Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Hình Đám Cưới - Làm thế nào cho hình nhìn tươi hơn? Xim Giúp

Hình Đám Cưới - Làm thế nào cho hình nhìn tươi hơn? Xim Giúp

Những tấm hình dưới đây bị phàn nàn là màu tái. Các bác nhận định giùm nhé. Nếu có thể, các bác có thể giúp em làm thế nào dùng Adobe Photoshop chỉnh cho những tấm hình này nhìn tươi và tự nhiên hơn không? Cám ơn các bác.

Thử nghịch cái saturate xem sao, cũng bổ đấy. nhớ thêm tý sharpen USM.

Bạn xem được không?

Đậm đà hơn tí nè !!

Cám ơn các bác đã góp ý và giúp em. Có lẽ tấm sửa lại của bác piglet là hài hòa. Không đỏ lắm mà cũng không tái lắm. Bác piglet có thể cho em biết cách bác sửa ra sao không? Bác dùng Curve, Saturate hay Color Correction ...or any. Cám ơn các bác lần nữa nhé.

chào bác. 1D-II & 70-200mm mà chụp thế này phí máy quá bác ơi :D
    hilights details bị mất hết và shadows noise quá nhiều.
    sửa vui vậy thôi chứ hình jpg 8 bit thế này chẳng thể làm gì được nhiều đâu

Được sửa bởi TeddyLoves lúc 02:44 AM ngày 16-07-2005
    --

Bác TeddyLoves ơi,

Cám ơn bác đã góp ý. Em vẫn còn đang học hỏi thêm mà. Có một điều mà em băn khoăn và không biết là có bác nào có cùng nỗi băn khoăn này khong. Đó là:

Tấm hình RAW original có đầy đủ highlight & detail, nhưng không phải chỉ có cặp cô dâu chú rể này than trách, nhung hầu hết các cô dâu chú rể người Việt Nam đều than trách là hình tối. Và để hình sáng đều thì bị mất het highlight and detail. Vì vậy, để làm vui lòng họ, tôi đành phải làm mất đi những điểm mà "professional keys" như highlight and detail. Điều này tôi thấy rất nhiều ở những studio o VN (Saigon) hay các hình chụp đám cưới của người VN. Khi chụp cho Mỹ thì họ lại muốn có đầy đủ highlight and detail cho nên tôi lại không làm hình sáng.

Trên trang web này, có rất nhiều bác có kinh nghiệm va Pro. Ở level cua các bác, các bác am hiểu về nghệ thuật lẫn technique cho nen khi nhìn những tấm hình trên, các bác fail ngay.

Ở đây, em bị 1 problem là color balance bi off. Em dùng gray card như các bac Xichlo chỉ, em dùng ExpoDisk, em dùng white sheet paper để custome white balance mà không hài lòng. Vỉ vây ở đây em muốn hỏi về color hơn là những điểm khác.

Cám ơn hết các bác đã giúp đỡ và góp ý.

Xin lổi ở Hình này mình dùng Nikon Capture 4 . Mình có dùng Photoshop Elements 3.0 nhưng màu lên không nổi , rất hạn chế . còn Photoshop CS thì không có dùng ,đắt quá gần 1000usd vì không biết crack . Nếu chỉnh sửa hình về màu sắc ,độ nét ,ánh sáng theo mình thí Nikon capture 4 là tuyệt vời dễ sử dụng mà giá lại rẻ 100usd ,nếu có, bác sử dụng được ngay . Vì mình dùng version japan nên không biết hướng dẫn như thế nào .

Được sửa bởi piglet lúc 04:45 PM ngày 17-07-2005

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng