Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: một APP dành cho iphone, ipad app hữu ích cho các đi chụp hình.

một APP dành cho iphone, ipad app hữu ích cho các đi chụp hình.

hôm nay tôi xin giới thiệu với các bác thích chụp hình và có trong tay chiếc Iphone hay ipad một phần mềm khá hay đó là FotometerPro. Phần mềm này một khi đã cài đặt trên iphone hay ipad thì hoạt động giống như 1 chiếc máy đo độ sáng sử dụng camera trước và sau của iphone hay ipad như là 1 sensor. ngoài ra chương trình này còn có timer cho bác nào muốn chơi pinhold camera hay phơi sáng...

HÌNH MẶT TRƯỚC CỦA APPS:

HÌNH MẶT SAU CỦA APP :

chuơng trình lập trình tính toán cho ISO từ 25 đến 6400 với 1/2 EV stepping, khẩu độ từ 0.95 cho đến 1000 bao gồm tất cả các khẩu độ của các lens đắt tiền đến rẻ tiền.

Cách đo như sau (cái này đã có hướng dẫn trong user mannual) : sau khi chỉnh khẩu độ mong muốn bằng cách chỉnh kim chỉ khẩu độ, chỉnh độ bù trừ sáng EV chỉa sensor (camera) vào nơi muốn đo. thì chương trình sẽ cho ta shutter speed cần có để set trong máy và chụp. chuơng trình cũng tívch hợp một đồng hồ đếm xuống trong một màn hình khác. Sau khi moị thứ được chuẩn bị thì bấm đồng hồ để đếm xuống để canh giờ chụp. Theo người viết chuơng trình thì cái này dùng cho ai chơi Pinhole camera.

SÁCH HƯỚNG DẪN

Chuơng trình này của kitdastudio.com

FOTOMETER PRO / Made in Hong Kong with Passion / Co-designed by kitdastudio.com & imdc.hk

http://itunes.apple.com/app/fotomete...439913393?mt=8

Điều quan trọng nhất là HIỆN NAY APPS NÀY ĐANG CHO DOWNNLOAD FREE TRÊN APPSTORE. MỌI NGƯỜI NHANH TAY LÊN NHÉ.

chúc mọi người vui vẻ với app này nhé

Ui trời,cái này hay quá tối về mần mới được.Thank bác đã chia sẻ.

Có vẻ hay đây, để em download về dùng thử.
    Cảm ơn bác đã chia sẽ.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

hay quá, cám ơn bác nhiều, để em download về nghich thử
    Canon 60D + kit 18-135 IS + 50-1.8 + mới tập tành = ?.?.?.?

Cái này hình như chỉ có tác dụng hữu ích với máy film thôi, máy DSLR bây giờ tự điều chỉnh các thông số (chế độ EV, TV) nên đâu cần ! Còn nếu chụp chế độ M mà sử dụng chương trình này thì cũng chẳng khác gì chụp tự động

Thanks bác nhé, tiện quá, reflected mode hay đấy bác,

Quote Được gửi bởi hienchung View Post
    Cái này hình như chỉ có tác dụng hữu ích với máy film thôi, máy DSLR bây giờ tự điều chỉnh các thông số (chế độ EV, TV) nên đâu cần ! Còn nếu chụp chế độ M mà sử dụng chương trình này thì cũng chẳng khác gì chụp tự động
    Uhm, thì đừng sài bác ạ... )

Hay quá, phải tải về xài thử mới được, thanks bác đã chia sẻ

"dành cho iphone"
    Các bác cho em hỏi "lúa" một tý, vậy app này những dòng điện thoại cảm ứng khác không xài được ạ?

Quote Được gửi bởi viruspc View Post
    "dành cho iphone"
    Các bác cho em hỏi "lúa" một tý, vậy app này những dòng điện thoại cảm ứng khác không xài được ạ?
    App này chỉ dành riêng cho IOS thôi bác ah. Mình không biết các dòng điện thoại khác có các app tương tự không nữa.