT sử dụng nick admin hay mod gì đó rồi thì khi tranh luận với nick hoakts, ravic, apham... các nick khác không la làng ''bác min có quyền lực ăn hiếp em'' nữa??
    -Dĩ nhiên việc treo nick chỉ là giải pháp cuối cùng và khi treo BQT cũng dẫn chứng rõ nick đó bị treo vì lý do gì nên việc các thành viên phản ứng như bác nguyenngoc nêu cũng khó xảy ra được (ít ra cũng đến thời điểm này)!
    Một lần nữa xin cám ơn góp ý của các bạn!
    Được sửa bởi ravic lúc 07:10 PM ngày 21-05-2007
    Phó nháy.
    My Gallery

Quote Được gửi bởi ravic
    -Có chắc là khi BQT sử dụng nick admin hay mod gì đó rồi thì khi tranh luận với nick hoakts, ravic, apham... các nick khác không la làng ''bác min có quyền lực ăn hiếp em'' nữa??
    Chào bác ravic, thật ra thì mình không phản đối gì cả, chẳng qua là góp ý kiến của mình trong việc này thôi.
    Cụ thể thì trong trường hợp tranh luận thì các bác dùng nick của mình (bày tỏ chính kiến tự do). Nhưng khi thông báo treo nick chẳng hạn, các bác dùng chung 01 nick thì việc gây tâm lý không hay sẽ không xảy ra. Mình ví dụ, nếu mình đã từng off với các bác, nếu vì lý do nào đó (ai mà biết được) mình bị bác treo nick 01 tháng (đương nhiên là bác đúng thì bác mới treo nick mình). Như vậy, khi gặp bác ở đâu đó, dù gì thì mình cũng cảm thấy không thoải mái khi tiếp xúc với bác. Mình nhớ là đã từng xảy ra tình trạng reg nick ảo vào để đăng các ý kiến tranh luận với các bác kia mà.
    Đây là ý kiến riêng của mình, nếu các bác thấy được thì thay đổi, nếu thấy chưa hợp lý, OK, xem như các bác cũng nhận được một lựa chọn cho sau này. :dodo:

Quote Được gửi bởi nguyenngoc
    Chào bác ravic, thật ra thì mình không phản đối gì cả, chẳng qua là góp ý kiến của mình trong việc này thôi.
    Cụ thể thì trong trường hợp tranh luận thì các bác dùng nick của mình (bày tỏ chính kiến tự do). Nhưng khi thông báo treo nick chẳng hạn, các bác dùng chung 01 nick thì việc gây tâm lý không hay sẽ không xảy ra. Mình ví dụ, nếu mình đã từng off với các bác, nếu vì lý do nào đó (ai mà biết được) mình bị bác treo nick 01 tháng (đương nhiên là bác đúng thì bác mới treo nick mình). Như vậy, khi gặp bác ở đâu đó, dù gì thì mình cũng cảm thấy không thoải mái khi tiếp xúc với bác. Mình nhớ là đã từng xảy ra tình trạng reg nick ảo vào để đăng các ý kiến tranh luận với các bác kia mà.
    Đây là ý kiến riêng của mình, nếu các bác thấy được thì thay đổi, nếu thấy chưa hợp lý, OK, xem như các bác cũng nhận được một lựa chọn cho sau này. :dodo:
    OK, mình vẫn cám ơn bạn kia mà. Cái ý mình đưa ra cũng chỉ là lời phát biểu của cá nhân nghĩa là vẫn là một ý kiến như ý kiến của bạn - không hơn không kém. Đâu có nghĩ là bạn phản đối gì đâu.
    Thân,
    Phó nháy.
    My Gallery