Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: HDPG - THI ẢNH LẦN 7 - Chủ đề " Mưa Bão " !!!

HDPG - THI ẢNH LẦN 7 - Chủ đề " Mưa Bão " !!!

Thời gian tham gia gửi ảnh: Từ 12h00 ngày 27/09/2011 Đến 23h59' Ngày 7/10/2011 sẽ kết thúc . Sau đó sẽ là 1(hoặc 2 ngày) cho việc lập bảng chấm và 2 (hoặc 3 ngày) cho việc chấm ảnh.

Ảnh dự thi gửi về địa chỉ email: hdpgphoto@gmail.com

Thư ký: VincentV, LongKonica

Nội quy về cuộc thi các bạn có thể tham khảo thêm ở ĐÂY

Miền Trung cứ tới hẹn lại đến, mùa mưa bão đã đến với bao lo toan của người dân ở đây. Theo mình nghĩ đây là 1 để tài mở với nhiều góc đời thường để anh em tham gia với số lượng ảnh và chất lượng ảnh được nâng cao hơn.
    Tác phẩm đầu tiên là của 1 bác ở SG, chắc cho chưa đọc kỹ thể lệ nên chưa cung cấp đầy đủ thông tin. tuy nhiên BTC tự nhận thấy vẫn có thể châm chước và sẽ bổ sung sau
    1. Arch Cuongnguyen

2. VuPhong

3. VincentV

Tên Ảnh : Đến Trường Mùa Bão
    Exif : F4 , Exposure time : 1/80s ISO 400

Được sửa bởi theanh79 lúc 10:48 PM ngày 06-10-2011

Chủ đề mới kìa bà con ơi
    hoan hô theanh79
    đây là chủ đề rất tốn kém (vì dễ hư súng như chơi ^^)
    chúc ae có những tấm ảnh đẹp về mưa bão

Miền Trung “ Nắng cháy da đầu, mưa buồn thúi đất” là điều mà chúng ta thường nghe. Rồi mỗi năm, tới mùa mưa bão, trên con đường là những thân cây bầm-dập-xác-xơ-tơi-tả của gió cấp 8 cấp 10. Mưa bão miền trung làm con người nơi đây như sống chung với nó, đến hẹn lại lên, đến ngày lại tới, đến mùa lại có, chỉ có điều bão mạnh, bão yếu, bão lớn bão nhỏ, hay là áp thấp nhiệt đới… mà thôi.

Ngày còn đi học cấp 3, đầu năm học, đạp xe trên con đường ướt mưa tầm tã. Cái áo mưa như mỏng manh hơn trước những cơn gió quật như tát nước vào mặt, rát rát… để rồi những ngày mưa đầu mùa khi học Đại học ở Sài Gòn, lại thèm những cơn mưa như vậy.

Ngày còn đi học cấp 2, khi mà vỉa hè của con đường tới trường vẫn còn nhiều nơi chưa đặt nắp cống:D Ngày bão là được nghĩ học, cùng với vài đứa nhóc trong xóm ra lội nước, câu lươn Để bây giờ một mình nơi xứ người, nhìn đâu đâu cũng thấy bêtông cốt thép, mà thèm mua một vé để quay lại tuổi thơ.

Những điều lãng mạn đó, phần nào lấp vùi đi những mất mát, những đớn đau của Bão. Của những cong người ra khơi và ở lại. Của những căn nhà tạm bợ, oằn mình như muốn sập, dọa nạt những sinh linh khi Bão quấn từng cơn. Của những con đường bị bật tung cày xới, xé nát một đoạn dài khi CHANCHU đến gặp.

Bão, là dấu ấn, là tiếng nói, là hơi thở, là huyết quản, là… những thứ mà chỉ người Miền Trung là hiểu nó nhiều nhất.

Bằng hình ảnh, ai nói điều gì mình thấy: Khi bão qua – ĐI !

ps: Viết vài dòng để anh em mình có hứng đi chụp Bão hén mình về chắc hết Bão, mình kiếm Bão khác)
    Chúc cuộc thi thành công

thanks anh khangnhien tạo cảm hứng cho ae. ^^

2 ngày nay có thấy giọt mưa nào đâu mà mưa với bão anh ơi :D

Không mưa, không bão thì cuộc thi... không thành công (lấy đâu ra ảnh ). Và đó lại là điều đáng mừng với người dân Miền Trung! Éo le thay bác theanh79 ơi!

Quote Được gửi bởi pjah_2004 View Post
    Không mưa, không bão thì cuộc thi... không thành công (lấy đâu ra ảnh ). Và đó lại là điều đáng mừng với người dân Miền Trung! Éo le thay bác theanh79 ơi!
    Đây là một đề tài mở : Chụp mưa bão không nhât thiết phải có mưa và bão , đó có thể là công tác chuẩn bị phòng chống lụt bão của dân mình . Và còn rất nhiều thứ trước , trong , và sau khi cơn bão đi qua . Điều này phụ thuộc vào góc nhìn của bác . Thế thôi . Bác nói cứ như anh theanh79 ra đề này mong cho có mưa bão để các bác có ảnh dự thi là đi ngược lại nỗi lo của dân miền trung mình .
    Em thấy bác than thở như thế không phù hợp
    Em xin trích lời của bác Khang Nhiên : "Bằng hình ảnh, ai nói điều gì mình thấy: Khi bão qua – ĐI ! "

Mong được chiêm ngưỡng ảnh của các bác ạ

hi hi hi bạn mô có hứng thì lục lại ảnh Bão - rock " rock storm " cũng ok mà hì, cũng cuồng nhiệt và phê lắm chứ bộ. hi hi hi vụ ni có vẻ như trúng mánh

hihi chụp bão và mưa cũng hay...! Tuy nhiên giải chưa thấy đâu mà lại tốn kinh phí bảo trì máy và len hichic..! trời mưa độ ẩm 90% chì len nào chịu nổi hichic

@nmtunsc: ớ, giải gì vậy bác) ớ ớ ớ =))

Mọi người xác định đây là sân chơi chung, mỗi người đóng góp 1 chân 1 tay, để có thể chia sẻ những tấm ảnh mình chụp. Ai có món quà gì muốn tặng cho cuộc thi làm động lực thì thật là tốt. Còn nếu không có thì chúng ta vẫn đến với nhau để cùng vui.

Hi hi, mời anh em tham gia nào

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng