Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: Vô hồ bơi bị hạn chế chụp ảnh ?

Vô hồ bơi bị hạn chế chụp ảnh ?

Hôm nay em đi bơi cùng gia đình. Hồ bơi này ở quận 7, sạch đẹp và giá vé cũng tương đối cao. Trong lúc mọi người đang bơi thì em lấy máy ra ngồi trên bờ chụp xuống. Nhà em nhiều con nít nên em chụp lia lịa, hết kiểu này tới kiểu khác.

Được một lúc thì anh nhân viên bước đến nói em không được chụp nhiều. Em hỏi lý do thì anh ấy bảo quy định ở đây như vậy, chỉ nên chụp vài tấm thôi. Em vô cất máy ngồi chơi. Một lúc sau mọi người bảo em chụp giùm vài kiểu, lần này em lấy máy chụp hình du lịch ra chụp. Cũng không thấy anh nhân viên nói gì (chắc tại ảnh ngại nói nhiều). Em đoán lý do như sau:

1. Em xài máy chụp phim Nikon F80 + grip + zoom 28-135mm. Không biết có phải trông nó "hầm hố" quá nên gây khó chịu cho một số người ?

2. Có thể họ ngại một số người chụp lén cảnh chị em mặc đồ bơi. Em thấy vài người cũng chụp bằng máy P&S nhưng không bị nhắc nhở (hay tại họ chụp ít ?).

Gia đình em một năm chỉ được đi bơi cùng nhau 2,3 lần. Nếu hạn chế chụp ảnh thì chán quá. Các anh, các chú có gặp phải tình huống tương tự không ?
    Xin cảm ơn.
    Được sửa bởi kck lúc 06:07 PM ngày 25-06-2011

Họ nhắc thế cũng đúng thôi ạ. Hồ bơi là nơi khá là "nhạy cảm" và không phải nơi nào cũng cho chụp ảnh. Em thấy anh nhân viên đó là dễ chịu đấy, vẫn để bác chụp và chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng thôi mà.
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Em cũng nghĩ vậy, chắc chụp bằng máy P&S thôi cho đỡ bị để ý.

1. Hồ bơi là nơi khá "nhạy cảm". Bạn có muốn người khác chụp ảnh em gái, bạn gái, con gái mình trong trang phục áo tắm hay không? Biết người chụp sử dụng những ảnh đó vào mục đích gì? Ngay cả các khách bơi cũng chẳng muốn bị ngươi khác chụp hình - chỉ có bạn bè hay người nhà thì họ mới "yên tâm".
    2. Rất nhiều BV được "huấn luyện" máy PnS là máy gia đình, nên không cấm, máy to là máy chuyên nghiệp nên phải cấm. Ai biểu bạn mang máy to làm chi.
    3. Anh BV đó có quan sát và biết bạn đi với nhóm gia đình, nên anh ấy chỉ nhắc nhở khi thấy bạn chụp "quá nhiều". Còn khi thấy có người yêu cầu và bạn lấy máy PnS ra chụp thì anh BV không nhắc nữa là đúng.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Tiện thê cho em hỏi có ho boi nào cho phép chụp đông và phí dễ chịu không ạ? (Ngoài cù lao phước thiện).
    Thanks các bác

Quote Được gửi bởi tpham View Post
    Tiện thê cho em hỏi có ho boi nào cho phép chụp đông và phí dễ chịu không ạ? (Ngoài cù lao phước thiện).
    Thanks các bác
    bao hết hồ là dc thôi bác ạ.

tiền bao hồ = 70% công suất hồ x số suất sử dụng
    0902742790
    Flik
    Facebook

Quote Được gửi bởi pro-k View Post
    bao hết hồ là dc thôi bác ạ.

tiền bao hồ = 70% công suất hồ x số suất sử dụng
    đúng là pro

Bạn em nhà gần khu đó, nó nói vô bơi chụp thoải mái (chụp bằng P&S). Nếu vậy mai mốt em mang theo P&S cho đỡ phiền.

Bác bị hạn chế chụp trong hồ bơi là đúng rồi, như em còn bị hạn chế chụp ngoài đường mới tức chứ!
    Số là tối hqua trong lúc đợi người nhà ở trung tâm SG, sẵn máy em lang thang khu Tax, Ng Huệ, Rex.. chụp vài kiểu. Khi đứng ngoài ksan Rex em chụp được vài tấm (pano hình model quảng cáo sp) thì bảo vệ đi lại bảo em đừng chụp hình ở đây! Em rất bực mình, tắt máy xong đi lại thẳng người bảo vệ đó nói chuyện (nam, còn trẻ, mặc vest đen, đeo thiết bị liên lạc trông rất chuyên nghiệp và lịch sự). Em hỏi chú em đó vài câu:
    - Ở đây cấm chụp hình hả em? Nhìn em không trả lời
    Em tiếp - Anh ở SG chứ ko phải ở rừng mà ko biết luật, nếu chỗ em ko cho chụp hình thì phải treo cái bảng cấm chụp hình như các nơi khác, cái bảng mà có hình camera gạch chéo đó nhé! (Lúc này em lớn tiếng 1 chút nên chắc qua micro bve khác nghe nên từ bên trong chay ra coi có việc gì! ghê chưa!)
    Em lại tiếp - Em rút kinh nghiệm đi, đừng nói vậy với người khác, anh chụp cảnh cho vui thôi, khu này anh đi lang thang chụp hoài chứ làm gì có chuyên cấm...
    Lúc này mới chịu gật đầu nhẹ cái.. Dự định là lang thang nữa mà mất hết cả hứng thú nên thôi dẹp máy luôn. :-(
    Em thừa biết làm gì có chuyện cấm, lúc em chụp em thấy Tây cũng chụp vô tư, có chuyện gì đâu. Cùng là người VN mà lại có cách ứng xử với nhau và coi thường người Việt như vậy thật ko ổn chút nào!
    Ko biết có bác nào gặp tình huống giống em ko nhỉ!?
    MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    1. Hồ bơi là nơi khá "nhạy cảm". Bạn có muốn người khác chụp ảnh em gái, bạn gái, con gái mình trong trang phục áo tắm hay không? Biết người chụp sử dụng những ảnh đó vào mục đích gì? Ngay cả các khách bơi cũng chẳng muốn bị ngươi khác chụp hình - chỉ có bạn bè hay người nhà thì họ mới "yên tâm".
    2. Rất nhiều BV được "huấn luyện" máy PnS là máy gia đình, nên không cấm, máy to là máy chuyên nghiệp nên phải cấm. Ai biểu bạn mang máy to làm chi.
    3. Anh BV đó có quan sát và biết bạn đi với nhóm gia đình, nên anh ấy chỉ nhắc nhở khi thấy bạn chụp "quá nhiều". Còn khi thấy có người yêu cầu và bạn lấy máy PnS ra chụp thì anh BV không nhắc nữa là đúng.
    Tán thành ý kiến của bác !

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng