Trang 6 / 141 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656106 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 1405

Chủ đề: Làm thế nào chỉnh da và tone màu dc như anh Ồ-Studio???

Quote Được gửi bởi Vinc_LX View Post
    e thấy fần ánh sáng trên đầu mẫu bác xử lý ko đẹp bằng bác Ồ nhưng thật sự chỉ với 1 plug-in mà ra đc vầy thì ok
    bác ơi chỉ có 5p cho em thôi,nếu chịu khó 1 tí thì em sẽ kéo phần hightlight trong đó sẽ khá hơn ạh.Thanks bác

Quote Được gửi bởi whiteplus View Post
    bác ơi chỉ có 5p cho em thôi,nếu chịu khó 1 tí thì em sẽ kéo phần hightlight trong đó sẽ khá hơn ạh.Thanks bác
    Quả thực bác nói không phải là không đúng!tuy nhiên 1 bức ảnh nhìn thoáng qua có thể giống nhau,nhưng xét về chi tiết thì không hẳn là như thế... tiếp nữa là: 1 bức ảnh có rất nhiều cách chỉnh để ra mầu tương tự nhau, mà đôi khi 1plug-in nào đó có thể cho ra mầu khá giống. Vì vậy kết luận dc rằng với chỉ 1 bước bác cho ra bức ảnh của bác thì đúng,nhưng 1 bước mà bác Ồ đã cho ra cái ảnh của bác ý thì thật là hàm hồ.Nhưng dù sao với trình độ của mình thì e cũng rất thx plug-in của bác :D
    Được sửa bởi leduonghg lúc 12:03 AM ngày 08-03-2012

Quote Được gửi bởi leduonghg View Post
    Quả thực bác nói không phải là không đúng!tuy nhiên 1 bức ảnh nhìn thoáng qua có thể giống nhau,nhưng xét về chi tiết thì không hẳn là như thế... tiếp nữa là: 1 bức ảnh có rất nhiều cách chỉnh để ra mầu tương tự nhau, mà đôi khi 1plug-in nào đó có thể cho ra mầu khá giống. Vì vậy kết luận dc rằng với chỉ 1 bước bác cho ra bức ảnh của bác thì đúng,nhưng 1 bước mà bác Ồ đã cho ra cái ảnh của bác ý thì thật là hàm hồ.Nhưng dù sao với trình độ của mình thì e cũng rất thx plug-in của bác :D
    Chỉ với 1 plugin chứ không phải 1 bước và plugin đó plus với PTS,bác chưa hiểu ý của em.Tại có 1 bác nói là với 3 plugin mua tận bên taiwan hay china gì đó nên em mới nói thế.

1 bước mà ra thế thì chỉ có cách bỏ tiền ra thuê thợ pts làm thôi hiz...
    cần 1 lối thoát......

Tấm này nè bác
    Demo

ôi, vùng tối thật là ấn tượng nè, màu da, màu đất, màu cỏ cây, hì hì

Liệu 1 plugin gì đó liệu có bật lên cái thần, cái hồn của bức ảnh chăng?

Và liệu bạn tin vào lời chém gió 3 plugin kia sao?

Thiệt tình hà
    Được sửa bởi Ồ studio lúc 01:07 AM ngày 08-03-2012

chắc khó có thể nháy tone màu của bác Ồ được rồi ,em chỉ có thể làm na ná thôi.Đây là 2 tấm em làm thêm

selectivecolor + level + plugin của em

gradient map + plugin + chanel

mời các bác nhận xét thêm

Theo Cảm nhận của leo thì những tấm hình của bác THiện rất chi là đẹp... Từ bố cục, màu sắc .... Chất ảnh rất mê đặc biệt là mầu da nổi bật ! Nhiều bác mổ sẻ là anh Thiện dùng plugin hay solf nào đó... Leo thì không dám chắc toàn bộ là dùng những solf nào đó ! Cảm nhận của Leo là ảnh của bác thiện được phối lại rất chi tiết đặc sắc.. Ví dụ : chụp trời không mây nhưng mặt nước vẫn xanh... cây cối ảm đạm mà vẫn tươi xanh đẹp bắt mắt... Điều đó chứng tỏ bác Thiện đổ lại màu cho bức ảnh và thêm chi tiết phụ họa như mây trời vvvv. ...... Đó là cảm nhận ý kiến gà của em...:D
    tấm ảnh này Leo cũng chỉ đổ màu... tăng curver
    Được sửa bởi leoangels lúc 05:09 PM ngày 08-03-2012

nồi cơm người ta mà mấy pak cứ xâm xôi rồi chém gió. Tôi thấy nên dành nhiều thời gian luyện tập thì hay hơn. Haizzz

Tấm này nè bác
    Demo

Em cũng muốn làm thử 1 tấm ,anh Ồ chỉ bảo em với!Em thích tone màu của anh lắm!
    8ebcdea9f4a7b6c7ab49edc35edcf59f_35161284 by Emily.studio, on Flickr
    YH : vu.photography
    DĐ : 0985775791
    http://www.facebook.com/MjnStudioMjnstudiocom

Chà bác Ồ PS đẹp quá. Chờ bác Ồ chia sẽ vài bí quyết PS co anh em học tập.

Trang 6 / 141 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656106 ... Cuối cùngCuối cùng