Trang 14 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 166

Chủ đề: làm quen với the laọi chấn dung cũa lens 85m F1/2 II

@ head bác Cm như vậy kô có công bằng , vì Body 5D2 va trình cũa tôi chưa đáp ứng đươc cũa lens này , tôi nghiệp cái lens đó bác
    BTW cám ơn bác xem ãnh va CM
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi gaume View Post
    Bác này viết dấu má , câu cú đọc đến là mệt
    bác quá câu nệ ngôn từ rồi,có 1 điều bác ko biết là đa số người vn sống ở USA họ quen sd tiếng anh nên đôi khi sd lại tiếng việt rất khó,và những từ ngữ tiếng việt bên đó lại khác bên này
    mình thấy trên VNPT này đa số là những người lớn tuổi,đâu phải là 1 DD tuổi teen đâu mà bình phẩm nặng nhẹ nhau quá..chúng ta cùng chung 1 niềm đam mê với ảnh mà,ai cũng phải học hỏi...góp ý lịnh sự nhẹ nhàng thôi các bác àh!!
    @ chủ thread: hình của anh với con 85 f1.2L thì thực sự chưa hoàn hảo,hi vọng anh sẽ mau sớm thuần phục dc nó...em cũng mới chân ướt chân ráo vào con đường nghiện ngập nay và đang mê mẫn con 85 này lắm,ko chừng vài ngày nữa coi con gấu của em nó vui vẻ yêu đời thì em âm thầm mang nó về để " thẩm"
    1DsII+5D MII+ 50 F1.4+85 F1.2L+135 F2L++430EXII+Manfrotto 80th anniversary

85 là tiêu cự chuẩn để chụp chân dung, nếu cắm trên FF thì chạy đi chạy lại cực ít :D con 85L này thì đúng là khỏi nói đến chất lượng chỉ có bác chủ chụp như thế nào thôi.
    - Bác đểkhaaiu 2.5 > 3.5 tùy tình trạng thời tiết, ko nhất thiết phải xóa phông mạnh mới là đẹp :D
    - Iso và tốc bác để A cũng đc, mới chụp để A cho nhanh. e cũng toàn để A :D thiếu sáng thì về kéo sáng :D
    - 85 chụp nửa người siêu nét, chụp cả người cũng rất nét tuy nhiên phải dựa vô vùng sáng thì sẽ nét ( Cái này bác cứ chụp nhiều sẽ rõ :D, 10 kiểu kiểu j cũng đc 1 kiểu ánh sáng đẹp ). Bác mới chụp thì có thể cứ nửa người mà táng, tuy nhiên lưu ý đến bố cục 1 chút. Bác có thể chọn lựa bố cục 1/3 là bố cục vàng :D ( Search google nhé )

Chúc bác chụp đẹp, đừng để phí len này :D

hình chán ko thể tả, nói nhiều cũng vậy thôi, bác dùng Tiếng Việt ko tôn trọng người đọc
    Gà con
    |How difficult it is|
    Nikon all !

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    Thanks Bác hinh như bác chưa xem hình Kĩ cho lám đã voi góp ý rồi hehehe , bac co biết 2 ãnh cuối H#6&7 cách chụp như thế nào Lens 85m góc chụp hep kô như lens wide ma toi vẫn lam ra lens wide voi lens 85mm nhé BAc s muon biết thì vào search google ( Bokeh panorama) Cám ơn bác đã ghé tham va gop ý
    Có lẽ ở khía cạnh nào đó thì đúng là bác đã có những chủ ý cho việc 85mm chuyển thành wide, đồng thời là lowlight thì bác đã có thành công. Nhưng trên phương diện thẩm mỹ của sản phẩm là một tấm hình thì thiển ý của em là chưa đạt bác ạ. Để khắc phục thì như bác có thể dùng tripod, dùng đèn, khép khẩu cho ảnh sâu chút nữa... hy vọng lần sau đc xem ảnh của bác căng đét khét lẹt luôn. Chúc sức khỏe bác. Có gì ko phải bác bỏ quá cho em nhé (em toàn đi xem trực ảnh của các bác...xấu hổ lắm ^^)

Để quên đầu tóc của thằng nhỏ trên lùm cây kìa bác. )

Hình như bác chủ trong đội săn đại bàng và đã được Photo of the week

Ước gì em có được cái 85 1.2 của bác chủ. Em gáng lắm củng chỉ được 85 1.8 thôi (no money), em củng vừa chụp một set test 1.8 nè. các bác tham khảo giúp em nha.

