Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25

Chủ đề: Pentax MZ-S Quartz Data Back có nên mua?

Cool Pentax MZ-S Quartz Data Back có nên mua?

Em được ông anh nhượng lại cho cái máy ảnh chụp film Pentax MZ-S Quartz Date Back với giá 7 triệu VNĐ.
    Em tìm trên forums Pentax thì thấy chỉ có loại MZ-S, không có loại MZ-S QD nên hơi bỡ ngỡ, muốn hỏi các bác:

1. Có nên mua em này để chụp?
    2. Giá tiền như trên có mua được không?
    3. Có sử dụng được với ống kính SMC Pentax-M 50mmF1:1.7?
    4. Sao máy MZ-S QD là máy chụp film mà đắt ngang với máy số (K200D hoặc K10D)? Nó có gì đặc biệt?

Em mới tập tành chụp ảnh và thích chụp film, mong các bác chỉ giáo.

Cảm ơn các bác.

HTC_Magic@ Mz-S là một trong những hàng độc đáo của Pentax, theo như mình biết thì thêm QD là ghi được ngày tháng chụp trên tấm hình.

Nếu giá 7tr mà hàng còn mới thì cũng rất ok rồi còn nếu thêm cả grip nữa thì giá trên 10tr và tìm một em có cả grip và đẹp thì cũng rất khó.

Về chất lượng hình thì rất ok bạn không phải nghi ngại. tất cả các len ngàm K đều có thể sử dụng được trên Mz-S em M50/1.7 cũng vậy.

Chúc bác có được trải nghiệm mới với em nó!
    Thân

Quote Được gửi bởi TCI_support View Post
    HTC_Magic@ Mz-S là một trong những hàng độc đáo của Pentax, theo như mình biết thì thêm QD là ghi được ngày tháng chụp trên tấm hình.

Nếu giá 7tr mà hàng còn mới thì cũng rất ok rồi còn nếu thêm cả grip nữa thì giá trên 10tr và tìm một em có cả grip và đẹp thì cũng rất khó.

Về chất lượng hình thì rất ok bạn không phải nghi ngại. tất cả các len ngàm K đều có thể sử dụng được trên Mz-S em M50/1.7 cũng vậy.

Chúc bác có được trải nghiệm mới với em nó!
    Thân
    Em cảm ơn bác TCI_support đã trả lời em.
    Em vẫn muốn hỏi thêm: Sao máy MZ-S QD là máy chụp film mà đắt ngang với máy số (K200D hoặc K10D)? Nó có gì đặc biệt?

Nó có thể dùng được với các lens dòng DA, FA, F của Pentax? Vì theo em tìm hiểu thì đây là dòng máy film auto focus.

Ms-Z mắc vì chất lượng tốt, hiếm, thiết kế độc đáo.... nó là dòng pro máy film của Pentax và nhiều Pentaxian muốn sở hữu em nó nữa => đắt.

Len DA sử dụng cho máy số
    FA, F sử dụng được cả film và số vì nó có thể chỉnh được khẩu độ trên ống kính và auto focus. máy Mz-s là Auto focus nên thích hợp với mấy em FA, F đặc biệt thích hợp hơn với FA limited. bác có thể tìm hiểu thêm về dòng limited tại Pentax forum.
    Thân!

Vâng, cảm ơn bác đã cho thông tin hữu ích. Em gom lúa và mua thôi. Hiện tại lens FA và F hiếm quá! Ở VN ít có lựa chọn. Hic.

Vấn đề là giá thôi, FA 50/1.4, 35/2, 28-105/3.2-4.5, FA limited 31/1.8, 43/1.9, 77/1.8 đều có bán ở VN cả - showroom Pentax 179B CMT8 P5 quận 3 TP. HCM

Tiếc quá, em lại ở Hà Nội.

mua ở TCI là yên tâm mà, bác chỉ cần chọn lens sau 1 ngày bác Viên gởi ra là có hàng xài rồi, lo gì bác ơi

Quote Được gửi bởi mujahideen View Post
    mua ở TCI là yên tâm mà, bác chỉ cần chọn lens sau 1 ngày bác Viên gởi ra là có hàng xài rồi, lo gì bác ơi
    Vâng, em cũng xem qua rồi. Đó hình như là đại lý duy nhất ở VN thì phải. Khi cần em sẽ đặt hàng với TCI.

Cảm ơn bác.

Quote Được gửi bởi HTC_Magic View Post
    Em vẫn muốn hỏi thêm: Sao máy MZ-S QD là máy chụp film mà đắt ngang với máy số (K200D hoặc K10D)? Nó có gì đặc biệt?

Nó có thể dùng được với các lens dòng DA, FA, F của Pentax? Vì theo em tìm hiểu thì đây là dòng máy film auto focus.
    Có lẽ đây là máy phim duy nhất in cả dữ kiện như tốc độ , khẩu độ lên đường răng của phim giống như EXIF của digital. Remote IR của DSLR cũng xài được cho nó.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng