Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Mua máy ảnh ở Nhật

Mua máy ảnh ở Nhật

Em có đứa bạn sắp sang Nhật, muốn nhờ nó mua dùm máy mà ko biết giá cả ở Nhật thế nào. Bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Ở tokio có cửa hàng nào uy tín mà giá cả tốt ko?

bác mua máy mới hay máy cũ? máy mới bác sống ở đâu mua ở đấy cho lành, đồ điện tử bên này không hề rẻ đâu bác nhé ) đắt hơn việt nam nhiều, còn đồ cũ nếu may mắn có thế tìm được 1 món ngon nhưng giá cũng chẳng rẻ hơn là bao mà cũng may rủi, em hay ngồi canh trên auction :D

Khu vực Akihabara nổi tiếng đó bác. Đồ em mua trên eBay toàn xuất sứ ở đấy. Người Nhật rất đáng tin tưởng, nhất là với đồ cũ. Còn giá cả thì cũng tùy, đâu cũng có đắt rẻ không riêng gì Nhật.

Quote Được gửi bởi tungh View Post
    Khu vực Akihabara nổi tiếng đó bác. Đồ em mua trên eBay toàn xuất sứ ở đấy. Người Nhật rất đáng tin tưởng, nhất là với đồ cũ. Còn giá cả thì cũng tùy, đâu cũng có đắt rẻ không riêng gì Nhật.
    Ok. Akihabara ở Tokyo là "Thiên đường mua sắm" (cũ, mới). Hiện do hối đoái bị trượt giá 270vnđ/1yen (trước tết 190vnđ). Nếu mua MỚI sẽ đắt hơn tại vn khoảng 20-30%... mua CŨ (2nd) . Khéo trả giá,(lúc Chợ vãn khách) có thể được món hời...

Thường thì ở Nhật mình toàn mua đồ online sẽ rẻ hơn được khá nhiều.
    - rakuten.co.jp hoặc kakaku.com. amazon.jp.
    Còn khu Akihabara đi line Suehirocho ra cổng số 3 đi thẳng 1 chút sẽ có 1 tiệm bán máy ảnh, len cũ mới, cổ cực nhiều.
    Nếu không mua online được bạn có thể mua máy cũ ở sofmap (đảm bảo chất lượng, ở sofmap hiện tại có bán nhiều máy canon second hand giá rất tốt (dù đồng JPY cao) hoặc máy mới ở Tokis giá tốt hơn các trung tâm lớn (khu akihabara).
    - Ngoài ra nếu chịu khó lục tìm thì khu Shinjuku cũng có vài tiệm bán máy ảnh, len cũ mới giá cũng rất rẻ.

Quote Được gửi bởi speedup View Post
    Thường thì ở Nhật mình toàn mua đồ online sẽ rẻ hơn được khá nhiều.
    - rakuten.co.jp hoặc kakaku.com. amazon.jp.
    Còn khu Akihabara đi line Suehirocho ra cổng số 3 đi thẳng 1 chút sẽ có 1 tiệm bán máy ảnh, len cũ mới, cổ cực nhiều.
    Nếu không mua online được bạn có thể mua máy cũ ở sofmap (đảm bảo chất lượng, ở sofmap hiện tại có bán nhiều máy canon second hand giá rất tốt (dù đồng JPY cao) hoặc máy mới ở Tokis giá tốt hơn các trung tâm lớn (khu akihabara).
    - Ngoài ra nếu chịu khó lục tìm thì khu Shinjuku cũng có vài tiệm bán máy ảnh, len cũ mới giá cũng rất rẻ.
    hồi trước bên nhật mình cũng hay mua online, tính ra giá mua đồ 2nd cũng khá rẻ mà, dù đồng Yên bây h có tăng cao, những dòng như Nikon D200 D300 em mới lướt qua thấy tính ta rẻ hơn ở vn đến 4>>5tr đó! Với cả bác cũng sẽ rất an tâm khi mua đồ cũ ở đây, hồi em mua máy Pentax K10D limited nó báo là hàng còn khoảng 90% nhưng khi nhận hàng em phải ồ lên vì hàng mới kính kong like new, ở vn là các bác trên Xóm hô 99% ngay. Hồi đó em hay đặt hàng của bọn Kitamura hay mapcamera thông qua site http://kakaku.com , thui em mong bác mua đc máy đẹp giá ngon ạ^^,

Tokyo thì e không biết chứ Saitama là khu mua bán đồ điện tử lớn nhất đấy bác ạ. cũng như các bác trên mua đồ online là ok nhất là trang kakaku.com
    A photograph is a secret about secret. http://tonielev.blogspot.com