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=146299

Tks

Hoàng Thái

Gửi Bác Chủ,

Em thấy bác đã có điều kiện chơi 85L rồi thì chắc bác có đủ khả năng để trang bị các gốc rộng khác. Nếu muốn chụp chân dung xóa font thì em thấy khẩu 2.8 củng có thể làm được. không nhất thiết phải mỡ đến mức 1.2 đâu bác. khẩu 1.2 đòi hỏi lấy nét phải rất chính xác.

Nếu bác muốn lấy góc rộng, bác có thể sử dụng 16-35 hoặc 24-70 2.8 vì bác sài FF nên ở tiêu cự 24 em nghỉ củng đủ rộng cho chân dung rồi bác. trừ khi bác chụp phong cảnh thì mới xuống 16-35.

Nhà sản xuất đã có ý đồ của họ (dưa trên nghiên cứu nhu cầu khách hàng) và đưa ra nhưng len khác nhau cho những mục đích khác nhau. 85 1.2 chuyên dùng cho chân dung. Mà chân dung thì thì thường focus vô mẫu ở cận cảnh và góc hẹp.

Nếu bác đi nghiên cứu cách chụp góc rộng bằng len chụp chân dung thì em e là bác đang phí thời gian và đi ngược lại với quy luật của thị trường và nhà sản xuất.

Nên nếu bác tập trung vào nghiên cứu những ưu điểm vượt trội của 85 1.2 và phát hủy hết tác dụng của nó, thì có ngày em phải chạy theo xin xem ảnh của bác đấy. em đang xài 85 1.8 và rất mơ ước có một này em được sở hửu 85L

Em gửi bác xem mấy ảnh em vừa chụp bằng 85 1.8 cấm trên body crop (hạn chế về góc hơn nửa).
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=146299

Em tạm hài lòng với chất lượng ảnh mà 85 1.8 mang lại, em nghỉ 85L chất ảnh lên sẽ đẹp hơn rât rất nhiều sơ với ảnh của em chụp.

Chúc bác sớm có được những tác phẩm xứng tầm với 85L

Xin cảm ơn mọi người đã xem phần comment này của em

Hoàng Thái

Cuối cùng cũng đọc được hết tới trang 14 . Bác chủ chịu khó đầu tư hậu kỳ và kiên nhẫn hơn nữa thì hình sẽ tốt hơn , hiện tại bác post lên những tấm mà theo em thì hơi cẩu thả , đã photoshop thì phải chăm chút cho kỹ , bác làm qua loa hay tại bác không kiểm tra toàn diện rồi post hình vội vàng lên rồi chờ anh em nhận xét .
    Em thấy ở topic bác có 3 loại người xem : Góp ý tốt - Góp ý thẳng - Thích chê người khác + chém gió để gây chú ý .
    Bác không nên nói những người góp ý xấu và vô duyên là rác , vì chúng ta đều là những người có tri thức , có chơi ảnh mới tham gia vào diễn đàn này . Có thể bác già nhưng đừng nghĩ người khác trẻ con . Câu nói của bác em thấy rất nặng .
    Bác nên chụp nhiều để cầm chắc được lens này rồi hãy post tiếp hình lên , có 2 tấm chụp con trai bác nhìn tương đối ok ,nhưng do bác chỉnh màu quá tay hay sao mà nhìn hình tái tái , bác kéo cho nó sang BW luôn thử coi sao .
    Đôi điều góp ý .
    Chụp - Xem - Nghĩ - ..... Xoá - Chụp lại - Xem - Nghĩ ......

Trang 14 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... Cuối cùngCuối cùng