Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Newbie - Cho mình hỏi về lens Tamron

Newbie - Cho mình hỏi về lens Tamron

Mình là người mới sài Cannon, cũng tập tành mua lén, nhưng kinh phí thì hạn hep, cho mình hỏi lens Tamron 18-250 là loại sử dụng tương đối tốt trong mọi hoàn cảnh phải không (Chụp gần và tele) và giá thì tương đối.

Các bro rành về lens cho mình hỏi mình có nên mua cái này không ? Có khác biệt gì đáng chú ý giữa lens cannon với lens Tamron không ?

Cám ơn các bro nhiều.

Dòng lens all-in-one Tamron và Canon đều có chung một dãy tiêu cự 18-200 thì có những nhận xét như sau :

1. Canon lợi khẩu ở tiêu cực 200 ( 5.6 - Canon , 6.3 cho Tamron )
    2. Tamron giá tốt hơn Canon (Tamron 300$ , Canon 450$ giá tham khảo từ các website mua bán )
    3. Canon lợi thế hơn vì có chống rung ( có lẽ vì tích hợp chứng năng này nên mắc hơn chăng ? )
    4. Chất ảnh thì Canon 18-200 chất ảnh tốt hơn vì dòng lens chính hãng, khống chế được ánh sáng flare do phi to hơn Tamron (72 - Canon, 62 - Tamron) và có nhiều thấu kính chất lượng cao bên trong. ( theo như trang đánh giá http://www.dpreview.com thì Canon 18-200 có chứa 2 thấu kính UD và 2 thấu kính Aspherica )
    5. Trọng lượng thì Canon nặng hơn Tamron

Đó là những gì mà mình biết được từ 2 ống kính như trên. hy vọng là hữu ích với bạn
    Dìm hàng là một nghệ thuật, người đi dìm hàng là một nghệ sĩ, người bị dìm luôn là người tự kỷ.

Thanks bro nhiều, mình nghe nói Tamron dòng 18-270 có tích hợp chống rung thì phải.

Mình vẫn không thể chọn được giữa Cannon và Tamron. Sao kho chọn lựa quá. Hix hix

Khuyên bác một câu là đừng có tham mấy cái ống giải tiêu cự to thế này làm gì. Tele thực tế là rất ít dùng, bác thích nâng cấp chất ảnh, thì nâng từ kit lên tamron 17-50 non VC là tuyệt rồi. Còn thích chân dung thì mua canon ef 85 1.8 là xong.

Mình cũng đang sai tamron 18 - 270 cũng thấy ok . nếu chỉ là chụp đa năng thì nó là khá ổn.

Dear: anthony_vo!
    Cho mình hỏi tamron 18-250 có công nghệ chống rung như 18-270 không bro! Vì mình thấy hơn nhau có 20mm mà Giá chênh nhau đến gần 4 triệu ...

Dãi tiêu cự khá rộng, nên chất ảnh không cao lắm. Tuy nhiên nêu bác muốn tiện dụng khi xach e no đi du lịch thì hãy suy nghĩ về e nó

mình đang xài cả 2 len đều là Tamron 17-50 vc thì chụp phong cảnh và chân dung,70-300 thì bắn lén quá đỉnh ,nói chung là tuyệt vời.
    Được sửa bởi raymoon_chen lúc 09:10 AM ngày 01-04-2015