Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Không sử dụng được Distort trong CS5

Không sử dụng được Distort trong CS5

Như tiêu đề, mình sử dụng CS5 mà không tài nào sử dụng được chức năng distort được

Mình mở 1 ảnh lên Ctrl+J rồi bấm Ctrl+ T rồi click phải vô hình thì lệnh distort bị ẩn đi không thể nào sử dụng được. Các bác có biết tại sao ko vậy? Nhờ các cao thủ giúp

thanks anh em

bác check coi trong MODE có phải là RGB8 Bits/channel chưa.
    Hệ màu CMYK vẫn sử dụng được 1 phần của filter distort.

Ý của em ko phải là filter distort anh ơi. Em sử dụng Free transform (Ctrl+T) rồi right click thì cái lệnh distort nó bị ẩn đi á

sr bạn, mắt nhắm mắt mở không đọc kỹ,
    trường hợp này mình đã từng gặp rồi, nhưng không biết nguyên nhân có giống của bạn không.
    do mình xài bản crack nên nó bị mất chức năng 3D + bị lỗi phần transform
    có thể khắc phục bằng vào thẳng menu : edit>transform>distort (bất tiện cái là muốn xài 1 cái khác như rotate chẳng hạn thì phải enter-->edit>transform>rotate, chứ không xài trực tiếp nhiều cái được...

Về sau mình xài bản CS5 khác lại không bị

Quote Được gửi bởi meo_3d View Post
    sr bạn, mắt nhắm mắt mở không đọc kỹ,
    trường hợp này mình đã từng gặp rồi, nhưng không biết nguyên nhân có giống của bạn không.
    do mình xài bản crack nên nó bị mất chức năng 3D + bị lỗi phần transform
    có thể khắc phục bằng vào thẳng menu : edit>transform>distort (bất tiện cái là muốn xài 1 cái khác như rotate chẳng hạn thì phải enter-->edit>transform>rotate, chứ không xài trực tiếp nhiều cái được...

Về sau mình xài bản CS5 khác lại không bị
    Thanks A meo_3d so much!
    Chắc em cũng phải kiếm bản CS5 khác quá. Mới đầu em cũng nghi nghi là do các bản này. Chứ dùng cách anh chỉ cũng hơi bất tiện ^^

CS các bản trên mạng hay lỗi lắm, chạy lại nặng, cứ cs4 dùng tốt là ác r bác ạ, trc em dùng cs5 bản white rabbit, bị lỗi vẽ pentool ko ra dc nét thanh đậm, chán quá del luôn
    Được sửa bởi darkwings lúc 02:10 PM ngày 24-09-2011

Quote Được gửi bởi darkwings View Post
    CS các bản trên mạng hay lỗi lắm, chạy lại nặng, cứ cs dùng tốt là ác r bác ạ, trc em dùng cs5 bản white rabbit, bị lỗi vẽ pentool ko ra dc nét thanh đậm, chán quá del luôn
    Các cao thủ có biết bản CS5 nào chạy ok thì chỉ cho mình với nha. cho mình link down cũng dc: phongkdd05@gmail.com

Sẵn cho mình hỏi luôn là sao cái bản CS5 của mình mở 1 tấm hình có ~5MB và vô CS5 nó hiển thị góc dưới tới tận ~20Mb làm mỗi lần
    em lưu file PSD lại dung lượng nặng quá.

bạn vào isohunt down torent 1 bản cs5 rất chuẩn. nhiều người vote và comment rồi

Quote Được gửi bởi phongkdd05 View Post
    Các cao thủ có biết bản CS5 nào chạy ok thì chỉ cho mình với nha. cho mình link down cũng dc: phongkdd05@gmail.com

Sẵn cho mình hỏi luôn là sao cái bản CS5 của mình mở 1 tấm hình có ~5MB và vô CS5 nó hiển thị góc dưới tới tận ~20Mb làm mỗi lần
    em lưu file PSD lại dung lượng nặng quá.
    mỗi lần save file psd, bác tắt hết các con mắt layer đi là file save nhẹ nhàng tính cảm ngay, alt + Click vào con mắt của 1 laỷe nào đó để tắt nhanh bác nhé