Trang 92 / 141 Đầu tiênĐầu tiên ... 42829091929394102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 911 đến 920 / 1405

Chủ đề: Làm thế nào chỉnh da và tone màu dc như anh Ồ-Studio???

- Đừng trịch thượng quá bác Ồ à. Tài không có đức thì cũng không dùng được đâu. Đừng ví mình là rốn vũ trụ và mọi người xem mình như bậc vĩ nhân. Cuộc đời có thể cho và cũng có thể lấy mất.

Hè, sao phải khổ thế. Bác Soitoc ròng rã 2 tháng trời up cái topic này, chịu bao búa rìu của dư luận mà giờ lại nản chí =))

Em thì em chả biết bác Ồ là bác nào cho tới khi đọc topic này, đầu tiên em đọc lại còn tưởng bác soitoc là nick âm binh của bác Ồ =))
    Em cũng có trót dại post lên mấy tấm. Nhưng em nghĩ đơn giản, đó là 1 dạng bài tập để mình tự tìm tòi, và từ đó biết thêm nhiều thứ, chứ không phải biết để mà copy sao chép nên chả có gì phải ngại (nói dại chụp con vợ già mà làm quả da này vào ảnh nó chả cho ăn gạch chứ chẳng chơi hehe).

@Gaffer.2: Có một người leo khó khăn trèo lên đến đỉnh núi, nhìn cảnh thật hữu tình như thơ. Nhưng dưới gốc liễu không phải giai nhân như mộng mà chỉ là một thằng bé. Người đó thất vọng. Không phải vì không có giai nhân mà là cảnh không hợp với người.

Quote Được gửi bởi soitoc View Post
    - Đừng trịch thượng quá bác Ồ à. Tài không có đức thì cũng không dùng được đâu. Đừng ví mình là rốn vũ trụ và mọi người xem mình như bậc vĩ nhân. Cuộc đời có thể cho và cũng có thể lấy mất.

Mình không nghĩ là tất cả những điều mình trao đổi với bạn được bạn xem là trịch thượng. Như đã nói từ đầu mình quý trọng những sự rèn luyện của bạn, có những ảnh bạn retouch rất đẹp, rất hài hoà. Nhưng nếu bạn tập trung lại post ở 1 topic khác, 1 topic của chính bạn, như thể bạn đang chia sẽ và muốn mọi người góp ý, theo dõi những kỹ năng, những cố gắng, những tiến bộ của bạn thì (theo mình nghĩ) sẽ tốt hơn.

Như câu nói ở trả lời trên, mình cũng ngụ ý rằng, qua topic này, mình cũng học hỏi thêm được nhiều hướng, nhiều cách retouch mới lạ, vì thật sự cách mình retouch hoàn toàn không giống như những gì các bạn gởi lên đây. Đường nào cũng về La Mã, và quan trọng là mọi người có xem đó là La Mã hay Vạn Lý Trường Thành thì lại tuỳ cảm nhận của mọi người.

Đừng suy nghĩ lệch ý của mình rồi nội suy ra về Tài, Đức hay a, b, c... gì đó, hay là nghĩ sang những câu nói mang tính đả kích cá nhân.

mình nghĩ bác soitoc nên tạo 1 thớt khác! ...... chứ loah quanh thớt này thì đúng là.......như cái cm của bác nói ( làm khỉ cho ng ta cười đấy)
    5D3 + 17 40 + 35Art + 50 1.4

Hình của bác Soitoc trên Flickr nhìn rất "đã" về màu sắc. Em nghĩ, bác có thể tự mở một thread mới, với chủ đề với chính tên bác được đó, rồi anh em sẽ nhảy vào luyện tập tiếp chiêu với bác. :D

Quote Được gửi bởi Ồ studio View Post
    Đã bảo từ lúc đầu rồi, hãy là chính mình, bạn hoàn toàn có khả năng mà, mình tin như thế.
    luôn nt nếu cùng 1 stock như bác. hheeee.

Quote Được gửi bởi Ồ studio View Post
    Mình không nghĩ là tất cả những điều mình trao đổi với bạn được bạn xem là trịch thượng. Như đã nói từ đầu mình quý trọng những sự rèn luyện của bạn, có những ảnh bạn retouch rất đẹp, rất hài hoà. Nhưng nếu bạn tập trung lại post ở 1 topic khác, 1 topic của chính bạn, như thể bạn đang chia sẽ và muốn mọi người góp ý, theo dõi những kỹ năng, những cố gắng, những tiến bộ của bạn thì (theo mình nghĩ) sẽ tốt hơn.

Như câu nói ở trả lời trên, mình cũng ngụ ý rằng, qua topic này, mình cũng học hỏi thêm được nhiều hướng, nhiều cách retouch mới lạ, vì thật sự cách mình retouch hoàn toàn không giống như những gì các bạn gởi lên đây. Đường nào cũng về La Mã, và quan trọng là mọi người có xem đó là La Mã hay Vạn Lý Trường Thành thì lại tuỳ cảm nhận của mọi người.

Đừng suy nghĩ lệch ý của mình rồi nội suy ra về Tài, Đức hay a, b, c... gì đó, hay là nghĩ sang những câu nói mang tính đả kích cá nhân.
    like tinh thần bác. :D
    cm hay!

e thì ko có máy ảnh nên ko bàn xịn dỏm. e chỉ quan tâm đến style của người xử lý.

vừa mới xem 1 số ảnh của bác ồ ở flick
    10% số ảnh mình thích. 1 con số rất là lớn. lớn bởi vì thật khó để khi nhìn ảnh và nói mình thích nó. và thích bởi vì mình cũng làm được nt.

hồi dạo quanh 1 site cung cấp hình nền hd miễn phí. lướt khoảng hơn 1000 ảnh. cuối cùng chỉ chấm có mấy cái. chưa tới số 5. -> 0.5% like. heeee

Quote Được gửi bởi soitoc View Post
    - Em nghĩ thớt này KẾT THÚC ở đây được rồi. Bác nào muốn up tiếp nên lập thớt khác như: Làn da em bé chẳng hạn, em sẽ cung cấp mẫu stock. Chúng ta đừng làm trò cười muỗi cho bác Ồ đắc chí nữa. Byebye.
    P.S Bác nào up hình tiếp chẳng học được gì thêm mà chỉ làm trò cười cho người khác.
    Ông bà xưa có dạy : "Ai cười thì hở mười cái răng" ... hay "cười người hôm trước hôm sau người cười" ... em thấy thớt còn vui, còn có ích cho mọi người và cho mình thì em cứ ghé chơi tiếp ... kg làm gì bậy bạ thì cứ vô tư mà chơi ạ!

Mọi thứ chỉ là tương đối! ... vui là chính các bác ơi!
    Được sửa bởi Catiner lúc 08:20 AM ngày 30-05-2012

Trang 92 / 141 Đầu tiênĐầu tiên ... 42829091929394102 ... Cuối cùngCuối cùng